• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ETEN (Glofiish)

dongtam

mình đang sử dụng V900 đã cài font việt nhưng khi cài VIETMAP thì bị lỗi font không hiển thị đúng chữ việt , mong các bạn giúp
xin cám ơn

dongtam

bạn nào biết chỉ cho mình quay phim của V900 . sao mình quay chỉ được 9s là dừng không quay được nữa
xin cám ơn !

whitesoul1234

Hiện mình đang định mua 1 con eten x500+ máy cũ nhưng ko bít kiểm tra các tính năng của nó như thế nào. Mong các bạn chỉ dùm để khỏi mua nhầm ạ.

muadonglanh

có tiêng việt cho X500 không bác PhamQoang up lên cho em với ,tìm mãi trên diễn đàn mà chưa thấy.Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hiện mình đang định mua 1 con eten x500+ máy cũ nhưng ko bít kiểm tra các tính năng của nó như thế nào. Mong các bạn chỉ dùm để khỏi mua nhầm ạ.

Test về cảm ứng, pin, sóng, màn hình......nói chung cái gì liên quan tới máy là phải test thôi bạn ạ!!!

có tiêng việt cho X500 không bác PhamQoang up lên cho em với ,tìm mãi trên diễn đàn mà chưa thấy.Thanks

Ý bạn muốn hỏi bạn việt hóa hay là về PM gì nếu muốn dùng HĐH tiếng việt bạn có thể cài vietlip cho máy của bạn nhé!!!

dongtam

sao V900 khi quay phim để ở phân giải 640/480 màn hình đen thui , nhưng khi dừng quay xem bình thường . Còn ở chế độ 320/240 không full được màn hình
Mình cứ tưởng WM 6.1 phải hơn WM 5 ở cái quay phim , vẫn như nhau chán thật

a_simplenick

Vài vấn đề về X600

Khi mua về, máy vẫn dùng bản rom gốc nhưng đèn flash không dùng được; Chế độ auto focus không hoạt động....; Sau khi up rom PV thì vẫn không dùng được. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với........

pigtail

Hi,
Eten X600 không có đèn flash và chỉ hỗ trợ auto-focus, bạn không điều chỉnh được gì cả.
Chúc vui,

a_simplenick

thế thì cái gì giống đèn flash ở sau máy, cạnh camera thế nhỉ? Với lại nút bấm chụp ảnh 2 nấc, đặc trưng của các máy có autofocus (như N73 chẳng hạn), để làm gì nhể?

ngquangbien

Các bác làm ơn cho em hỏi, dòng Glofiish cài chương trình ghi âm cuộc gọi đặt chế độ ghi âm tự đông. Sau khi mình thực hiện cuộc gọi xong,khi mình vào lại chương trình ghi âm để nghe lại đoạn ghi âm cuộc gọi đó thì mình có nghe rõ tiếng của người mà mình đã đàm thoại ko ạ? vì em thấy dòng HTC khi mình nghe lại ghi âm cuộc gọi thì chỉ nghe thấy mỗi tiếng mình nói thôi,còn đầu người khia nói mình khong nghe thấy gì cả.không biết là tại sao nữa:-??

anhducc12

Member
Chào các bác,

Mình vừa mua 1 con M810 nhưng gặp tình trạng sau:

- Nghe rất tốt nhưng nói thì đầu kia không nghe được (dùng thẻ 64K Mobifone)

- Thẻ nhớ: Mỗi lần chuyển từ chế độ Sleep sang active hoặc mỗi lần khởi động máy thì đều yêu cầu fomat thẻ nhớ. Tháo thẻ nhớ ra khỏi máy rồi cắm lại cũng bị bắt fomat thẻ nhớ.

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp.

Thanks
bạn đổi thẻ nhớ đi..lỗi này là do thẻ nhớ đó..

dongtam

bạn nào biết cách sử dụng phần mềm ra lệnh bằng khẩu lệnh (WM 6.1) chỉ cho mình với , sao mình làm không được
xin cám ơn !

hanhpn

Bạn giữ phím NOTE khoảng 5s, nó sẽ hiển thị phần Voice Command cho bạn.

Hardreset M700

Giữ phím power + reset sau do giữ phím tắt cuộc gọi (and call) 5s.
Done. Giữ phím ngang yes or no từ 2 tới 5s để máy nhận lệnh
Good luck

tuthieugia

các bác giúp em con M700

con glofiish m700 của em uprom, bây giờ mất bootloader,có cách nào up lại được không, chỉ cho em với.

SirKojiro

Bác nào có kinh nghiệm sử dụng wifi của con X800 không? Con này wifi rất chập chờn lúc dc lúc không, mà nhiều khi còn không bật được. Tôi đang sử dụng bản ROM gốc theo máy. Máy đã HR chưa cài soft gì.
Có ái bị vậy không?

dongtam

xin hướng dẫn Hard Reset

các bạn cho mình hỏi cách hard reset cho V900 xin hướng dẫn cụ thể
Mình xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

vuphh70

- Eten V900 không biết các soft của Eten có gióng nhau không, nhưng mình dùng X800 thì :
- Start >> Programe >> Utilites >> Defau Setting tapy cái số text bõ bênh trái vào textBox bênh phải "OK " là Done . Chúc thành công :D

levuhai

em gọi điện Voip trên Eten X800 tiếng ra loa ngoài

http://www.etenblog.com/2007/07/23/make-almost-free-phone-calls-anywhere/
Link này hướng dẫn để gọi điện kiểu Voip, em làm theo gọi thì OK nhưng nó cứ ra loa ngoài, không nghe được bằng loa thoại, thử với Skype cũng thế, trong bài trên nó cũng nói đến vấn đề này và nó hướng dẫn dùng cái Switch program, nhưng em làm không được, có bác nào thử qua vụ này chưa ạ ? Chỉ bảo em với, cảm ơn ạ :)

tannguyen03

Giúp em với, Eten m700 không kết nối internet khi sync với pc

Giúp em với, tình hình là em mới chuyển sang dùng con M700,mấy ngày trước wifi, gprs, sync với pc lên internet ầm ầm luôn, không hiểu sao mấy bữa nay gprs, và sync với pc không lên internet được nữa:((, wifi thì em chưa thử, bác nào có kinh nghiệm sử dụng con này giúp em với, em xin đội ơn các bác... tại cái satellite data update không có internet thì chịu luôn không sài được GPS, mong các bác chỉ giáo dùm...

Chỉnh sửa cuối: