• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

luongmmco

Các bác ơi, mình đang dùng Kaiser hôm nay mới đăng ký 3G của Viettel, nhưng chưa dùng được. Khi bấm số xong nó không có option Video Call để mình lựa chọn. Mong các bác chỉ giáo. Thanks

Lúc đăng ký đang xài WM 6.5, Hspl 3.56, Radio 1.71.09.01
Tối về cài lại WM 6.1 , hspl và radio giữ nguyên
Luong

hoatienii

Các bác ơi, mình đang dùng Kaiser hôm nay mới đăng ký 3G của Viettel, nhưng chưa dùng được. Khi bấm số xong nó không có option Video Call để mình lựa chọn. Mong các bác chỉ giáo. Thanks

Lúc đăng ký đang xài WM 6.5, Hspl 3.56, Radio 1.71.09.01
Tối về cài lại WM 6.1 , hspl và radio giữ nguyên
Luong

Do bạn dùng bản ROM ko có chức năng video call đó. Tìm bản nào có video call thì up vào. :D

hta

Sao từ lúc mình up ROM 6.5 v21 của Shifu xong là ko kết nối được với PC thế ? Tính connect để up cái Radio và SLPHard cho hợp với bản ROM , mà up xong ROM thì dùng cáp connect với PC ko được ?

Bạn vào Start -> Setting -> Connections -> USB to PC -> bỏ tất cả các dấu tick đi, để lại mỗi active syn thôi. Done

suthaysatgai

có bác nào o đó không cho em hỏi một chút.em đang sử dụng con kaiser130 em đã bachkap trước khi up rom 6.1.bây giờ em muốn cho nó chở về rom 6.0 nguyên bản của nó thi em phải lam thế nào ạ? mong các bác giúp em cái.

duyuno

Kaiser bị mất tiếng loa đàm thoại

Mình lở tay làm rơi cái máy. hixx, bật lên mọi chức năng đều bình thường nhưng khi gọi điện thì lại không nghe âm thanh gì cả. mình thử bật loa ngoài thì có thể nghe được bình thường, sử dụng microphone thì cũng được. mình nghĩ có lẽ loa của máy có vấn đề. mọi người có ai bị như mình chưa? nếu đúng là do loa thì sửa chửa hết khoảng bao nhiều vây? nếu ko sửa có ảnh hưởng gì không nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Mình lở tay làm rơi cái máy. hixx, bật lên mọi chức năng đều bình thường nhưng khi gọi điện thì lại không nghe âm thanh gì cả. mình thử bật loa ngoài thì có thể nghe được bình thường, sử dụng microphone thì cũng được. mình nghĩ có lẽ loa của máy có vấn đề. mọi người có ai bị như mình chưa? nếu đúng là do loa thì sửa chửa hết khoảng bao nhiều vây? nếu ko sửa có ảnh hưởng gì không nhỉ?

Có vẻ như loa thoại(trong) bị hỏng(hở).
Thử HR lại nếu vẫn vậy là chính xác vấn đề,muốn sửa thì bạn phải mang ra thợ rồi,còn không sửa cũng chả sao...chỉ hơi bất tiện khi nghe cuộc gọi phải bật loa ngoài.

duyuno

mình đã thử HR rồi, có lẽ hư hoặc lỏng rồi.
Tiện mình hỏi luôn làm thế nào để xuất chương trình java dã cài trong máy ra file ngoài vậy? không hiểu sao dòng Kaiser này ko chạy được ứng dụng ola và socbay nhỉ? trên winmobile có ứng dụng nào tương tự socbay ko?

duyuno

Khi mình up 1 bản Rom mới vào máy thì số IMEI của máy có bị thay đổi theo ko vây?

AnhPheCT

Khi mình up 1 bản Rom mới vào máy thì số IMEI của máy có bị thay đổi theo ko vây?

Số IMEI không thay đổi, chỉ thay đổi thông số ROM mới và Radio của bản ROM đó (Nếu bản ROM đó có tích hợp luôn cái Radio).

coinam

Bác cho em hoi em dùng up rom trên Wim7 thi vẫn dùng Windows Mobile Device Center à.

NhatToai

Super V.I.P
Bác cho em hoi em dùng up rom trên Wim7 thi vẫn dùng Windows Mobile Device Center à.

Đúng vậy,Win7 thì bạn cài windows Mobile Device Center 6.1 để sync với PPC.Khi up ROM thì cho Kaiser về Bootloader rồi gắn cáp kết nối với PC,đợi chừng 20"(cho lần đầu sync từ Bootloader) để PC thiết lập xác nhận phấn cứng mới rồi là có thể up vô tư.
Các lần sau không cần cho Kaiser về BL mà cứ gắn vào khi chạy úp ROM máy sẽ tự về BL.

NokuaN70

Well-Known Member
Mấy hôm nay đang đau đầu với cái Camera của con Kaiser, bây giờ nó xuất hiện một sọc màu xanh khi mở Camera, đã thử up rất nhiều bản Radio khác nhau mà cũng không khắc phục dc. Chắc cái Camera nó sắp đòi tiền rùi. Chụp hình thì trên ảnh cũng xuất hiện cái sọc đó luôn mới nhức đầu, anh em có ai biết nó bị lỗi gì không? Vô cùng cảm ơn.

Mấy hôm nay đang đau đầu với cái Camera của con Kaiser, bây giờ nó xuất hiện một sọc màu xanh khi mở Camera, đã thử up rất nhiều bản Radio khác nhau mà cũng không khắc phục dc. Chắc cái Camera nó sắp đòi tiền rùi. Chụp hình thì trên ảnh cũng xuất hiện cái sọc đó luôn mới nhức đầu, anh em có ai biết nó bị lỗi gì không? Vô cùng cảm ơn.
Thế thì không loại trừ khả năng bạn phải thay ốnh kính camera rồi...

zeroFILL

Bác chụp vài cái ảnh rồi post lên đi

NhatToai

Super V.I.P
Camera Kaiser với lỗi sọc(1 hoặc nhiều sọc) vẫn luôn là vấn đề khó hiểu,Topic thảo luận về nó tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?26365-CAMERA-KAISER-(-AT-T)
Cho đến giờ thì mình có thể chắc là nó không thuộc về phần cứng,vì rất nhiều trường hợp đã giải quyết được sau khi up lại ROM-Radio-SPL
Lỗi này phấn lớn xảy ra trên những máy sau khi chạy dòng Radio 1.70 và 1.71
Bạn thử chạy lại theo cách sau:
- HSPL 3.29
- Ship ROM 3.29(flash và HR nhiều lần)
- Radio dòng 1.65(như trên)

tuottuontuot

bác nào biết chỗ bán màn hình kaiser thì chỉ mình với, mình ở Hà nội.
Mình muốn mua về tự thay lấy, bác nào có thì cho mình cái giá nhé