• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

vinhquang0712

maý cuả em không có sách hướng dẫn,đã làm ơn thì chỉ giúp mình cách đưa tai nghe về chế độ pair đi bạn ,mình cứ mở tai nghe lên và chọn add new device trong PPC rồi nhưng máy nó không nhận được tai nghe BT,thanks bạn nhe

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bộ xứ lí Qualcomm® MSM 7200, 400MHz
Đây có phải là dual không mấy pro :-?

Chip của PDA giờ chưa có con nào dual cả bạn nó chỉ là chip thường của hãng thôi...

maý cuả em không có sách hướng dẫn,đã làm ơn thì chỉ giúp mình cách đưa tai nghe về chế độ pair đi bạn ,mình cứ mở tai nghe lên và chọn add new device trong PPC rồi nhưng máy nó không nhận được tai nghe BT,thanks bạn nhe

Chỉ cần cho PPC tìm thấy drive của tai nghe rùi nhập code cho nó là ok thôi...

cac bac cho em hoi sao may em chup anh no lai hien len vet nam ngang giua man hinh vay????????????????

Có lẽ socket camera bị lỏng dẫn tới hiện tượng vậy thử HS không cài PM gì test thử nếu bị thì khả năng đó rất cao..
@: post bài bắt buộc phải có dấu đó là quy định của diễn đàn bạn là mem mới lần sau chú ý nhé :D

bengoan

Bạn nào có biết bút Kaiser bán ở đâu ko cho mình biết với (Hà nội).
Cảm ơn nhiều

thieulam0234

Tình hình là e mới tậu được 1 em PPC và cũng mới bắt đầu xài PPC
Em đang xài con HTC Kaiser AT&T 8900
Win mobile 6.0 CE OS 5.2.1620 (build 18125.0.4.2)
Rom ver : 1.57.502.2
Rom date 08/25/07
Radio ver : 1.27.12.11
Protocol ver : 22.45.88.07H
Em đang xài được sim Mobilefone, e muốn hỏi là pé HTC của e đã được unlock CID chưa ?
Nhưng hiện tại nó có bệnh như vậy : click cảm ứng đáp ứng rất chậm, nhiều khi làm em rất bực bội. Em thì nghĩ có thể do cảm ứng có thể do window, vậy có anh chi nào chia sẻ cho em biết là nó bị cái nào ko vậy ? Và em sẽ sữa chũa tại đâu. Em ở xì-goàn

NhatToai

Super V.I.P
Bạn cảm thấy chậm vì 2 lý do chính sau:
-WM trong máy bạn là bản 6.0,muốn nhanh hơn thì up lên 6.1
-Kaiser hay có tình trạng Screen Freeze(đông đặc ở màn hình).
Ngoài ra còn có thể do quá trình sử dụng lâu ngày máy đầy bộ nhớ đệm,đụng soft....
Nếu muốn để vậy xài thì bạn thử HardReset lại cho máy,còn nếu muốn cho nhanh hơn thì nên up ROM lại vì Kaiser bây giờ xài WM 6.1 không hà.
Trước hết bạn cần phải trải qua bước unlockCID cho an toàn,sau này up ROM thì không còn lo lắng,bạn đọc và làm theo như chỉ dẫn này:http://pdaviet.net/showthread.php?t=21485
Tiếp theo bạn nên nâng cấp HardSPL lên HardSPL 3.28/3.29 hoặc 3.56 để tránh tình trạng Screen Freeze,sau này Kaiser của bạn sẽ trơn tru mượt mà hơn.Tool và cách thực hiện có đầy đủ trong khu vực Kaiser,bạn tìm thấy dễ dàng thôi,Chúc vui!

hao0907047407

Máy của mình là TyTN II,lúc cắm xạc vào khoảng 15 phút là máy nó nóng hổi y như Samsung vậy đó!các bro có bị như vậy không???không biết là máy nào cũng vậy hay là chỉ có máy mình bị!(mình không tin tưởng vào cái cục xạc đang xài)

linhlk

Máy của mình là TyTN II,lúc cắm xạc vào khoảng 15 phút là máy nó nóng hổi y như Samsung vậy đó!các bro có bị như vậy không???không biết là máy nào cũng vậy hay là chỉ có máy mình bị!(mình không tin tưởng vào cái cục xạc đang xài)

chuyện thân máy bị nóng lúc sạc pin là chuyện bình thường, bất kể máy nào cũng vậy. Mình k hiểu mức độ nóng hổi như bạn nói là ở mức độ nào, nếu nóng tới mức độ "nóng hổi" như bạn mô tả thì đúng là bất bình thường

hao0907047407

ừh!!!chắc lúc đó dòng vào nhanh quá hay sao đó!giờ hết rồi!!!!mà máy kaiser này nghe nhạc nhỏ và dở hơn dòng anh của nó là Hermes và chụp hình không nét bằng lại không có đèn flash nữa.ban phím thì bấm khó và chậm hơn.chẳng hiểu cái công ty hi-tech computer coporation(HTC) này làm ăn sao mà sản xuất kỳ quặc.hic.được cái này mất cái kia!!!!

exec1984

Active Member
ừh!!!chắc lúc đó dòng vào nhanh quá hay sao đó!giờ hết rồi!!!!mà máy kaiser này nghe nhạc nhỏ và dở hơn dòng anh của nó là Hermes và chụp hình không nét bằng lại không có đèn flash nữa.ban phím thì bấm khó và chậm hơn.chẳng hiểu cái công ty hi-tech computer coporation(HTC) này làm ăn sao mà sản xuất kỳ quặc.hic.được cái này mất cái kia!!!!

thêm mỗi GPS thôi,còn lại thị chưa thấy gì hơn hermes :)):))

hao0907047407

thêm mỗi GPS thôi,còn lại thị chưa thấy gì hơn hermes :)):))

hè hè!thế nên mình vẫn ngon hơn bác là vẫn còn giữ e Hermes X01HT,hô hô!xài nó ngon wá.nhắn tin nhanh nhất trong các dòng ppc.chụp hình trong trẻo!nghe nhạc loa ngoài lớn và trong!!!(hay là do mình thay cái loa China nên nó lớn hơn nhỉ???vì lúc mới mua mình vọc nó nên hư loa thế là bung ra thay luôn cái loa N72i China vào!he he)mấy phím ComManager và phím cứng tiện lợi hơn nữa chứ!bác có cảm nghĩ như thế nào khi HTC làm thằng e này tệ hơn thằng a nó???????????Nói túm lại Kaiser chỉ hơn Hermes ở chỗ có GPS bắt sóng tốt ,nghe nhạc bằng tai nghe hay hơn,chụp hình 3.0 nhưng ko nét và trong bằng!còn lại thua xa Hermes!!!đó là ý kiến cá nhân của mình!!!!hi hì!các bác có cảm nhận về nó như thế nào???

ookk_0123

Máy của mình là TyTN II, qua chuẩn đoán thì bi hư con chip nguồn, vậy các bác có cách nào sửa chữa được bệnh này thì làm ơn pm cho mình nha, rất cần. tytn2 thì mạnh hơn tytn ơ chỗ tốc độ xử lý nhanh hơn nhiều chứ mấy bác! mình tính mua Tai nghe bluetooth Clip radio không biết có xài được cho TyTN II không !?

NhatToai

Super V.I.P
hè hè!thế nên mình vẫn ngon hơn bác là vẫn còn giữ e Hermes X01HT,hô hô!xài nó ngon wá.nhắn tin nhanh nhất trong các dòng ppc.chụp hình trong trẻo!nghe nhạc loa ngoài lớn và trong!!!(hay là do mình thay cái loa China nên nó lớn hơn nhỉ???vì lúc mới mua mình vọc nó nên hư loa thế là bung ra thay luôn cái loa N72i China vào!he he)mấy phím ComManager và phím cứng tiện lợi hơn nữa chứ!bác có cảm nghĩ như thế nào khi HTC làm thằng e này tệ hơn thằng a nó???????????Nói túm lại Kaiser chỉ hơn Hermes ở chỗ có GPS bắt sóng tốt ,nghe nhạc bằng tai nghe hay hơn,chụp hình 3.0 nhưng ko nét và trong bằng!còn lại thua xa Hermes!!!đó là ý kiến cá nhân của mình!!!!hi hì!các bác có cảm nhận về nó như thế nào???

Bản thân mình thì cho rằng phần lớn các dòng máy của HTC đều tốt cả,nhưng theo đánh giá của bạn thì có 2 vấn đề cần nói.
1-Đồng ý camera Kaiser chụp tối không được,nhưng nếu ánh sáng đầy đủ thì trong dòng HTC có camera 3.0 trở lại không ai qua nó,hãy thử bằng cách Zoom maximum hình đã chụp sẽ nhận thấy cái nào nét và cái nào bể hình trước.
2-Nhận định về một chiếc Pocket PC mà chỉ đề cao khả năng loa lớn thôi sao?Vậy một chiếc ĐT China có âm thanh cháy nhà thì hơn một chiếc PPC vì có âm thanh nhỏ hơn sao?

loithuxua

em đã dùng exec xda và con AT&T 8900 này quả thựac không thích bằng exec.

Tốc độc sức mạnh thí có đó nhưng mhình không VGA thì cảm thấy sao sao, tệ quá, dùng mh vga của flame và exec rồi giờ nhìn thấy mh qvga của con kaiser này xấu tệ. mới mua mà đã thấy nản muốn bán đi mua mua lại exec cho rồi.

hao0907047407

Bản thân mình thì cho rằng phần lớn các dòng máy của HTC đều tốt cả,nhưng theo đánh giá của bạn thì có 2 vấn đề cần nói.
1-Đồng ý camera Kaiser chụp tối không được,nhưng nếu ánh sáng đầy đủ thì trong dòng HTC có camera 3.0 trở lại không ai qua nó,hãy thử bằng cách Zoom maximum hình đã chụp sẽ nhận thấy cái nào nét và cái nào bể hình trước.
2-Nhận định về một chiếc Pocket PC mà chỉ đề cao khả năng loa lớn thôi sao?Vậy một chiếc ĐT China có âm thanh cháy nhà thì hơn một chiếc PPC vì có âm thanh nhỏ hơn sao?

Mình chỉ nói đến độ sắc nét khi chụp,có nghĩa là tuy chỉ có 2.0 nhưng máy khi mình đem cả 2 máy ra so sánh thì X01HT trong và nét hơn.(không phải là đem vào máy tính nha,xem trực tiếp trên màn hinh ppc.đem vào máy tình thì tất nhiên Kaiser ngon hơn rùi)loa lớn và trong vì mình ghiền nhạc mà,vấn đề này không quan trọng bằng nhắn tin nhanh vì mình ngày nào cũng nt suốt!!!bàn phím X01HT bấm cực nhạy nha!!!khi kết hợp X01HT cùng SRS WOW + HTC equalizer + Core Player + tai nghe Sony thì có lẽ hay nhất!!!tuy nó không stereo và surround bằng Kaiser nhưng mà nhạc dance thì nổ lỗ tai luôn nhá!!!!

Mình cũng bị 1 sọc. Và cũng nói luôn là trước đây xài bản Rom khác thì không bị nhưng từ khi uprm của Medkid vào là bị luôn. Chắc up lại cái cũ xem thế nào quá!

Tình hình là up tùm lum lại các bản không hiểu sao lại bị lỗi 1 sọc ày luôn! trước đây không bị nên chụp hình vô tư , bây giờ lại bị trời bó tay.

Last edited by a moderator:
Đã úp Radio 1.71.09.01 và bản rom 19975 của Medkid nhưng vẫn bị 1 sọc. Anh em có ai rành fần cứng có thể hỗ trợ ko? THeo mình thì cái này có thể do lỗi socket ở các chân camera. Có ai đã từng sửa lỗi này cho anh em biết kinh nghiệm với.

huynq205

Các anh cho em hỏi chút

Em lần đầu tiên sử dụng PPC, em gio em đang dùng con HTC kaise, em muốn hỏi các Pro 2 điều sau, em làm mãi ko được:
1. Kết nối internet using wireless
2. Kết nối GPS
Mong các Pro giúp đỡ

hao0907047407

Em lần đầu tiên sử dụng PPC, em gio em đang dùng con HTC kaise, em muốn hỏi các Pro 2 điều sau, em làm mãi ko được:
1. Kết nối internet using wireless
2. Kết nối GPS
Mong các Pro giúp đỡ

1 - Bạn vào Setting -> Connections.chọn Commanager và tap vào Wifi -> máy sẽ tự động dò tìm wifi và bạn chỉ cần vào IE và duyệt web thoải mái.
2 - Bạn nhất thiết phải cài một phần mềm hỗ trợ để sử dụng GPS như VietMap,TomTom....(Việt Map có thể tự động dò tìm cổng COM khỏi cần cài đặt)

dilinhdilinh

Hard Reset

* Ấn và giữ 2 phím '-'
* Dùng bút chọt lỗ soft-reset bên dưới. Giữ vài giây rồi buông bút ra trước.
* Giữ 2 phím '-' đến khi thấy màn hình trắng với hàng chữ "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" thì OK. Đợi hoài thấy logo lại hiện lên và tiếp tục khởi động vào WM bình thường không reset được, :(. làm lại máy lần vẫn vậy. không biết có bị sai gì không.