• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ETEN (Glofiish)

tannguyen03

GPS của M700 không hoạt động

các bác ơi, cho em hỏi tí, em đang sử dụng con eten M700, nhưng sao GPS cuả máy này không hoạt động:((.
Em đã set trong external GPS: program port là Com4, hardware port là None, baud rate là 57600, em dùng GPSview 1.00 để nhận tín hiệu, để gần 1 tiếng không thấy bắt được:(, sau đó em thử bằng VietMapR12 đã tùy chỉnh là Chế độ dò tự chọn: COM4, baud rate là 57600, nhưng đợi hoài cũng không thấy bắt được tín hiệu GPS, em đã cập nhật đầy đủ satellite data update, cùng quick gps, và quick position gps, nhưng vẫn chả thấy có tín hiệu, bác nào biết chỉ em với, em đã thử liên tục mấy ngày nay rồi mà không được, đọc tài liệu trên mạng muốn lòi mắt luôn.:((
Em cũng đã úp lại bản ROM wm6.1 V05 (20273 của bác PhamQuang rồi) nhưng cũng không ăn thua, giờ em chỉ có bó tay chờ chỉ giáo, mong các bác giúp đỡ...

hanhpn

Chắc là trước mắt, bác phải thử trong chế độ selftest bằng cách nhấn camera, power và soft-reset.

Ngoài ra có cách đơn giản hơn là vào VietmapR12, đừng nhấn vào button gps ngay mà chọn setting/gps, ở đó sẽ có chế độ kiểm tra xem port nào hoạt động (thường theo thông số bạn để là chính xác). Nếu kiểm tra đã có, bạn hãy chọn mannual setting về đúng port và bandrate. Sau đó, cập nhật satelite bằng chương trình satelite update rồi đi ra ngoài trời và kiểm tra lại.

tannguyen03

em nhờ mod xóa dùm em bài này, tại sau khi up bản Rom mới h nó lại sync ầm ầm rồi... em cám ơn

tannguyen03

các bác ơi cho em hỏi, loa đàm thoại (không phải loa ngoài) của eten m700 là loại nào vậy, các bác cho em xin cái tên với kí hiệu hay mã gì của em nó với, được thêm giá cả nữa thì good luôn. Em xin đội ơn các bác nhiều...

minhkts

Mình đang dùng con X500 bổng dưng phần satellite data update báo hết hạn sử dụng ,không cập nhật được nên VietmapR12 chạy rất chậm .Có bạn nào biết cách giải quyết vấn đề này xin giúp dùm .Cảm ơn rất nhiều.

hangdocpro2

Thế thì chán nhỉ, em xài con M700, pin còn đến 10% thì máy vẫn chạy bình thường, còn 5% mới bị treo máy.

mình xài con glofiish X800 pin xài đến 1%,vẫn gọi được,sau đó thì báo tút tút,rồi mới tắt,thật là khủng,hồi giờ xài HTC cao lắm là đến 10%

huythi1983

chào các bạn mình đang dùng con V900 mà bây giừo nó đang bị lỗi font tiếng việt mà mình remove các kiểu rồi mà kô đựoc bản font tiếng việt là do mình cài nhầm của TahomaFonts.CAB chứ kô phải của PPC TahomaFonts.CAB cho lên bây giờ chữ nó cứ có hình vuông mình remove mà kô đựoc ai gặp ban này chưa chỉ giúp mình với ,àh mà mình vào phần doc thì vẫn đọc văn bản binh thường

JongZiZi

chào các bạn mình đang dùng con V900 mà bây giừo nó đang bị lỗi font tiếng việt mà mình remove các kiểu rồi mà kô đựoc bản font tiếng việt là do mình cài nhầm của TahomaFonts.CAB chứ kô phải của PPC TahomaFonts.CAB cho lên bây giờ chữ nó cứ có hình vuông mình remove mà kô đựoc ai gặp ban này chưa chỉ giúp mình với ,àh mà mình vào phần doc thì vẫn đọc văn bản binh thường

Có thể bản Vietmap bạn cài ko tương thích máy bạn. Nếu đọc văn bản đc lướt Web đc là ok rồi. Từ từ tìm hiểu bạn ơi. Chưa gì bạn post nhiều thế. Vừa giới thiệu 4rum cho bạn đã post 2 bài rồi. Bạn cứ bỏ time tầm 1-2 ngày vọc xem. :D

huythi1983

chú phamquang ơi giúp cháu con máy V900 với sau khi cháu cài vn font bị lỗi thế là cháu hard reset máy nó chở về trang thái ban đầu nhưng mà bây giờ cháu vào trương trình xem tivi thì kô xem đựoc nữa chả thấy có kênh nào ca cháu đã SCANNÌNG tự động mà vẫn vậy ,hoặc anh em trong diễn đàn ai đã dùng con V900 này rồi thì chỉ mình cách cài tivi với nhé cảm ơn nhiều

free4allguide

Em mới tậu một chú Eten X600, sau khi nghiên cứu đầy đủ về quy trình up rom cho máy này, đã rất tự tin cắm USB vào để up rom theo cách thứ 2 mà bác Phạm Quang đã hướng dẫn, tức là uprom qua Active Synce ấy(vì thực sự em cũng đã up rom nhiều lần cho các PDA trước đây em từng dùng).
Nhưng hỗi ơi, sau khi thực hiện các bước up rom (bản V.04 do bác Phạm Quang cung cấp) theo hướng dẫn, được một lúc thì màn hình chú Eten hiện đầy các chữ Error, mà trên màn hình PPC thì báo nạp rom được 0%, sau đó một lát thì chạy lên khoảng 30% rồi lại liên tục hiện ra các chữ Error tiếp, phần mềm uprom tiếp tục treo khoảng 30-40 phút, cuối cùng em đành phải tháo máy ra, thử reset thì máy treo ở màn hình khởi động. Xem lại các topic trên 4rum thì thấy có 2 bác đã bị trường hợp tương tự, nhưng không thấy bác Phạm Quang cho ý kiến về trường hợp này.
Vậy em nhờ các bác chỉ cho em các vào bootloader của X600 để em thử up theo cách thứ 3.
Nhân đây em cũng mong 2 bác đã từng bị như em, nếu tìm ra cách giải quyết rồi thì chỉ giúp em với, đồng thời nhờ các cao thủ tổng kết kinh nghiệm về tình huống này.
Thanks alot

mrhung1911

Máy mình X800

Bị một lỗi nhỏ sau đây : Máy thường tự soft-reset lại vào lúc nửa đêm (vì sáng mình dậy nhìn máy là biết). Để ý nhiều rồi, đêm nào cũng thế. Có ai biết bị lỗi gì ko? Thanks anyway

Thân!

jnlinh

Máy mình X800

Bị một lỗi nhỏ sau đây : Máy thường tự soft-reset lại vào lúc nửa đêm (vì sáng mình dậy nhìn máy là biết). Để ý nhiều rồi, đêm nào cũng thế. Có ai biết bị lỗi gì ko? Thanks anyway

Thân!

hahaa khôpng biết xài Eten nè, thằng này tất cả các loại nó có cái này, vào Utilities chọn cái Opt. Memory chỉnh nó lại.

hitech123

Tiếng việt cho M700. Help....

Mình cài mãi font tiếng việt cho M700 đã up bản rom 6.5 tải trên Eten forum mà không được. Rõ ràng Font cài dùng tốt trên rom 6.1 mà bgiờ chẳng dùng được trên bản rom này.
P/s: Nếu bình thường mình cài font thì đọc được tiếng việt trong file word, excel... Nhưng nếu cài Vietmap vào thì font hoàn toàn lỗi, không đọc được nữa.
Các cao thủ giúp mình với.
Thanks a lot...

pinkdouble

tim trung tam bao hanh PDA o TP.HCM

chao cac anh chi, em dang su dung X500 nhung gio dang gap chut rac roi, anh chi nao biet TT bao hanh,cai dat chuong trinh loai may nay o TP thi chi em voi(uy tin ay) em xin cam on a

Tomsk_hp

cái vụ này là do bạn không để ý file trong Rom down về thui. Mình đảm bảo là trong tool cài của bạn là file temp.bin chứ không phải temp.bat. Nếu vẫn bật lên và hiện chứ glofiish thì làm theo cách Up qua thẻ nhớ. Nhớ là format thẻ đã nha. Nhấn Power + Rec. + chọc reset. Nhả power và giữ Rec. + reset tới khi màn hình trắng thì nhả ra để máy vô BL. xong rùi, đợi máy tự chạy tới khi báo xong thì nhẫn Power + chọc reset là ok ngay thôi. Có ai nhỡ bị thì thử theo cách này nha. Chúc thành công !!!