• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

hixer

Cũng không được , chắc phải vác máy cho đốc tờ thiệt rùi , chứ để nó ở nhà ngày càng bệnh thêm chì chết :d , Cảm ơn các bác đã hỗ trợ nha .....

lamquanvu207

Chắc bạn dùng lâu quá rồi cộng với xung đột từ các software đấy,chọt Reset lại thử xem.
Nếu vẫn còn thì nên HardReset lại máy,trước khi thực hiện việc này nên backup dữ liệu như danh bạ,tin nhắn....(dùng PM PIMBackup 2.8)
Sau khi HR thì máy bạn sẽ boot lại trạng thái mới toanh của bản ROM trong máy,các soft thì cứ cài mới vào mà dùng là ngon lành.

Mình đã thử reset vẩn bị,chắc phải HardReset lại thôi.Nhưng sao mình down PM PIMBackup 2.8 về giải nén xong nó báo exe it not a valid win 32 application,nên kg cài được,bác giúp giải đáp giúp mình tí,Thanks bác.:-/

Mình đã thử reset vẩn bị,chắc phải HardReset lại thôi.Nhưng sao mình down PM PIMBackup 2.8 về giải nén xong nó báo exe it not a valid win 32 application,nên kg cài được,bác giúp giải đáp giúp mình tí,Thanks bác.:-/
Bạn copy file .exe đó vô thẻ nhớ rồi chạy thử xem sao...

AnhPheCT

Đây file *.cab cài trên máy luôn đây, tải file *.zip về máy giải nén ra file *.cab chép vào thẻ cài vào máy hay thẻ cũng OK.

lamquanvu207

Mình đã làm như bác Nhattoai ,và các bác chỉ dẫn vẫn kg được, chắc cảm ứng tiêu rối phải thay thôi.Thanks các bác nhiều,chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh:|

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã làm như bác Nhattoai ,và các bác chỉ dẫn vẫn kg được, chắc cảm ứng tiêu rối phải thay thôi.Thanks các bác nhiều,chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh:|

Lúc đầu mình chưa hiểu rõ từ"đơ" của bạn.....
Tuy nhiên trước khi mang cho tiệm,tối thiểu bạn cũng nên thử up qua ROM Ship(Phải HardSPL nếu chưa làm).
Sau khi up xong nếu thao tác bằng phím cứng chạy ok mà vuốt không được thì máy đã hỏng cảm ứng.
nhưng,mình cảm thấy lạ là nếu máy hỏng cảm ứng thì sao bạn có thể qua bước Align Screen(sau khi HR)?

HellBoyBienhoa1

bàn phím + Camera truc trặc cần hellp...........

con Kaiser130 của mình tự úp rom bản KAISER_WM65_OS21895_PP12MB_Sonbalck .sài ok hết nhưng quên test bàn phím . đến hôm nay mở bàn phím ra danh vài chữ thì thấy liệt 1 số nút như hàng 3 6 9 8 0 và phím qua trái . cho mình hỏi có phải bị bản rom hay là lỗi phần cứng vì trước đó mình vẫn dùng bình thường . quên mất bản cũ là bản gì rùi nhưng sai radio 1.70.19.09 SPL 1-Olip gì gì thì phải . Pro nào cho em lời khuyên với . Và còn cái vu camera của em Kaiser bi sọc đỏ thì không làm sao hết dc . hix nhờ cao thủ nào bít chỉ dùm mình hoặc o Sg mình mang máy tới , xin hậu tạ

honeydtu

con Kaiser130 của mình tự úp rom bản KAISER_WM65_OS21895_PP12MB_Sonbalck .sài ok hết nhưng quên test bàn phím . đến hôm nay mở bàn phím ra danh vài chữ thì thấy liệt 1 số nút như hàng 3 6 9 8 0 và phím qua trái . cho mình hỏi có phải bị bản rom hay là lỗi phần cứng vì trước đó mình vẫn dùng bình thường . quên mất bản cũ là bản gì rùi nhưng sai radio 1.70.19.09 SPL 1-Olip gì gì thì phải . Pro nào cho em lời khuyên với . Và còn cái vu camera của em Kaiser bi sọc đỏ thì không làm sao hết dc . hix nhờ cao thủ nào bít chỉ dùm mình hoặc o Sg mình mang máy tới , xin hậu tạ

Bị bàn phím và camera là khả năng do radio không hợp, bản radio chuẩn có trong diễn đàn bạn kiếm và úp lại nhé. Up xong up rom ship rồi úp lại rom của Sonbalck chắc oke đó. Nhớ là test đầy đủ sau khi up

lamquanvu207

Mình đã HardSPL tới lúc Align Screen máy cứng đơ luôn phải lúc lâu sau mới hối phục được!thao tác bằng phím cứng chạy bình thường,có lẽ đã đứt dâynguồn,hoặc hư cảm ứng.Ở tp bác biết cửa hàng nào uy tính để thay kg,Thanks bác!

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã HardSPL tới lúc Align Screen máy cứng đơ luôn phải lúc lâu sau mới hối phục được!thao tác bằng phím cứng chạy bình thường,có lẽ đã đứt dâynguồn,hoặc hư cảm ứng.Ở tp bác biết cửa hàng nào uy tính để thay kg,Thanks bác!

Vậy chính xác là phần cứng rồi,nếu ở SG bạn cứ liên lạc với SMod Batkid nhé.
http://mdphoneshop.net/

AnhPheCT

Anh NhatToai chỉ em cách HardSPL qua thẻ nhớ zùm em đj:p

Xin Trích dẫn của Adv Mod NhatToai

Sao bạn không dùng cách thông thường qua Active sync mà chọn cách up qua thẻ.Lưu ý là tool dùng cho 2 cách này khác nhau.Nếu bạn đã tải đúng Tool up cho thẻ thì sau khi màn hình báo loading thì bạn nhấn nút Power để tiến hành.
Cách làm qua thẻ nhớ tuần tự như sau:
- Dùng thẻ 256mb và format FAT 32
- Tải Tool Cmonex's HardSPL 3.29SD tại đây về giải nén và copy 2 file trong đó vào thẻ nhớ (KAISDIAG.NBH và KAISIMG.NBH).
- Gắn thẻ vào và đưa máy về Bootloader,khi màn hình báo Loading thì nhấn Power để tiến hành.
Thực ra khi tiến hành qua ActiveSync sẽ dễ dàng hơn nhiều,lưu ý nếu thực hiện cách HardSPL qua ActiveSync thì cần phải bỏ thẻ nhớ ra(nếu thẻ chứa dữ liệu).

NhatToai

Super V.I.P
Anh NhatToai chỉ em cách HardSPL qua thẻ nhớ zùm em đj:p

Theo mình nghĩ hình như máy bạn chỉ vào Bootloader thôi chứ không vào win được phải không?
Nhiều khả năng HSPL qua thẻ có thể không thành công,tuy nhiên bạn có thể thử,hướng dẫn và tải tool tại bài 8 trong topic này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?47185-MỚI-SỬ-DỤNG-KAISER(TyTN_II)-CẦN-TÌM-HIỂU-Ở-ĐÂY!!!
Nếu thất bải bạn hãy tìm tải bản Ship 6.0 At&T về up lại cho máy,sau khi máy boot vào win được rồi hãy HSPL>>thành công rồi mới up ROM tiếp được.
Link tải tắt cả các bản ROM Ship cho Kaiser đây: http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Kaiser_ROMs
Bạn cần trình bày cụ thể vấn đề trên máy bạn thì mọi người sẽ dễ dàng giúp bạn khắc phục hơn.

edc2121

Các bác cho em hỏi có phầm mềm nào nghe nhạc lossless trên Kaiser không ạ? thanks.

duyuno

mình vừa cài lại win (XP sp3)thì gặp hiện tượng ko kết nối với Kaiser được qua microsoft ActiveSync 4.5(Mình down từ microsoft về) khi kết nối nó chỉ xuất hiện biểu tượng "đang kết nối " ở taskbar 1 chút rồi im bặt. bây giờ mình phải làm gì đây? giúp mình với.
mà mình cũng xin hỏi thế này. Kaiser có hổ trợ thu âm đàm thoại không cần bật loa ngoài ko? mình đã thử cài Resco Audio Recorder v4.62 vs 2wayrecorder nhưng vẫn ko thu âm được.

NhatToai

Super V.I.P
mình vừa cài lại win (XP sp3)thì gặp hiện tượng ko kết nối với Kaiser được qua microsoft ActiveSync 4.5(Mình down từ microsoft về) khi kết nối nó chỉ xuất hiện biểu tượng "đang kết nối " ở taskbar 1 chút rồi im bặt. bây giờ mình phải làm gì đây? giúp mình với.
mà mình cũng xin hỏi thế này. Kaiser có hổ trợ thu âm đàm thoại không cần bật loa ngoài ko? mình đã thử cài Resco Audio Recorder v4.62 vs 2wayrecorder nhưng vẫn ko thu âm được.

Thử gỡ và cài sync lại xem,tuy nhiên theo mình thấy thì SP3 rất hay lỗi vụ này,nhất là win không có bản quyền.
Kaiser thì ghi âm cuộc gọi phải bật loa ngoài thôi,có PM bảo là không cần bật loa nhưng thực tế nếu làm vậy thì chẳng nghe gì...

duyuno

trước mình cũng dùng Sp3 xài tốt. sau mình cũng cài lại sp3 nhưng có cập nhạt các bản fix lỗi. win mình cài là win bản quyền . NhatToai cho mình hỏi, ngoài microsoft ActiveSync ra còn soft nào đồng bộ tốt nữa không? có trường hợp nào do cáp usb không nhỉ? mình dùng cap usb này nối đầu đọc thẻ thì thấy vẫn tốt.

trước mình cũng dùng Sp3 xài tốt. sau mình cũng cài lại sp3 nhưng có cập nhạt các bản fix lỗi. win mình cài là win bản quyền . NhatToai cho mình hỏi, ngoài microsoft ActiveSync ra còn soft nào đồng bộ tốt nữa không? có trường hợp nào do cáp usb không nhỉ? mình dùng cap usb này nối đầu đọc thẻ thì thấy vẫn tốt.
Bạn nên gỡ AS rồi cài lại, ngoài AS còn có Mobile Device Center nhưng chỉ dành cho Vista & 7...

NhatToai

Super V.I.P

Để đồng bộ PC với PPC thì có khá nhiều soft,tuy nhiên win XP thì phải có AS 4.5 để mà up ROM chứ.Lỗi không kết nối với AS thì có vài nguyên nhân,trong đó do cáp hoặc chân/khe cắm bị bẩn,do Soft diệt Virus,do lỗi quá trình cài đặt,do Microsoft Office(outlook)...
Còn đồng bộ danh bạ,tin nhắn...và các thao tác trên PC thế cho PPC thì bạn thử dùng soft Jeyo Mobile Companion 2.1(google search là ra),khá hay đấy.

PDAmember

Nhờ các bạn hướng dẫn cách khai báo để vào mạng trên máy tính qua con Kaiser WM6.5 làm modem 3G?

Tôi đã thử dùng AS4.5 qua cable USB nhưng xảy ra 2 trường hợp lỗi sau:
1. Nếu kết nối được 3G trên PPC trước sau đó cắm cable vào máy tính thì ko thể sync được.
2. Nếu cắm cable để sync với máy tính trước thì không thể truy cập vào 3G trên PPC được nữa...

Chẳng biết làm thế nào nữa, nhờ các bác! :-/