• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

caneon

Cảm ơn mọi người mình đã làm được, qua thời gian sử dụng mình thấy bản rom AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2 có 2 vấn đề là: pin nhanh hết, và quay phim hd thì bị giật khi review lại.

lanh_lung

Cảm ơn mọi người mình đã làm được, qua thời gian sử dụng mình thấy bản rom AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2 có 2 vấn đề là: pin nhanh hết, và quay phim hd thì bị giật khi review lại.

Bạn xài thử LeeDrOiD_V2.1a và radio: 32.48.00.32U_5.11.05.14 xem sao, mình xài cái này không bị giật và pin cũng tạm ổn.

Kokichi1989

pin nhanh hết thì đúng rùi bạn ạ
m chưa thử quay video nên ko để ý lắm.
còn để khắc phục pin hao bạn có thể để về chế độ airplane mode vào ban đêm và ban ngay ftawts đi
bạn có thể dùng phần mềm Timeriffic trên market để set auto :D

thanhvh

Đã có bản LeeDrOiD_V2.2a (10/10/2010) Bạn nào download được rồi thì up lên giúp mình với nhé. thanks

Kenji1992

bản này sử dụng kết quả sao rồi anh em, tốt chứ hả

rất tốt bạn à , mình dùng bản này từ khi mua máy đến h cảm thất ok , bạn dowload về sử dụng đi , hok có gì phải phàn nàn về bản này cả

thanhvh

rất tốt bạn à , mình dùng bản này từ khi mua máy đến h cảm thất ok , bạn dowload về sử dụng đi , hok có gì phải phàn nàn về bản này cả

Mình vừa up xong thấy nó khởi động chậm quá. Pin dùng Ok không bạn.

Kenji1992

Mình vừa up xong thấy nó khởi động chậm quá. Pin dùng Ok không bạn.

uhm đúng là khởi động chậm nhưng nó rất tốt bạn à , pin dùng thì cũng đc 1 ngày , nếu hok nghe gọi hay nt thì 1,5 ngày còn 20 %

DUYAT

mình thấy pin vẫn thế chẳng tốt lên tí nào, quay phim 720p bị giật, thua bản 1.8 radio32.43 thế là mình trở về bản cũ

DUYAT

@ all : bản này chạy nhanh , mượt , ổn định , camera tốt . ít hao pin hơn trước . nói chung là dùng rất ok
bạn dùng bản này pin 1h mất khoảng khoảng bao nhiêu %, mình tắt hết chương trình để chế độ nghỉ thì một giờ mất khoảng 7% như vậy bạn thấy có hao hay ko? quay phim 720p vẫn thấy hơi giật bạn ơi, bạn dùng radio bản bao nhiêu vậy?

Chỉnh sửa cuối: