• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG O2 XDA STEALTH

thanh_ntran

cái này thuộc về phần cứng rồi.không khắc phục được đâu.mình thấy chụp nếu đủ sáng thì rất đẹp và đặc biệt là chế độ autofocus o có gì phải phàn nàn,quá ổn.

barclays

Ngược lại nếu ko đủ sáng (dù là đèn neon sáng choang) thì gần như ko thể focus

Y

youngvn

Guest
máy stealth của em bị rớt nước không hiểu sao mọi chức năng vẫn ổn thế mà ráp sim vào là nó cứ searching... hoài, mà mọi chức năng khác vẫn không có gì là bất bình thường cả. lâu lâu khởi động máy thì cái phần wireless manager chỉ có wifi với bluetooth thui mất phone. Em có đj sửa nhưng họ bảo là khó kô làm được. Bác nào gặp rồi thì chỉ bảo em với em xin cảm ơn các bác ạh

chắc là Stealth thành quá khứ, ít người dùng, càng dùng càng thấy chán, hic
Có ai biết ở HN có chỗ nào bán Pin chuẩn không... chắc chắn mọi nguồn lỗi đều từ cái Pin mà ra
Pin thì trong này có mà đầy....Dung lương cao 2800 giá là 470k

trungptit89

O2 Stealth ko up dc Rom

Em up Rom con O2 Stealth bằng thẻ nhớ . Tự nhiên ngứa tay tháo cục pin ra , thế là bị ngắt đột ngột . Bây h em up Rom lại mà nó ko vào bootloader được là sao hả các bác . hiện tại máy của em đang ở màn hình welcome . Ko up dc rom , ko hardreset được . máy bây h như cục gạch ý . Các bác bảo e cách khắc phục với :((

Dark5189

Thế là hết ! mang ra tiệm đi...Khả năng Chip bị cháy là rất cao...X-(

chelsea12a

bác nào ở hà nội, hôm nào đi cafe , em mượn quả pin được ko ạ, con của em hiện tại cứ uprom, hardreset no bào là

-IMAGE UTILITY-
Battery power is under 50%

mà trước đó đã sạc đầy pin rôi, với lại hồi trước up chẳng sao cả, ngon ơ, giờ tự nhiên bị, đang định mượn bác nào con pin xem có phải do pin ko, được thì giúp em nhé.

Em cũng đã hỏi ở mấy diễn đàn nước ngoài mà chưa có câu trả lời đích đáng
http://www.ppcsg.com/index.php?showtopic=106084

Máy e dạo này nó bị sao á...tự nhiên tắt nguồn mặc dù lượng pin báo cò 60%. Khởi động lại dc chút thì nó lại tắt tiếp. Hix,,,máy e sử dụng đã dc 2 năm òi. Các bá nào iết bệnh e nó xin chỉ giáo cho e trị bệnh e nó e xin cám ơn nhiều!

ngoclong2610

em đang dùng con O2 XDA Stealth đang upom cho em lên bản 6.5 thì nó bị đơ.em tắt nguồn sau khởi động lại thì chỉ thấy phím sang không thất man hình nó sáng lê.kinh mong các bác chỉ rùm cách cấp cứu cái ca này cho em cái.vì đang gấp nên bác nào biết hưóng đẫn gọi hoặc nt cho em số máy 0902066063 hoặc nháy máy em sẽ gọi lại em xin hậu ta....

mylove12345

o2 steath tắt màn hình rồi trạm vào các nút vẫn tự mở !

mình đang dùng con o2 steath đã up ROM 6.5 [ core 21501 ] của bác ngoclong2610 thành công mỹ mãn nhưng mình có một cái thắc mắc là khi mình tắt màn hình tức là nhấn vào nút power, màn hình có tắt nhưng khi mình trạm vào các nút khác thì màn hình lại tự động bật lên . bác nào có cách khắc phục lỗi trên thì chỉ bảo mình với nhé . thank!=D>

bnc246

bạn ở Hà Nội hay ở đâu
qua đây giao lưu với mình
cho mình xin số đt nhé

orange_244

Banned
mình đang dùng con o2 steath đã up ROM 6.5 [ core 21501 ] của bác ngoclong2610 thành công mỹ mãn nhưng mình có một cái thắc mắc là khi mình tắt màn hình tức là nhấn vào nút power, màn hình có tắt nhưng khi mình trạm vào các nút khác thì màn hình lại tự động bật lên . bác nào có cách khắc phục lỗi trên thì chỉ bảo mình với nhé . thank!=D>

bạn vào start -->setting--> personal-->> buttons. có 3 tap chọn lock sau đó chon vào dòng lock all buttons except power button. ok cái là xong vấn đề của bạn đã được giả quyết chúc vui!:D

mylove12345

bạn vào start -->setting--> personal-->> buttons. có 3 tap chọn lock sau đó chon vào dòng lock all buttons except power button. ok cái là xong vấn đề của bạn đã được giả quyết chúc vui!:D

mình đã vào như bạn nói nhưng không có [lock all buttons except power button] trong đấy cũng như không có [lock] trong 3 tap chọn bạn à .X-( , chỉ có end key(hold) - ok key(hold) - volume(hold) . không có cái nào là lock cả .

mylove12345

o2 steath không thể cài được pocket plus !

con o2 steath của em đã nâng lên 6.5 bản wwe .21501, rồi nhưng khi cài trương trình pocket plus 4 mới nhất vào thì nó không cài được hay là cài thành công thì em cũng không dõ vì em không có ảnh . nhưng khi cài vào thì chỉ 1s sau no hiện lên bên góc phải màn hình chữ ok như là cài thành công nhưng vào trong tìm chẳng thấy đâu cả . kể cả tìm trong TODAY cũng không có , bác nào có thể giải thích hộ em là làm sao vậy không . hay là bác nào có phần mềm hiện pin ở trên màn hình chuẩn không thì cho em với . vì bản ROM em đang dùng bị lỗi phần pin [báo ảo] . thank!

LuongQuang

Super V.I.P
Mới nhất là bản nào? v4.0.2 hay 4.1.0?

Nếu là bản 4.0.2 thì chỉ hỗ trợ chính thức từ WM6.0 trở xuống thôi, còn 4.1.0 thì có thể chạy với WM6.1 nhưng không hoàn thiện chứ 6.5 thì không chắc! :-??

Bản thân soft này khá kén máy và hay đụng với phần mềm khác, nên tham khảo thêm và cài bằng soft khác!

Nếu chỉ muốn hiện vạch pin thôi thì có khá nhiều soft đấy! ;)