• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

DUYAT

dùng bản radio nào vậy bạn? sao mình dùng bản 7.9 quay phim720p giật kinh thế

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Mình vừa test trên con máy của mình với Rom RCMixHD V10

Khủng phết thể nào dùng mượt thế.\-/\-/\-/

ducdl2

Nó ép xung lên tới 1300MHz nên nhanh là phải rồi.Nhưng vẫn không có camera thì cũng như không.

Kokichi1989

Mình vừa test trên con máy của mình với Rom RCMixHD V10

Khủng phết thể nào dùng mượt thế.\-/\-/\-/

mình ép xung để setCPU max là 1113. set max là 1300 out phát reboot luôn :|
device em cũng giống bác :D vượt cả N1 2.2 :))

hoaxutuyethp

bác ducthang cũng ở HP ạ, em mới mua Desire mà ko bít up rom như của bác, bác cho e xin số phone e mời bác đi cafe bác up giúp e với ạ :((

hoaxutuyethp

AuraxTSense_7.9_Official_OTA_2.2

Em đang dùng bản này theo như anh Ducthang chỉ thấy ổn định và pin dùng ok lắm. E là người phone cho a lúc trưa đó. 1 Lần nữa thanks a. Có gì hum nào off nhớ gọi e nhé. Rảnh ae mình off nói chuyện :D

nicklanick

Member
chiều em up bản leedroid 2.2e h phím d pad là mở đc màn hình như iphone rồi :D tay bé ko lo sờ tới phím công tắc màn hình nũa :D

thangcoo

a ơi,e up room này rồi,nhưng ko vào GPRS dc,lắp sim Viettel thì nó ko có sóng luôn,chả hiểu nó ra là sao,ai giúp e dc ko

Nếu bác không vào GPRS được thì thử kiểm tra lại xem có APN chưa nhé, chưa có thì add vào, phần lớn mấy cái cooked rom này cook từ rom châu âu nên nó không có nhận ra cấu hình GPRS của mình đâu, nếu bác xài Viettel thì lúc add APN chỉ cần 2 thông số:
Name: bất kì
APN: v-internet

Còn vụ sóng sánh bác thử up radio mới hơn xem sao :D

hk3

AuraxTSense_7.9_Official_OTA_2.2
Không dùng 3G được , add APN cũng không được luôn.

chumeodihia_92

nhưng chả hiểu sao nó ko chịu nhận 1 duy nhất cái sim viettel trong khi tất cả sim khác ngon lành,mà sim đó sang máy khác cũng ngon lành :-s ko bik bị khóa kiều j

Kenji1992

nhưng chả hiểu sao nó ko chịu nhận 1 duy nhất cái sim viettel trong khi tất cả sim khác ngon lành,mà sim đó sang máy khác cũng ngon lành :-s ko bik bị khóa kiều j

có lẽ do desire hok tương thích với sim viettel thôi bạn à , mình sư , thường thường khi gưi tin nhắn thì nó sẽ hiện biểu tượng bức thư và có dấu thang chứng tỏ đã gửi đc , còn hok thì nó sẽ báo lỗi ở góc màn hình

chuotxiuxiu

Mình đã up lên radio 32.47.00.32_5.10.05.23 nhưng mình không up được ROM [FroYo Sense] LeeDrOiD V2.2e (29/10), cứ bị báo lỗi
E:Wrong digest:
system/etc/init.d/98cpugov
E:Veryfication failed
Installtion aborted.
Có ai biết vì sao không,hướng dẫn giúp mình.

nicklanick

Member
Mình đã up lên radio 32.47.00.32_5.10.05.23 nhưng mình không up được ROM [FroYo Sense] LeeDrOiD V2.2e (29/10), cứ bị báo lỗi
E:Wrong digest:
system/etc/init.d/98cpugov
E:Veryfication failed
Installtion aborted.
Có ai biết vì sao không,hướng dẫn giúp mình.

wipe full đi bác:D em mấy lần up lỗi thế nào thì lỗi cứ wipe với fomat mà tương là oke hết :))

chuotxiuxiu

wipe full đi bác:D em mấy lần up lỗi thế nào thì lỗi cứ wipe với fomat mà tương là oke hết :))
Wipe full rồi có phải up lại radio yêu cầu không? Mình đã làm mấy lần mà cứ bị báo lỗi như vậy. Cấu hình máy của mình
Firmware version
2.1-update1
Baseband version
32.47.00.32U_5.10.05.23
Kernel version
2.6.29-97da29ed
htc-kernel@and18-2#1
Build number
1.15.405.3 CL150129 test-keys
Software number
1.15.405.3
Browser version
Webkit 3.1
Không biết bị sai chỗ nào nữa? Làm sao để tạo EXT3 partition. Máy của mình là HBOOT 0.75