• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

nicklanick

Member
Wipe full rồi có phải up lại radio yêu cầu không? Mình đã làm mấy lần mà cứ bị báo lỗi như vậy. Cấu hình máy của mình
Firmware version
2.1-update1
Baseband version
32.47.00.32U_5.10.05.23
Kernel version
2.6.29-97da29ed
htc-kernel@and18-2#1
Build number
1.15.405.3 CL150129 test-keys
Software number
1.15.405.3
Browser version
Webkit 3.1
Không biết bị sai chỗ nào nữa? Làm sao để tạo EXT3 partition. Máy của mình là HBOOT 0.75

wipe đâu có mất radio đâu bác :D
bác xem lại các bước làm có sai bước nào ko ạ

chumeodihia_92

có lẽ do desire hok tương thích với sim viettel thôi bạn à , mình sư , thường thường khi gưi tin nhắn thì nó sẽ hiện biểu tượng bức thư và có dấu thang chứng tỏ đã gửi đc , còn hok thì nó sẽ báo lỗi ở góc màn hình

nhưng sim này lắp vào thì bị hiện bảng báo lỗi luôn,chọn thế nào nó cũng hiện lại,ko dùng dc j hết.nhưng viettel khác lắp vào lại ok.bó tay

commander_HTC

nhưng sim này lắp vào thì bị hiện bảng báo lỗi luôn,chọn thế nào nó cũng hiện lại,ko dùng dc j hết.nhưng viettel khác lắp vào lại ok.bó tay

bạn thử ra cửa hàng nhờ nhân viên làm lại Sim cho bạn xem thử có được không?

ducthang

Làm lại Sim khác là ok thôi mình lúc mới mua máy lắp sim vào cũng bị vậy.=))=))

chumeodihia_92

mọi người ơi,e up room .NeoPhyTe Mod v1.8 Sense-FroYo 2.2 và radio " 32.48.00.32U_5.11.05.14 " nhưng sao pin vẫn nhanh hết kinh khủng,e dùng phần mềm advancedtaskkiller để tắt hết ứng dụng,tắt đèn rồi ko dùng j để test thì cũng chỉ dc gần 1 ngày,pro nào giải thích tại sao đi và cho e lời khuyên :X

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

mọi người ơi,e up room .NeoPhyTe Mod v1.8 Sense-FroYo 2.2 và radio " 32.48.00.32U_5.11.05.14 " nhưng sao pin vẫn nhanh hết kinh khủng,e dùng phần mềm advancedtaskkiller để tắt hết ứng dụng,tắt đèn rồi ko dùng j để test thì cũng chỉ dc gần 1 ngày,pro nào giải thích tại sao đi và cho e lời khuyên :X

bạn có chọn "GSM only" thay vì "WCDMA only" hoặc "GSM / WCDMA auto" trong network mode chưa, 2 chế độ sau ngốn pin hơn rất nhiều so với mode đầu đấy

nicklanick

Member

tốt nhất bạn nên để chế độ tắt internet di động đi :D tớ toàn để thế :

Kokichi1989

Bạn dùng Aura8.0 cũng ko tốn pin lắm

shadow141206

Bạn dùng ROM LeeDroid 2.2f thử xem... Mình dùng ROM này, tắt kết nối dữ liệu, chọn GSM only, dùng setCPU để OC tí (chừng 1113) và để chế độn Under clock khi screen off (xấp xỉ 600), tự cân chỉnh độ sáng màn hình... Để đt qua đêm (hơn 6 tiếng) cũng chỉ sụt 2~3% pin thôi ;;)

DUYAT

lâu nay dùng bản 8.0 ko để ý vụ quay phim, giật quá đi mất cả, 480x800 và cả 720p

shadow141206

lâu nay dùng bản 8.0 ko để ý vụ quay phim, giật quá đi mất cả, 480x800 và cả 720p

Bạn set ISO lên cao cao tí là được mà :D ... Đầu tiên, bạn qua phần chụp ảnh, chọn setting rồi set ISO lên 800, sau đó quay về phần quay video và bắt đầu thu thôi

P/S: ISO càng cao, ảnh càng nhiều sạn ... ISO càng thấp, ảnh càng mịn... Chất lượng giảm theo số lượng thôi bạn à... ISO 400 thì quay video ban đêm chừng 10fps thôi, nhưng nếu set lên 800 thì có thể quay hơn 20fps đấy !

DUYAT

ko ăn thua bồ ơi, giật còn hơn thế nữa, lúc quay thì ko giật nhưng lúc xem thì giật

nicholas_1404

mình đã up thữ hết những bản rom trong này nhưng bản nào cũng bị lỗi và mau hết pin đành chơi lại rom ship

chumeodihia_92

Bạn dùng ROM LeeDroid 2.2f thử xem... Mình dùng ROM này, tắt kết nối dữ liệu, chọn GSM only, dùng setCPU để OC tí (chừng 1113) và để chế độn Under clock khi screen off (xấp xỉ 600), tự cân chỉnh độ sáng màn hình... Để đt qua đêm (hơn 6 tiếng) cũng chỉ sụt 2~3% pin thôi ;;)

uay,thích thế á,set CPU là như thế nào?Under clock khi screen off ở đâu?cho e link ROM này lun dc ko,hì,thank pzo

bạn có chọn "GSM only" thay vì "WCDMA only" hoặc "GSM / WCDMA auto" trong network mode chưa, 2 chế độ sau ngốn pin hơn rất nhiều so với mode đầu đấy

ừm,e làm thế rùi,1h hết 1%pin nếu ko làm j,còn chơi game thì vẫn nhanh hết lắm,hì,ko bik phải chỉnh j ko