• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NhatToai

Super V.I.P
Mình dùng con At&t 8925, mới unlock xong thì có hiện tượng là: sau khi khởi động máy thì thực hiện được cuộc gọi đầu tiên, sau đó cúp máy thì có tiếng rè rè. từ đó ko thể nghe được các cuộc gọi sau. không biết bị lỗi gì? do đâu. anh em nào biết chỉ cách khắc phục với. pakminhhoa@yahoo.com

Có lẽ bạn đã unlock với tool của Olipro nên sau khi unlock xong máy bạn sẽ có bản radio path 1.70,và bản này sẽ không tương thích với ROM cũ trong máy nên có hiện tượng mất âm thanh như trên.
Nếu vậy thì sẵn bạn nên chạy tiếp tool 3.xx của Jockyw,sau đó up lên ROM 6.1 và bất kỳ radio nào của Kaiser tùy thích.

pakminhhoa

Mình đã cài Vietmap R12, nhung ko sử dụng GPS được! mặc dù đã để chế độ tự động dò GPS. Không biết nhận GPS có liên quan đến bản Radio ko! mình đang dùng bản 1.65.21.18

NhatToai

Super V.I.P
Radio có ảnh hưởng đôi chút thôi,không đáng kể.Nếu như các cài đặt bạn đã làm đúng (Vietmap có đủ xxxx,)sử dụng cũng đúng nữa(Vietmap khởi động xong phải click chọn GPS)thì vấn đề còn lại là do bản ROM.

geamtraco

Nhờ các bác chỉ giùm!

:(( :(( :(( Con KAISER của tôi dị ứng với đầu số điện thoại di động 01x-xxxxxxxx : khi bấm danh bạ hoặc bấm gọi lại số điện thoại có đầu số như trên thì máy cứ thêm một dấu + đằng trước dãy số (kể cả trong danh bạ không ghi dấu cộng), trong nhật ký cuộc gọi cũng vậy, máy tự thêm một dấu +; và không thể nào bấm gọi lại hoặc gọi từ danh bạ cho những số có đầu 01XXX... được. Muốn gọi lại phải bấm nhập đủ cả dãy số bằng bàn phím để gọi (mà cũng chỉ được một lần, nếu gọi lại thì lại phải bấm dãy số từ đầu). Các bác vui lòng chỉ cho tôi cách khắc phục với. Đa tạ trước! :(( :(( :((

Đụng phần mềm rồi....bạn Hard reset lại nhé.

Last edited by a moderator:

nbvn79

mấy bro cho hỏi, máy này cổng usb không giống của Ò à? pin máy này dùng mấy ngày?

screendivison

Kaiser (AT&T) - GPS có vấn đề hình như không hoạt động được???

Chào các Bro !
Em vừa đuợc người nhà bên nước ngoài gửi về con HTC Kaiser (AT&T).Do đây là lần đầu em xài PPC nên còn gà phần cài đặt và sử dụng :O (do chỉ xài Nokia từ trước đến nay).Các bro xin chỉ giáo dùm em nơi cài đặt App,Game,Up Rom cho máy,nơi uy tín tận tình do công việc của em bận bù đầu bù cổ nên không có mấy thời gian rảnh rỗi mày mò,vọc thử :) xin chân thành cảm ơn. Ah cho e hỏi về cái Gps nữa,Hôm trước có bạn nó cài Vietmap R12 nhưng hình như nó chỉ để xem bản đồ thôi chứ hệ thống định vị nó không hoạt động được8-|,em dùng gps viewer scand thì thấy báo SCAN COM 1 ,COM 2 ,COM 5,COM 6,COM 7 .... COM 10 báo là open failed;còn COM 3 ,COM 4 thì báo là None.Như thế có nghĩa là như thế nào ,nó có ảnh hưởng đến khả năng bắt sóng Gps hay không,có ảnh huởng đến việc sử dụng Vietmap R12 hay ko?Và chỉ dùm e cách cài Gprs cho máyy nữa ạ.Thanks các bro rất nhiều.....

cuunon

Thật ra theo mình , không cần để ý đấn Com làm gì trừ khi muốn làm bằngtay hoạc muốn kết nói với thiết bị ngoại vi khác.
Bạn chỉ cần :
-Update "Quick GPS"
-Cài Vietmap (bản quyền hoặc sdụng 15 ngày)
-Đã có data bản đồ chép vào Storage\Mydocument\
-Chạy phần mềm
-Nó sẽ hiện bản đồ , tất nhiên là chưa có GPS , có 1 nút GPS bên dưới , nhấn vào .

Lưu í :
-Lần đầu tiên , Vietmap dò khá lâu , vì chọn Com cho phù hợp , đồng thời bắt tín hiệu từ vệ tinh, lần đầu tiên xác định tọa độ . Kể từ lần đầu tiên xong thì nhưng lần sau đều nhanh . Nên update Quick GPS để các lần sau dò đc nhanh chóng.
-Khi bắt tín hiệu thì nên đứng ngoài trời để bất dễ dàng hơn, khi bắt xong vào nhà cũng đc nhưng đừng kín wá .
-Điều kiện thời tiết nên đẹp, không wá nhiều mây mù, em nó mắt yếu thông cảm , khó nhìn đc vệ tinh.
-Bạn có thề kiểm tra coi máy có đang dò không bằng cách chọn mục Cấu hình\Xem GPS\ sẽ thất 1 lạot số bên goc tren , đó là các vệ tinh, thường là màu đỏ khi tín hiệu xa ,yếu. Màu xanh là tốt, Bắt được chừng 5 cái màu xanh là OK, máy sẽ trả kết quả .

Chúc thành công.

NhatToai

Super V.I.P
mấy bro cho hỏi, máy này cổng usb không giống của Ò à? pin máy này dùng mấy ngày?

Khe cắm cap USB của dòng này giống như O2 Neo đó bạn,và đó là chuẩn cap phổ biến thông dụng hiện nay.Pin dòng này thì khỏi lo vì nghe gọi được 2 đến 3 ngày,tuy nhiên còn phụ thuộc vào ROM và cách sử dụng của mỗi cá nhân.

NhatToai

Super V.I.P
@ screendivison:Cách sử dụng GPS/VietMap R12 bạn cuunon đã giải thích cho bạn,mình có thêm vài gợi ý để bạn dễ hiểu hơn em PPC này.
- GPS được tích hợp sẵn trong máy,muốn sử dụng chỉ cần cài soft và xài như VietMap R12,OziExxplorer CE....nó sẽ chọn COM và kết nối tự động khi dò thấy,tuy nhiên trên dòng này tại Việt Nam thì luôn luôn ở COM 4.
- Cài GPRS cho máy này thì bạn làm theo sau:Start>>Settings>>Connections>>Connection Setup.Trong mục Country bạn chọn tên Nước,trong Operator bạn chọn tên dịch vụ mạng bạn đang sử dụng,Click OK>>reset lại là hoàn tất quá trình cài GPRS cho máy.
Các PM hỗ trợ cho PPC có đầy đủ trên DĐ,bạn cần tham quan tìm hiểu sẽ thấy cả.Có thể bạn cảm thấy mất chút thời gian nhưng nó sẽ bổ ích cho bạn trong cả quá trình sử dụng.Chúc bạn tham gia vui vẻ!

ndk88_2011

Còn bị rất nhiều sọc ngang và dọc thì sao nhỉ? ai biết?
Mình đã up bản radio 1.65 lâu rồi mà đâu có đc đâu
Ai đã sữa đc rồi hoặc biết chỗ nào sữa đc cái này thì relay giúp minh, thanks

screendivison

Thanks bạn rất nhiều.Gps của mình xài được rùi.Còn thằng Gprs thì mình vào phần setting / connetion thì không thấy có mục country nào cả,chỉ có bên phần Setting / system thì có mục Regional setting là có country nhưng lại ko có Việt Nam.Xin Bro chỉ giáo.Thanks các bro rất nhiều

hao0907047407

Cáp của máy này sử dụng chung với Motorola V3, nokia 6500,6300.5300.5200,máy nghe nhạc mp3.mp4....nói chung là rất nhiều bạn mua ở đâu cũng có.

NguyenTu

Super V.I.P

Pin mỗi máy là khác nhau và tùy vào người sử dụng chứ, Bạn chưa dùng đã hỏi sao??????

aqua125

Máy của em trung bình xài được có 1 ngày thôi. Không biết có bị gì ko nữa?:-?

NBLam

Tôi vừa mua At&T till 8925, thấy cổng cáp và xạc là cổng USB mini chuẩn, cái xạc của nó ghi Output là 3,6-12V. Tôi đang dùng cái BB8100 nữa, cũng dùng cổng này, nhưng xạc có Output là (5V c.c. 0,5A) :-/

Câu hỏi là: Có thể dùng cái xạc của BB chung cho con Kaiser này luôn đc ko (và ngược lại)?, đỡ mất công cắm 2 cái xạc liền :)

Cảm ơn các bác.

Hoangdat_vista

Tôi vừa mua At&T till 8925, thấy cổng cáp và xạc là cổng USB mini chuẩn, cái xạc của nó ghi Output là 3,6-12V. Tôi đang dùng cái BB8100 nữa, cũng dùng cổng này, nhưng xạc có Output là (5V c.c. 0,5A) :-/

Câu hỏi là: Có thể dùng cái xạc của BB chung cho con Kaiser này luôn đc ko (và ngược lại)?, đỡ mất công cắm 2 cái xạc liền :)

Cảm ơn các bác.

Theo mình thì dù sao cũng không nên dùng chung. Như thế có thể được nhưng chắc sẽ không tốt cho PIN đâu.
@: Trả lời như ông bạn trên thì e mạo hiểm quá!!!:D

aqua125

Bác Hoangdat_vista có lẽ nói đúng. Nhưng nói chung thì cục xạc đủ điện áp của máy là được rồi. Còn lớn hoặc nhỏ hơn thì ko nên dùng!

NBLam

Bác Hoangdat_vista có lẽ nói đúng. Nhưng nói chung thì cục xạc đủ điện áp của máy là được rồi. Còn lớn hoặc nhỏ hơn thì ko nên dùng!

Tôi vừa xem lại đằng sau thân máy con Kaiser thì thấy ghi điện áp là 5V DC, tức là nó dùng điện 5V, cái xạc của BB cũng 5V, còn cái xạc của Kaiser chắc là dùng cho nhiều máy được hơn nên giới hạn rộng hơn từ 3,6 đến 12V. Còn con BB 8100 thì dùng điện 3,7V. Như thế nghĩa là cả 2 xạc đêu dùng được chung cho 2 máy này các bác nhỉ :))