• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG O2 XDA STEALTH

mobibuon

help me!!!02 xda stealth bật nguồn lên chữ o2 rồi đứng im

các bác ơi!!giúp em với.em nhận con 02 stealth bị lỗi bật nguồn lên lời chào o2 rồi đứng im.em định up rom cho nó nhưng A sync 4.5 vẫn không conect được với nó.em phải làm sao đây?em đã vệ sinh kỹ conect.usb đã test o2 mini thì ok.

tieuphu_lamtien

Máy bạn đang chạy rom nào?Bạn đã làm thế nào để handreset mà ko được?Tóm lại bạn hãy tìm hiểu kĩ trang thảo luận về sử dụng O2 Stealth của diễn đàn pdaviet.

nlprovietnam

Chào các Pác.
Mình dung O2 mini mình quên Pass, phải Hard Reset lại máy, mình copy nhạc nhạc chuông vào nhưng nó không hát như lúc trước mà nó làm thinh luôn. Còn nhạc chuông trên máy thì vẫn bình thường. Pác nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với. Cảm ơn các Pác nhiều nhé.

nlprovietnam

em đã hardSet ... màn hình hiện ra
Fomat DSK2 --->>.. chạy đc 3 vạch hiện thêm dòng Fail.. Reboot....
không sửa được.. sau đó lại tiếp tục hiện lên cái bắt tinh chỉnh màn hình.. chọc bút theo mà không khởi động đc
giúp em với cả nhà ơi

Chọc chính xác giữa dấu cộng ấy.

antoniotrantuan

Cần nâng cấp từ w2003 lên win khác cho O2II

Có bác nào chỉ dùm em cách nâng cấp từ w2003 lên win khác giùm em với, thank's!.

locqn

em đã hardSet ... màn hình hiện ra
Fomat DSK2 --->>.. chạy đc 3 vạch hiện thêm dòng Fail.. Reboot....
không sửa được.. sau đó lại tiếp tục hiện lên cái bắt tinh chỉnh màn hình.. chọc bút theo mà không khởi động đc
giúp em với cả nhà ơi

Mình cũng bị như bạn, phải up rom mới thôi, nghe nói 6.1 lỗi quá mình up rom 5. từ seeO2.com

locqn

Muốn vào mạng bạn bật wifi lên rồi connecter nếu đòi pass thì nhập không có thì next là ok thôi.....

Connecter là sao bạn? mong bạn chỉ giúp, mình vào cafe wifi mà không connect được

huyhuy

có j đâu chứ hả.chỉ cần down slide to unlock cua iphone ve su dung.dam bao dep cuc kì

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Connecter là sao bạn? mong bạn chỉ giúp, mình vào cafe wifi mà không connect được

Hiện lên mạng nào và thích dùng mạng nào chỉ cần kích vào đó giữ chặt mấy giây rồi connec bạn nhé.....

locqn

Nếu thấy mạng thì conecter thì mới conec được hoặc đòi pass thì nhập mới dùng được còn nếu vẫn unvailber thì không vào được đâu bạn ạ......

có lúc laptop kết nối được mà cái stealth của mình vẫn unavailable là sao vậy bạn

tungtvb

ko thể kết nối Internet mặc dù đã kết nối wifi

tình hình là rất tình hình :(. Em đã connect với cái modem wifi dc rùi. trên PPC báo là avaible rùi.Nhưng khi nhấn vô IE lại báo sai connection.
"Cannot connect with current connection setting."
Ai biết chỉ dùm em cách chỉnh lại setting dùm em với.
Em xai WM5.THx:|

nhamgiahung

cứu em với cưu em với huhu

Em mới nhận con 02 xda2s thay cảm ứng thay xong không vào được chương trình chỉ có hiên con trỏ thế thôi em ấn theo nó nhưng vấn không vào được. Lần đầu em thay cảm ứng vẫn vào bình thường em thao ra lau cảm ứng thế la bi luôn co anh nào dúp em restas máy được không chỉ cho em cái, Em chân thanh cám ơn.:((

kanzuyos

siêu bệnh O2 stealth _ bác sĩ pó tay.

tình hình là thế này các bác ạ. em O2 stealth của em có chứng bệnh vô cùng "kỳ cục" là mỗi lần cắm sạc (hay cắm dây Usb vào máy tính)nếu để sáng màn hình mà sử dụng thì ko sao, vẫn sync, nghe gọi bình thương nhưng nếu lỡ bấm nút power tắt màn hình == >>> là máy tắt ngúm (tắt nguồn luôn, ko thể sử dụng được, ko thể khởi động được luôn, nút Power ko có tác dụng, màn hình đen thui) đèn sạc vẫn đỏ, pin vẫn vào nhưng máy rất nóng và sau khi sạc xong rồi thì em phải để cục pin ở ngoài cho nguội rồi mới cắm vào máy , power, khởi động và sử dụng bình thường, em đang đau đầu vì cái vụ sạc thì ko thể sử dụng như vậy. :((

bác nào bắt mạch, chuẩn bệnh rồi hốt thuốc giúp em cái, hay cho em đơn thuốc ,e tự đi hốt cũng được ạ.

Ashurei

nhầm box rồi bạn ơi. Nhưng có chút kinh nghiệm về O2s, có gì cần thì pm mình giúp cho
NickY!M: Ashurei1991
Mobile: 0908086197

Ashurei

bệnh này gần giống bệnh của con O2 steal mình đang giữ. Khắc phục dùm bro kia, rốt cuộc cũng k biết bệnh của nó chính xác là gì

Bắt bệnh đc rồi nhưng k biết nó bệnh gì :D

1) Pin đầy thì k sao, pin dưới 40% là máy có hiện tượng hay treo khi có đt đến, hoặc chạy các ứng dụng nặng, coi Video, v.v....
2) Cũng pin đầy thì k sao, dưới 40% nhấn power cái là bị y như trên. Reset lại máy thì nó hiện logo O2 rồi trắng màn hình. Phải tháo pin để 1 lúc lâu mới mở lại được, ko thì phải cắm sạc, reset 2 lần là lên bt

Đã up thử tất cả các rom có thể, vẫn bị tình trạng trên. Mình cũng pó tay :(

kanzuyos

bệnh này gần giống bệnh của con O2 steal mình đang giữ. Khắc phục dùm bro kia, rốt cuộc cũng k biết bệnh của nó chính xác là gì

1) Pin đầy thì k sao, pin dưới 40% là máy có hiện tượng hay treo khi có đt đến, hoặc chạy các ứng dụng nặng, coi Video, v.v....
2) Cũng pin đầy thì k sao, dưới 40% nhấn power cái là bị y như trên. Reset lại máy thì nó hiện logo O2 rồi trắng màn hình. Phải tháo pin để 1 lúc lâu mới mở lại được, ko thì phải cắm sạc, reset 2 lần là lên bt

bảo đảm bác thay cục pin mới sẽ hết 99,9 % (0,01% còn lại là bác thay cục pin rởm thôi)
chúc em nó mau hết bệnh, thân!

sgman

KHi pin còn dưới 40%, bạn thử cắm sạc rồi thực hiện cuộc gọi hay mở chương trình năng xem nó còn treo không. Nếu nó không treo nữa thì có thể khoanh vùng nguyên nhân vào...cục pin! :-??