• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

zeroFILL

Nhiều khả năng file "cprog.log" trên máy của bạn bị phình to, lỗi này nhiều người bị. Bạn thử tìm trong bộ nhớ máy có thư mục Deblogger hay không, nếu có trong đó sẽ có file cprog.log. Bạn xóa file này bằng cách:

- Trước tiên dùng 1 trình sửa Registry, tìm đến HKLM\Software\HTC\Deblogger và xóa toàn bộ thư mục này
- Dùng Task Manager kill process "cprog.exe"
- Dùng Total Commander tìm thư mục Deblogger, trong này có file cprog.log, bạn xóa cả thư mục Deblogger
- Soft Reset lại máy

Deblogger sẽ không xuất hiện nữa ;)

hoatienii

máy mình vào bootloader có thông số như sau:

KAI S1*0
SPL - 1.93.000
CPLD-8

cho mình hỏi máy đã unlock CID chưa? MÌnh mới mua kaiser nên chưa biết j nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Thông số như trên máy bạn là chưa HSPL nhé.Hãy qua topic HD HSPL để tham khảo thêm.

NhatToai

Super V.I.P
Chỉ cần HSPL xong thì bạn tha hồ mà vọc ROM tùy thích.
Nên dùng HSPL 3.29 hoặc 3.34 là tốt nhất.

hoatienii

bootloader của mình là(sau khi chay hspl):
KAIS1*0
SPL-3.29.Hard2
CPLD-8

Bây giờ mình up ROM vô tư phải không Bác?

hoatienii

:(( mình mới mua máy mà tự nhiên máy mất nguồn. Đi bảo hành họ thay main mới.
bootloader của mình là
KAIS130
SPL-3.56.Hard2
CPLD-8

Như vậy giờ up ROM vô tư à. ROM ship của nó là ROM nào vậy các Bác?

NhatToai

Super V.I.P
:(( mình mới mua máy mà tự nhiên máy mất nguồn. Đi bảo hành họ thay main mới.
bootloader của mình là
KAIS130
SPL-3.56.Hard2
CPLD-8

Như vậy giờ up ROM vô tư à. ROM ship của nó là ROM nào vậy các Bác?
Kaiser bị mất nguồn thì khá hiếm đấy.Như bootloader hiện tại là đã HSPL rồi(bản 3.56 by Cmonex),KAIS130 là dòng HTC_TyTN_II,P4550
Bạn có thể up tùy thích rồi đấy.Ship ROM thì có rất nhiều(WM6.0 và WM6.1),mình đã giới thiệu đầy đủ trong khu vực Kaiser đấy

Chỉnh sửa cuối:

duyuno

Làm sao mở màn hình của Tytn II mà ko cần nhấn nút nguồn.

Mình mới dùng htc tytn II thấy phải thường xuên dùng phím nguồn để tắt bật màn hình quá. sợ dùng lâu sẽ ảnh hưởng máy nên mình đã tìm được phần mềm để tắt màn hình, tắt máy và khởi động lại rồi nhưng bật màn hình thì luôn phải dùng phím nguồn, có cách nào giúp mình được không?

NhatToai

Super V.I.P
Mình mới dùng htc tytn II thấy phải thường xuên dùng phím nguồn để tắt bật màn hình quá. sợ dùng lâu sẽ ảnh hưởng máy nên mình đã tìm được phần mềm để tắt màn hình, tắt máy và khởi động lại rồi nhưng bật màn hình thì luôn phải dùng phím nguồn, có cách nào giúp mình được không?

Bạn vào settings/System/Keylock đánh dấu chọn vào ô do not lock buttons.
Sau này muốn mở màn hình thì bạn đụng phím nào nó cũng sáng cả.

hixer

Kaiser lỗi Wifi ?

Con kaiser của mình đã kết nối với Wifi thành công rùi , không hiểu sao ko dùng được wifi , dùng trình duyệt vào cũng ko dc , xem youtube cũng ko , IM+ cũng ko nối dc , ko hiểu lý do tại sao . Mà máy đã báo kết nối wifi thành công rùi . Nhưng mình dùng Iphone để nối wifi thì chạy ngon lành ko có vấn đề gì cả ? ai biết tình trạng này help giúp với .... THanks=D>

zeroFILL

Bạn thử kiểm tra lại xem có đặt IP tĩnh cho Kaiser không. Mình ở cơ quan phải đặt IP cho máy, về nhà lại để IP động nhưng nhiều lúc quên máy cũng không vào được mạng như bạn miêu tả :)

hixer

Vậy giờ đặt IP tĩnh làm sao bạn , chưa rành về vụ này lắm :d

zeroFILL

Bạn xem lại cấu hình wifi của iPhone và set lại cho Kaiser giống như vậy mình nghĩ là OK. Thường với kết nối Wifi đã có DHCP Server nên mình để IP động cho Kaiser.
Cách thiết lập IP động trên Kaiser: vào Settings / Connections / Wi-Fi, click vào Wireless Networks, chọn tab Network Adapters, chọn tiếp dòng IEEE 802.11b/g Compatible... rồi tick vào Use server-assigned IP address.
Bạn cũng nên kiểm tra Kaiser đã kết nối với đúng access point bạn cần hay chưa, vì thông thường khi bật Wifi Kaiser sẽ tự động join vào access point đã kết nối trong lần sử dụng trước :)

hixer

Kaiser của mình từ trước đến giờ đã mặc định như bạn nói , mình có mang máy chạy qua nhà khác để thử Wifi nhưng cũng ko vào dc youtube hay IM+ gì cả . Nhưng máy đã báo là connected rùi , ko hiểu sao nữa .

minhai

Em hay cài soft vào thẻ và muốn hỏi các bác cách dùng lại những soft đó sau khi up ROM?
Em cũng cần biết cách tạo shortcut chương trình ngoài màn hình hoặc move 1 chương trình vào 1 folder.
Bác nào chỉ em với! Tks

Em hay cài soft vào thẻ và muốn hỏi các bác cách dùng lại những soft đó sau khi up ROM?
Em cũng cần biết cách tạo shortcut chương trình ngoài màn hình hoặc move 1 chương trình vào 1 folder.
Bác nào chỉ em với! Tks
- Vấn đề thứ nhất là nhưng PM nào bạn cài ở thẻ nhớ (Storage Card) mà không có file nào trong thư mục Windows thì khi bạn úp lại rom nó sẽ vẫn chạy bằng cách tap bút vào file .exe, còn nếu mà khi cài đặt ở thẻ nhớ mà có cả file ở trong thư mục Windows thì khi chạy nó sẽ báo lỗi thiếu file đó hay không chạy được...:( Nhưng đa số các PM hay Game sẽ vẫn chạy được khi úp lại rom hay HR...:D
- Vấn đề thứ hai thì quá đơn giản, muốn tạo shortcurt một chương trình nào đó bạn copy file .exe của chương trình đó vào thư mục My Device/Windows/Start Menu/Program là được, còn di chuyển một chương trình nào đó vào trong folder thì bạn cũng vào theo đường dẫn trên rồi cut chương trình đó vào trong folder đó là xong...:D

duyuno

Xin hỏi cách convert và đặt nhạc sms cho Kaiser

Mình muốn đặt lại nhạc chuông sms cho Kaiser . Khi vào thư mục windows/rings thì mình thấy ở đây đa số là file .wma 20kbps 22KHZ và âm thanh là mono. mình thử copy 1 vài file như vậy vào thư mục windows/rings thì mình có thể đặt nhạc chuông được nhưng vào Sounds & Notifications để cài nhạc sms thì lại không thấy nhưng file đó đâu cả? muốn đặt nhạc sms thì mình nên conver theo đuôi gì là đúng? và nên dùng PM nào convert chuẩn nhất?