• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NhatToai

Super V.I.P
Em Up ROM con Kaiser 100 HTC 8925 xong giờ không thấy Explore đâu cả các bác chỉ dùm em với

Sao lại không ?Nếu không có trong Programs thì nó đã được chọn ở Menu,bạn nên xem kỹ lại.

avan

Các bác cho e hỏi dòng kaiser này hỗ trợ thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu g vậy? Thanks nhiều.

avan

Cám ơn bác adidas1976 nhé. Tiện thể bác cho em hỏi tiếp là bác dùng thẻ 4G thì máy chạy chậm hơn hay vẫn như bình thường vậy bác.

lphoang101

Màn hình cảm ứng và bàn phím lỗi!!

Mình đang sử dụng con HTC TyTN II, sau khi flash ROM từ version 6.0 lên 6.1, máyminh2 có hiện tượng dùng bàn phím tên màn hình cảm ứng và bàn phím trượt các kí tự đều không có tác dụng, có lúc hoạt động bình thường, có lúc phải nhấn hoặc dùng bút chọt lên màn hình một kí tư hoặc một icon nào đó nhiều lần thì mới có tác dụng. TRước đây dùng version 6.0 thì vẫn hoạt động rất tốt.

Xin các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ mình giải quyết tình trạng ngày.
Chân thành cám ơn.
Hoàng :(

AnhTu

Super V.I.P
Mình đang sử dụng con HTC TyTN II, sau khi flash ROM từ version 6.0 lên 6.1, máyminh2 có hiện tượng dùng bàn phím tên màn hình cảm ứng và bàn phím trượt các kí tự đều không có tác dụng, có lúc hoạt động bình thường, có lúc phải nhấn hoặc dùng bút chọt lên màn hình một kí tư hoặc một icon nào đó nhiều lần thì mới có tác dụng. TRước đây dùng version 6.0 thì vẫn hoạt động rất tốt.

Xin các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ mình giải quyết tình trạng ngày.
Chân thành cám ơn.
Hoàng :(
Tình trạng trên của bạn do nguyên nhân sau đây:
Có thể SPL của bạn hiện tại đang là 1.0, nếu dùng cho WM6.0 thì vẫn sử dụng bình thường, nhưng nếu sử dụng cho ROM WM6.1 thì sẽ bị tình trạng "freeze" màn hình vài giây khi nhấn bất kỳ.
Cách chữa trị: nếu muốn hết bị tình trạng trên thì up lại ROM WM6.0 :)) còn nếu muốn xài WM6.1 thì phải upgrade SPL lên 3.28 hoặc3.29.
Thân.

lphoang101

Sử dụng TouchFLO

Các bạn nào có thể giúp mình kích hoạt chức năng Touch của TyTNN II không vậy?;;)

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bác adidas1976 nhé. Tiện thể bác cho em hỏi tiếp là bác dùng thẻ 4G thì máy chạy chậm hơn hay vẫn như bình thường vậy bác.

Thẻ SanDisk 8G chạy vẫn ầm ầm,4G cũng vậy,bạn yên tâm.

Các bạn nào có thể giúp mình kích hoạt chức năng Touch của TyTNN II không vậy?;;)

Không rõ ý bạn lắm,bạn nên nêu câu hỏi đầy đủ hơn.Bình thường ROM 6.1 cho TyTN_II đã kích hoạt chức năng này,vậy bạn xài ROM nào vậy?

haltt

Các bác cho e hỏi dòng kaiser này hỗ trợ thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu g vậy? Thanks nhiều.

Theo tài liệu hướng dẫn sử dụng thì máy hỗ trợ tới 32Gb/s
Tôi đang dùng Micro SDHC 8Gb chạy tốt, chỉ quyét virus hơi lâu !!!

starmovies

Tình trạng trên của bạn do nguyên nhân sau đây:
Có thể SPL của bạn hiện tại đang là 1.0, nếu dùng cho WM6.0 thì vẫn sử dụng bình thường, nhưng nếu sử dụng cho ROM WM6.1 thì sẽ bị tình trạng "freeze" màn hình vài giây khi nhấn bất kỳ.
Cách chữa trị: nếu muốn hết bị tình trạng trên thì up lại ROM WM6.0 :)) còn nếu muốn xài WM6.1 thì phải upgrade SPL lên 3.28 hoặc3.29.
Thân.

Cách kiểm tra SPL hiện tại như thế nào bác? cái AT&T của em thỉnh thoảng cũng bị tình trạng như vậy. UP SPL thì có cần phải hợp với loại ROM không ạ (VD: Rom A thì SPL phải 3.28 hay Rom B thì SPL 3.29)

Cám ơn rất nhiều

tubua

Cách kiểm tra SPL hiện tại như thế nào bác? cái AT&T của em thỉnh thoảng cũng bị tình trạng như vậy. UP SPL thì có cần phải hợp với loại ROM không ạ (VD: Rom A thì SPL phải 3.28 hay Rom B thì SPL 3.29)

Cám ơn rất nhiều
Để kiêm tra SPL đang là bao nhiêu,thì phải đưa về chế độ Bootloader (ấn và giữ Power+Camera và chọt reset).
Up SPL ko cần phải chú ý đến có hợp Rom,cứ Up SPL mới nhất là ok rồi.

nightman

Tôi mới lấy một con HTC Tilt hàng AT & T nhưng không cài được GPRS. Các bác chỉ giúp cách cài đặt nha. thanks

namdqvt

Em mới mua cho ông anh một con Kaiser nhưng không hiểu sao Pin dùng rất kém. Mặc dù đã có 2 cục pin rồi nhưng không nổi một ngày. Với tốc độ gọi trung bình vài cuộc không nhiều lắm

PhamHien

Tôi mới lấy một con HTC Tilt hàng AT & T nhưng không cài được GPRS. Các bác chỉ giúp cách cài đặt nha. thanks

bạn phải nói la fđang dùng mạng nào! một số bản ROM có sẵn Network Connection Setting. Chỉ cần vào đó, khai tên quốc gia, mạng thuê bao là nó sẽ tự cài đặt
Hoặc bạn có thể gõ từ khoá tra cách cài đặt đã viết trên này. VD: "cách cài đặt GPRS..." Cũng có thể cài đặt thủ công được

nightman

bạn phải nói la fđang dùng mạng nào! một số bản ROM có sẵn Network Connection Setting. Chỉ cần vào đó, khai tên quốc gia, mạng thuê bao là nó sẽ tự cài đặt
Hoặc bạn có thể gõ từ khoá tra cách cài đặt đã viết trên này. VD: "cách cài đặt GPRS..." Cũng có thể cài đặt thủ công được

Mình dùng Mobifone, còn máy thì là HTC Tilt, hàng AT&T. Không biết có phải là do thằng AT&T nó cài đặt gì đó không mà mặc dù đã thiết lập đúng rồi mà không vào được. Lạ điểm nữa là cài Opera Mobile 9.5 beta thì vào được internet, nhưng IE thì không thể. Nhưng dùng cái Opera chán lắm, trang web hiện thị chữ nhỏ tí, cứ phải zoom

AnhTu

Super V.I.P
Mình dùng Mobifone, còn máy thì là HTC Tilt, hàng AT&T. Không biết có phải là do thằng AT&T nó cài đặt gì đó không mà mặc dù đã thiết lập đúng rồi mà không vào được. Lạ điểm nữa là cài Opera Mobile 9.5 beta thì vào được internet, nhưng IE thì không thể. Nhưng dùng cái Opera chán lắm, trang web hiện thị chữ nhỏ tí, cứ phải zoom
Mỗi người có 1 sở thích, riêng mình thì thích dùng Opera hơn vì nó support tốt các trang web khác nhau, chạy flash player tốt, còn việc cài đặt không được thì bạn hãy điều chỉnh lại xem, với Mobifone thì vào Phone, edit và đặt m-wap, user & pas mms thôi.

nightman

Đúng là do máy của AT&T nó thế các bác ạ. Up xong bản ROM mới của bác Phạm Quang là vào GPRS ngon lành, tự động cài đặt luôn

ongbom

Hỏi về camera Kaiser

Các bác cho hỏi với. Em mới dùng con Kaiser bản Rom nguyên bản màn hình bình thường nhưng khi sủ dụng Camera thì có rất nhiều sọc dọc các mầu.
Không biết đấy có phải là lỗi của phần cứng không? Up Rom len 6.1 liệu có hết không?
Lúc mua không kiểm tra kỹ khổ quá.
Bác nào có kinh nghiệm, đã từng gặp trường hợp này chỉ giáo cho em với.
Cảm ỏn các bác nhiều!

ndk88_2011

Bác nào có thể trả lời vấn dề này đc ko, cái camera của em cung bị như thế... đã up lên bản 6.1 của trang HTC mà vẫn ko dc.