• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

zeroFILL

bác nào biết chỗ bán màn hình kaiser thì chỉ mình với, mình ở Hà nội.
Mình muốn mua về tự thay lấy, bác nào có thì cho mình cái giá nhé

Bạn tham khảo 2 chỗ này:
- 39A NGUYỄN DU HÀ NỘI
ĐT: 04.944.5668 - 090 446 1111
http://www.hanoigsm.com.vn/home/

- 556 Trần Khát Chân
LH: 04.2245.6886 Mr Hiển: 0904 339 333
http://chihien.vn/

Nên hỏi chỗ Nguyễn Du trước vì chỗ đó chuyên về linh kiện.
Không phải mình quảng cáo đâu nhé, chẳng qua lần trước Kaiser hỏng cáp đã khảo giá 2 nơi này, diễn đàn chắc cũng nhiều người biết 2 địa chỉ này rồi ;) Chúc Kaiser của bạn chóng lành bệnh :D

NokuaN70

Well-Known Member
Sau khi up lại Rom(O2 ship, HTC ship v.v..) Radio 1.65.24.36, Hard SPL+Hard Reset liên tục, thì cái sọc xanh đó vẫn không chịu biến, đành phải sống chung với lũ vậy. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ. Cần chụp hình thì chắc xài đỡ con P1 vậy :D:D:D.

hixer

Mình cũng vừa mới đổi ROM rồi , nhưng không hiểu sao vẫn bị như vậy . Connected với Wifi rồi , mà vào Yotube , IM+ hay trình duyệt internet đều báo Eror Connect . AI có cách nào giải quyết ko ?

NhatToai

Super V.I.P
Bạn thử vào Settings/Connections/Beam rồi bật Beam lên xem.
Để rỏ ràng hơn bạn dùng trình chụp ảnh màn hình post vài cái lên cho mọi người thấy thì sẽ rõ lỗi hơn.

PDAmember

Sau khi up lại Rom(O2 ship, HTC ship v.v..) Radio 1.65.24.36, Hard SPL+Hard Reset liên tục, thì cái sọc xanh đó vẫn không chịu biến, đành phải sống chung với lũ vậy. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ. Cần chụp hình thì chắc xài đỡ con P1 vậy :D:D:D.

Bạn chịu khó thử qua một số bản ROM khác nhau đi, chắc chắn sẽ có cái khắc phục được. Trước đây con Kai của tôi cũng bị như vậy, rồi up liên tục đã khắc phục được bệnh, à mà phải dùng HSPL 3.29 nhé!

BTW, hỏi luôn một câu: máy PC winXP mới cài lại của tôi ko thể sync với PPC được, không thể đọc các file trên đt (dùng AS4.5) mặc dù đã báo nhìn thấy thiết bị, trong khi xách sang cắm vào laptop xài vista hoặc các PC dùng XP khác vẫn sync bình thường. Cái này là lỗi win hay ở chỗ nào vậy?

BTW, hỏi luôn một câu: máy PC winXP mới cài lại của tôi ko thể sync với PPC được, không thể đọc các file trên đt (dùng AS4.5) mặc dù đã báo nhìn thấy thiết bị, trong khi xách sang cắm vào laptop xài vista hoặc các PC dùng XP khác vẫn sync bình thường. Cái này là lỗi win hay ở chỗ nào vậy?
Bạn thử gỡ AS rồi cài lại xem sao...:(

tuanhai119

Kaiser không gửi được tin nhắn "YOUR TEXT MESSAGE CAN'T NOT BE SENT"

Máy của em còn tiền, nhận tin OK, nghe gọi OK nhưng không hiểu sao ko gửi được tin nhắn. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với :(

NhatToai

Super V.I.P
Máy của em còn tiền, nhận tin OK, nghe gọi OK nhưng không hiểu sao ko gửi được tin nhắn. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với :(

Trường hợp này có thể nằm trong 2 nguyên nhân sau:
1- Vào Settings/Connections/Advanced Network/SMS Service.Tại dòng SMS over bạn chọn GSM hoặc GSM Preferred,nếu chọn GPRS thì sẽ không gởi tin được.
2- Kiểm tra lại số trung tâm nhắn tin xem có bị sai không.Vào Settings/Phone/Sevices.Bấm vào dòng "Voice Mail and Text Messages" rồi chọn Get Settings...là sẽ thấy ô nhập liệu số trung tâm nhắn tin.

hixer

Mình thử làm rồi vẫn không được , mặc gì máy đã connected với Wifi , nhưng khi nào IM+ thì nó nói là Connecting with 3G , GPRS , lúc đó mình Close nó đi vì mình đâu dùng GPRS hoặc 3G đâu ... Po chiêu , mới đổi cá Ratio và ROm lun rùi

Mình thử làm rồi vẫn không được , mặc gì máy đã connected với Wifi , nhưng khi nào IM+ thì nó nói là Connecting with 3G , GPRS , lúc đó mình Close nó đi vì mình đâu dùng GPRS hoặc 3G đâu ... Po chiêu , mới đổi cá Ratio và ROm lun rùi
Để liểm tra bạn úp lại rom khác, úp xong HardReset xem có còn hiện tượng đó không nhé... Mình nghĩ do bản rom bạn đang dùng...

tunzbaby

bác ơi con kaiser của em không đưa đc về trạng thái bootloader bác ạ. Em giữ phím camera rồi chọt thả vào nút reset thì máy khởi động lại chứ không xuất hiện màn hình trắng với 3 vạch màu như mọi khi nữa bác ạ máy của em đơ đơ chả hiểu sao nữa hic các bác giúp em. Máy giờ không hiểu sao cứ đơ đơ hic không up lại được rom nữa

em bootloader được rồi các bác ạ. Giữ nút reset trước rồi mới ấn nút camera thì mới được không thì không được:D

Last edited by a moderator:

hixer

Mình đã thử khá nhiều ROM rùi , chắc phải 3 - 4 bản ROM rùi , mình đổi nhưng vẫn bị như vậy .

zeroFILL

Còn 1 trường hợp nữa, bạn thử cấu hình security của AP là WPA thay vì WPA2 xem, hoặc không đặt key thử xem sao

NhatToai

Super V.I.P

Mình đã thử khá nhiều ROM rùi , chắc phải 3 - 4 bản ROM rùi , mình đổi nhưng vẫn bị như vậy .

Thông thường để vào Wifi thì tự máy đã cấu hình sẵn,hơn nữa bạn đã up nhiều ROM rồi thì vấn đề không phải do ROM.
- Thử dùng Kaiser tại một điểm phát Wifi khác xem máy có nhận và dùng được không.
- Dùng một PPC khác test wifi tại nơi mà lâu nay Kaiser không nhận được.
Theo mình có thể do điểm phát Wifi sóng yếu nên Kaiser của bạn không vào net được.
Còn nếu không dùng GPRS thì tìm tải Soft NoData(NoGPRS) cài vào để tắt hẳn nó đi,khỏi bị làm phiền mỗi khi dùng Wifi.

lamquanvu207

Đang xài bình thường máy báo lổi,rồi màn hình cảm ứng đơ luôn,lâu lâu xài được rồi đơ tiếp , là bị sao các bác,có cách nào khắc phục kg?mong tin các bác,Thanks bác nhiều!

NhatToai

Super V.I.P
Đang xài bình thường máy báo lổi,rồi màn hình cảm ứng đơ luôn,lâu lâu xài được rồi đơ tiếp , là bị sao các bác,có cách nào khắc phục kg?mong tin các bác,Thanks bác nhiều!

Chắc bạn dùng lâu quá rồi cộng với xung đột từ các software đấy,chọt Reset lại thử xem.
Nếu vẫn còn thì nên HardReset lại máy,trước khi thực hiện việc này nên backup dữ liệu như danh bạ,tin nhắn....(dùng PM PIMBackup 2.8)
Sau khi HR thì máy bạn sẽ boot lại trạng thái mới toanh của bản ROM trong máy,các soft thì cứ cài mới vào mà dùng là ngon lành.

hixer

Mình có chạy đi thử Wifi nhiều rùi , cũng không được , hơn nữa Wifi nhà mình báo full lun mà , cũng mạnh . Mình dùng Iphone thì chạy Wifi vô tư . Nhưng không hiểu sao con Kaiser mình nó ko chạy dc Wifi =.=

NhatToai

Super V.I.P
Mình có chạy đi thử Wifi nhiều rùi , cũng không được , hơn nữa Wifi nhà mình báo full lun mà , cũng mạnh . Mình dùng Iphone thì chạy Wifi vô tư . Nhưng không hiểu sao con Kaiser mình nó ko chạy dc Wifi =.=

Nếu đã thử Wifi nhiều nơi,up nhiều ROM+Radio ,tắt hẳn GPRS mà vẫn không vào được Wifi thì máy bạn cần tới đốc tờ rồi.Bạn nên mang máy cho tiệm quen nào đó chuyên về PPC để họ kiểm tra lại.

zeroFILL

Chắc access point của bạn để security WPA2? Nếu vậy bạn thử đặt lại là WPA hoặc không đặt key xem Kaiser có vào được không
Loại trừ dần các khả năng ấy mà :)