• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NhatToai

Super V.I.P
Nhờ các bạn hướng dẫn cách khai báo để vào mạng trên máy tính qua con Kaiser WM6.5 làm modem 3G?

Tôi đã thử dùng AS4.5 qua cable USB nhưng xảy ra 2 trường hợp lỗi sau:
1. Nếu kết nối được 3G trên PPC trước sau đó cắm cable vào máy tính thì ko thể sync được.
2. Nếu cắm cable để sync với máy tính trước thì không thể truy cập vào 3G trên PPC được nữa...

Chẳng biết làm thế nào nữa, nhờ các bác! :-/

Không cần phải khai báo gì cả,trên Kaiser(hay PPC) có chương trình InternetSharing là để dùng vào việc này.
Trong các bản ROM bây giờ đều tích hợp vào popup menu USB to PC,mỗi lần gắn cap vào PPC nó đều hiện lên cho mình lựa chọn: Active Sync & Internet Sharing
Để chia sẻ net với PC,trước tiên bạn cho Kaiser vào 3G(GPRS),sau đó gắn cáp vào PC>>chọn InternetSharing>>Connect
Đến lúc không xài nữa thì trước khi rút cáp ra bạn nên bấm vào Disconnect trên Kaiser.
Ngoài ra trong Settings/Connections/USB to PC>>là nơi để bạn lựa chọn đảo lại.
Hãy thử lại nhé.

PDAmember

Không cần phải khai báo gì cả,trên Kaiser(hay PPC) có chương trình InternetSharing là để dùng vào việc này.
Trong các bản ROM bây giờ đều tích hợp vào popup menu USB to PC,mỗi lần gắn cap vào PPC nó đều hiện lên cho mình lựa chọn: Active Sync & Internet Sharing
Để chia sẻ net với PC,trước tiên bạn cho Kaiser vào 3G(GPRS),sau đó gắn cáp vào PC>>chọn InternetSharing>>Connect
Đến lúc không xài nữa thì trước khi rút cáp ra bạn nên bấm vào Disconnect trên Kaiser.
Ngoài ra trong Settings/Connections/USB to PC>>là nơi để bạn lựa chọn đảo lại.
Hãy thử lại nhé.

Bạn nói disconnect trên Kaiser là theo nghĩa nào: disconnect 3G hay là sync?
Vì nếu ngắt 3G thì đơn giản, nhưng nếu ngắt đồng bộ thì tôi ko tìm thấy chỗ nào cho disconnect cả. Từ xưa đến nay muốn ngắt kết nối AS toàn phải rút cáp ko à, biết là như vậy ko đúng qui trình nhưng ko biết phải làm thế nào... Nhờ Mod chỉ giùm!

NhatToai

Super V.I.P
Khi đang dùng Internet Sharing thì Disconnec 3G ấy,như vậy thì lần tới nếu gắn cáp máy sẽ cho lựa chọn Sync hoặc IS trở lại.Cụ thể cho 2 câu hỏi trên của bạn là:
1- Nếu kết nối được 3G trên PPC trước sau đó cắm cable vào máy tính thì ko thể sync được Chỉ xảy ra khi bạn lựa chọn Internet Sharing
2- Nếu cắm cable để sync với máy tính trước thì không thể truy cập vào 3G trên PPC được nữa Nếu máy tính có kết nối internet thì PPC sẽ không khởi động vào 3G/GPRS vì nó sẽ theo kết nối net trên PC.Nếu PC không có net thì bạn vẫn cho Kaiser vào 3G như bình thường.
Còn ý bạn muốn ngặt kết nối Sync để làm gì,tính năng PC cứ để tự động,không dùng nữa thì rút cáp.Nếu phải tắt trong AS sẽ mất công cho lần tới.

dat_cang2

Em đang dùng TyTN II, cài Opera Mobile 10 beta, nhưng ko hiểu sao ko chạy được flash video. Em tìm flash player của Adobe cài vào, nhưng vẫn ko duyệt được. Các bác chỉ giúp em với

Em đang dùng TyTN II, cài Opera Mobile 10 beta, nhưng ko hiểu sao ko chạy được flash video. Em tìm flash player của Adobe cài vào, nhưng vẫn ko duyệt được. Các bác chỉ giúp em với
Theo mình biết thì Opera 10 Beta 3 đã hỗ trợ Flash, nếu bạn dùng bản Beta 3 này thì bạn vào Setting-> Advanced -> Plug-ins để bật Flash. Bạn thử xem sao...

tinhanhhue11

xin chào các bạn,mình mới xài HTC nên có rất nhiều vấn đề chưa biết đến,hôm nay mình xin các pro giúp đỡ về kon HTC kaỉe của mình

vấn đề là như thế này:

máy hôm qua vẫn xài bình thường,mới nhắn tin bình thường tự nhiên máy bị đơ,mình nghĩ chắc cũng như mọi lần khác là do chạy nhiều chuơng trình quá nên như vậy,và mình đẫ khởi động lại,mọi lần thì sau khi khởi động lại là vào bình thường nhưng lần này nó ko vào được,sau khi hiện lên biểu tượng HTC và đến dòng chữ:Tap the screen to set up your Windowns Mobile-based device thì đứng máy luôn,mặc dù đã chọt vào màn hình nhiều lần mà cũng không được

mình đã thử up bản room khác nhiều lần cũng như vậy,đã làm nhiều cách mà vẫn không được,không biết có phải là bị liệt màn hình cảm ứng không nữa.vậy mình xin hỏi có bro nào biết được kinh nghiệm để xử lý thì xin giúp đỡ cho mình,mình xin chân thành cám ơn

rất mong sớm nhận được hồi âm từ các bạn

xin chào các bạn,mình mới xài HTC nên có rất nhiều vấn đề chưa biết đến,hôm nay mình xin các pro giúp đỡ về kon HTC kaỉe của mình

vấn đề là như thế này:

máy hôm qua vẫn xài bình thường,mới nhắn tin bình thường tự nhiên máy bị đơ,mình nghĩ chắc cũng như mọi lần khác là do chạy nhiều chuơng trình quá nên như vậy,và mình đẫ khởi động lại,mọi lần thì sau khi khởi động lại là vào bình thường nhưng lần này nó ko vào được,sau khi hiện lên biểu tượng HTC và đến dòng chữ:Tap the screen to set up your Windowns Mobile-based device thì đứng máy luôn,mặc dù đã chọt vào màn hình nhiều lần mà cũng không được

mình đã thử up bản room khác nhiều lần cũng như vậy,đã làm nhiều cách mà vẫn không được,không biết có phải là bị liệt màn hình cảm ứng không nữa.vậy mình xin hỏi có bro nào biết được kinh nghiệm để xử lý thì xin giúp đỡ cho mình,mình xin chân thành cám ơn

rất mong sớm nhận được hồi âm từ các bạn
Vậy cảm ứng bạn có vấn đề rồi, sau khi úp rom xong bạn có HardReset lại không ?

tinhanhhue11

Vậy cảm ứng bạn có vấn đề rồi, sau khi úp rom xong bạn có HardReset lại không ?

nói chung là đã làm nhiều cách-vì mình mới dùng HTC nên cũng ko rành cho lắm-nhưng làm theo mấy cách trên mạng rồi mà cũng ko được,huhu

nói chung là đã làm nhiều cách-vì mình mới dùng HTC nên cũng ko rành cho lắm-nhưng làm theo mấy cách trên mạng rồi mà cũng ko được,huhu
Dòng Kaiser và với các dòng khác có bàn phím QWERTY trượt thì rất hay bị hỏng cáp, bạn nên mang ra hiệu để KTV kiểm tra..

zeroFILL

Bạn thử up lại ROM đi, "Tap the screen to set up your Windows Mobile-based device" là máy bạn bị hard reset rồi

AnhPheCT

Chào các bạn, mình đang dùng kaiser bản của AT&T. Vừa uprom bản 21903 của af974 XDA Forum.
Chạy nhanh, tốt.
Nhưng có vấn đề là bàn phím qwerty thì khi bấm nó không hiển thị đúng ký tự trên bàn phím, lộn xộn. Ví bấm fn+Y, đúng phải ra ký tự 1 thì nó lại ra ký tự !.

Bạn nào biết cách fix lỗi này không giúp mình với?
Cảm ơn nhiều.

Xem bài 108:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?86812-ROM-KaiserTouch[WM-6-5-x-Build-23547][WWE]-t%E1%BB%AB-af974-XDA-Forum!!!

duyuno

mình dùng kaiser chưa up rom cũng chưa unlock gì cả, hôm trước mình phát hiện khi vào camera chụp ảnh có một sọc đỏ phía trên máy (chạy từ icon camera đến icon Album) khi chụp xong cũng có sọc đỏ này trên ảnh. có cách gì giúp mình bỏ đường sọc này đi ko?

minhai

Lỗi không khởi động được..

Các bác cho em hỏi chút: Em dùng em 8925 bình thường, tự nhiên sáng nay thấy tắt máy. Em mở máy lại đọc tin nhắn xong máy tắt luôn. Tưởng hết pin nên em cắm sạc thì nó báo đèn đỏ và cứ khởi động lại hoài và chỉ hiện lên chữ smart mobility và mấy 3 dòng thể hiện Rom rồi lại khởi động lại.
Các bác nào có bị tình trạng này cho em cách xử lí với.
Tks

zeroFILL

Máy mình có lần bị hiện tượng này do pin bị kiệt quá, vì khi khởi động vào trong bắt đầu thu phát sóng nên bị sụt áp reset lại. Bạn thử để máy tắt rồi sạc một lúc hãy bật lên xem sao.
Hy vọng không phải máy hỏng :D

suthaysatgai

các bác làm ơn cho em hoi chút nhé!em mới mua cái tai nghe bluetooth stereo A2DP Headset bây giờ cài để nhận với máy mà dò mãi không được.bác nào biết hướng dẫn em với thank nhìu.em đang dùng con kaiser 130.

hitle888

các bác cho em hỏi vói ạ, em dùng ActiveSync 4.5 nối với Microsoft Office Outlook 2003 nhưng lại báo lỗi code 85010014, em cũng tham khảo trên mạng thì phần lớn đều khuyên nên cài lại office, nhưng em cài lại office thì là bất khả kháng ạ( em cũng cài chuơng trình dự toán trên máy nên cài lại rât ngại ạ) các bac cho em lời khuyên với ạ. Em cám ơn nhiều

NhatToai

Super V.I.P
các bác làm ơn cho em hoi chút nhé!em mới mua cái tai nghe bluetooth stereo A2DP Headset bây giờ cài để nhận với máy mà dò mãi không được.bác nào biết hướng dẫn em với thank nhìu.em đang dùng con kaiser 130.
Đối với một số ROM không hỗ tợ A2DP thì sẽ không dùng được,bạn thử dùng với một bản ROM khác nhé.
các bác cho em hỏi vói ạ, em dùng ActiveSync 4.5 nối với Microsoft Office Outlook 2003 nhưng lại báo lỗi code 85010014, em cũng tham khảo trên mạng thì phần lớn đều khuyên nên cài lại office, nhưng em cài lại office thì là bất khả kháng ạ( em cũng cài chuơng trình dự toán trên máy nên cài lại rât ngại ạ) các bac cho em lời khuyên với ạ. Em cám ơn nhiều

Nếu không cài lại bộ office thì sẽ không sync contact vào outlook được.
Bạn tìm và cài Jeyo Mobile Companion 2.1(dán vào Google search là thấy liền) cũng có tính năng sync contact và nhiều cái khác khá thú vị.

ilyabc

Mình dùng HTC 8925, đang dùng thì các phím bấm không tác dụng gì được hết, bàn phím qwerty cũng vậy, nhưng khi bấm phím camera để chụp hình, khi thoát ra thì phím 4 chiều trên mặt trước và 4 phím mũi tên trên bàn phím qwerty dùng được, còn lại thì im lìm. Mình định uproom mới cho nó nhưng mình vào bootloader không được, đã làm theo cách trên diễn đàn rồi. trong Win6.1 thì nút camera vẫn sử dụng được, các bạn giúp mình với.