• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

vinhquang0712

cho hoỉ về Bluetooth ?

không biết Kaiser có xaì tai nghe bằng Bluetooth được không,mình có cái Bluetooth nhưng không biết cách naò cái đặt ,xin được giúp đỡ.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình dùng TyTN II cùng dòng kaiser chẳng thấy bị như các bạn chụp vẫn ngon lành!!!

benhvienpda

có thể bẩn mặt kính camera hoặc một chân nào của camera lỗi . bác thử lâu lại mặt kính xem hết ko

ongbom

Mình đã kiểm tra rồi mặt kính không bị bẩn.Vì nếu bẩn thì chỉ bị vết chấm, ố thôi.
Còn đây là những sọc dọc nhiều mầu cơ.
Máy còn tem nên không dám mở ra.
Có ai biết đây là lỗi phần cứ không? Nếu đúng là lỗi phần cứng thì là lỗi gì có thể sửa ở đâu được?
Nếu không phải lỗi phần cứng thì fix lỗi như thế nào?
Cảm ơn!

thiennhat

không biết Kaiser có xaì tai nghe bằng Bluetooth được không,mình có cái Bluetooth nhưng không biết cách naò cái đặt ,xin được giúp đỡ.

Kaiser xài được với tai nghe bluetooth, nếu có tai nghe có hiện số sẽ hiện được luôn số trên tai nghe.
1/ Để cài đặt trước hết bạn vào settings/connections/Comm Manage để mở bluetooth, sau đó vào mục settings bluetooth (cũng ngay trên Comm Manager) để vào phần cài đặt cho bluetooth.
2/ Về phần tai nghe bluetooth bạn xem sách hướng dẫn để biết cách đưa tai nghe về chế độ pair để tạo kết nối với điện thoại (chỉ cần làm 1 lần đầu).
3/ Sau khi tai nghe đang ở chế độ pair thì chọn add new device trên điện thoại để dò thiết bị. Khi tìm được thiết bị nếu có hỏi pass code để kết nối thì xem trong sách hướng dẫn của tai nghe có cung cấp pass này (thường là 0000)
Sau khi kết nối xong là có thể sử dụng tai nghe với điện thoại, ở những lần sau mỗi lần mở tai nghe là điện thoại sẽ tự kết nối mà không cần phải cài đặt nhiều như lần đầu.

vitdiesel

các cao thủ cho t hỏi ...tôi mới dùng Tytn II máy dạo này đang lỗi phần mềm nhiều quá nên muốn up lại lên WM 6.1.máy vẫn dùng bản wm 6.0 của nhà sản xuất .vậy cho tôi hỏi nếu up lên WM 6.1 có fai unlock cid hay up radio hay SPL mới không ah....thanks các bro

NhatToai

Super V.I.P
các cao thủ cho t hỏi ...tôi mới dùng Tytn II máy dạo này đang lỗi phần mềm nhiều quá nên muốn up lại lên WM 6.1.máy vẫn dùng bản wm 6.0 của nhà sản xuất .vậy cho tôi hỏi nếu up lên WM 6.1 có fai unlock cid hay up radio hay SPL mới không ah....thanks các bro

Up WM6.1 thì đương nhiên xài ngon hơn nhiều.Trước tiên bạn cần phải UnlockCID(Hard SPL) cho máy.Sau khi HardSPL thành công bạn có thể Up bất kỳ ROM hay radio nào bạn thích.
Vì sao phải Unlock và cách thức bạn có thể xem tại đây,nên dùng Tool của JockyW.
Các bản nâng cấp HardSPL lên 3.28-3.29-3.56 bạn tìm hiểu thêm tại đây nha.:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26937
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27109
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27669
ROM và Radio bạn có thể tìm thấy ngay trong Box này.Chúc thành công,thân.

vitdiesel

bác ơi ...trong mục đó người ta hướng dẫn là copy file vào máy rùi chạy file đó, vậy ta copy file vào PPC hay PC rùi chạy ah? (dùng Tool của JockyW)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã kiểm tra rồi mặt kính không bị bẩn.Vì nếu bẩn thì chỉ bị vết chấm, ố thôi.
Còn đây là những sọc dọc nhiều mầu cơ.
Máy còn tem nên không dám mở ra.
Có ai biết đây là lỗi phần cứ không? Nếu đúng là lỗi phần cứng thì là lỗi gì có thể sửa ở đâu được?
Nếu không phải lỗi phần cứng thì fix lỗi như thế nào?
Cảm ơn!

trời ơi không bác nào biết vấn đề này à

Thứ nhất nếu up tất cả các bản rom mà vẫn bị tình trạng vậy là.....phần cứng có vấn đề
Thứ hai bạn không nói là ở đâu thì sao chỉ cho bạn được
Thứ ba không post 2 bài liên tục đó là quy định của diễn đàn nếu cần thiết có thể edit lại...

ongbom

Cảm ơn bác ChuHuyHoan
Các sọc dọc trên toàn bộ màn hình khi để ở chế độ chụp ảnh
Còn up rom thi cũng như ndk88 up rồi vẫn không được. Bạn ohtt chỉ bị 1 sọc quá hạnh phúc.
Vẫn không nghĩ là bị phần cứng. Nhưng không biết phải sử lý thế nào chán thật.
Không biết Bạn ohtt dã sử lý được chưa

NhatToai

Super V.I.P
Camera Kaiser có dấu hiệu sọc và giật hình nhưng chỉ trong điều kiện ánh sáng kém thội.Vậy hiện tượng này xảy ra với bạn trong điều kiện nào?bạn có thể post hình ảnh lên không.Còn lỗi radio không tương thích với build ROM sẽ làm mất hẳn camera(tối thui luôn), mất âm thanh(nhạc chuông hoặc nghe gọi)và một vấn đề nữa là khả năng kết nối(Sóng phone,GPS chậm,hao pin...).

keymaxter

Up WM6.1 thì đương nhiên xài ngon hơn nhiều.Trước tiên bạn cần phải UnlockCID(Hard SPL) cho máy.Sau khi HardSPL thành công bạn có thể Up bất kỳ ROM hay radio nào bạn thích.
Vì sao phải Unlock và cách thức bạn có thể xem tại đây,nên dùng Tool của JockyW.
Các bản nâng cấp HardSPL lên 3.28-3.29-3.56 bạn tìm hiểu thêm tại đây nha.:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26937
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27109
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27669
ROM và Radio bạn có thể tìm thấy ngay trong Box này.Chúc thành công,thân.

vậy cho mình hỏi luôn...máy đã được up rom rồi..tức là đã làm tất cả các bước trên rồi phải ko bạn...lần sau mình chỉ up rom bình thường thôi phải ko??
mình mới mua máy...máy này đã up rom rồi...ko rành lắm..
thanks các bạn nhiều nhé....:):)

ongbom

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Mẫy hôm tới rảnh rỗi em sẽ thử lại có kết quả gì sẽ lại thỉnh giáo các bác.

NhatToai

Super V.I.P
@ vitdiesel:Tức là copy file Jump SPL vào PPC(điện thoại) rồi kích chạy đó bạn.
@ keymaxter:Thông thường đã up ROM rồi thì sau này cứ up vô tư.Nhưng Hard SPL lại còn dùng vào mục đích khác nữa,đó là loại trừ tình trạng ScreenFreeze cho WM 6.1 Kaiser.Còn riêng về bạn,muốn up ROM chắc bạn đã tìm hiểu thế nào là bootloader,hard reset...chứ?Bạn có thể cho máy về Bootloader và so sánh các thông số có đúng với hướng dẫn hoặc post lên đây để được tham khảo thêm nha.

vinhquang0712

chaò các bác ,cho em hỏi nơi naò bán miếng dán cho màn hình cảm ứng của Kaiser vậy , thanks các bác nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Topic này để thỏa luận và sử dụng dòng này các bạn mua bán sang box mua bán nhé các bài viết sai quy định sẽ bị dell mà không cần thông báo.........