• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

chumeodihia_92

à,cho e hỏi,mình mà vào file room rồi xóa bớt các ứng dụng mình thấy ko cần thiết trong đấy thì có chạy dc ko

commander_HTC

à,cho e hỏi,mình mà vào file room rồi xóa bớt các ứng dụng mình thấy ko cần thiết trong đấy thì có chạy dc ko

ý bạn là file ROM hả?

Bạn không làm được bằng cách unzip ra để loại bỏ bớt chương trình sau đó zip lại bằng chương trình bình thường đâu, bạn phải dùng chương trình COOK Rom để làm điều này.

chumeodihia_92

ý bạn là file ROM hả?

Bạn không làm được bằng cách unzip ra để loại bỏ bớt chương trình sau đó zip lại bằng chương trình bình thường đâu, bạn phải dùng chương trình COOK Rom để làm điều này.

thế mình ko unzip,mở = winrar rùi xóa ý,cho mình link cook rom lun dc ko

commander_HTC

unzip là động từ nghĩa tiếng việt là giải nén mà bạn :D, Khi bạn dùng Winrar, WinZip hoặc bất kỳ một trình quản lý file zip (compressed folder) để delete file khác trong nó thì thực chất là nó cũng phải unzip, lưu vào thư mục tạm của hệ điều hành (temporary) loại bỏ file bạn chọn xóa, rồi zip trở lại, nghĩa là không khác gì bạn tự unzip cả.

Link hướng dẫn cook rom có sẵn ở bên diễn đàn tinh tế, mình không tiện post lại, bạn vào đây để tham khảo nhé (đây là bài của member sexyboyk53c của PDA Viet)

Hoặc bạn cũng có thể dùng lệnh adb trong bộ droid_sdk_win để xoá trực tiếp các file không cần thiết trực tiếp trong thư mục /system/app/ của ROM.

Các bài hướng dẫn đều có ở các thread ngoài, bạn chịu khó tìm nhé.

quang83

Có ai đang xài bản LeeDroid 2.2f không ạ? Em up xong, cài vài chương trình, trong đó có HandCent. Nhưng bị trường hợp như vầy, khi nhận tin nhắn thì trên Notification bar luôn xuất hiện 2 icon, 1 icon của Handcent thì không nói, icon còn lại khi chọn thì nhảy vào Messages. Kể cả khi đọc xong tn đó thì icon đó vẫn không mất, chỉ có thể Clear hoặc xóa tn đó luôn thì mới mất icon trên. Mặc dù trong Messages e đã tắt tất cả các Notification.
Có ai bị trường hợp như trên chưa?

Chỉnh sửa cuối:

caneon

RCMixHD v0.12 1.32.405.6 WWE. CAMERA WORKING. có anh em nào sử dụng bản rom này chưa cho mình ý kiến đi.

ducthang

update:ROM New Sense 7 Tháng 12 RCMixHD v0.14b 1.32.405.6 WWE. CAMERA ĐÃ LÀM VIỆC

grey_cat

mem AdamG bên XDA đã cook [ROM-GINGERBREAD] GingerNinja v0.1.1 rồi này. anh em up thử xem thế nào đi. các mem bên XDA hoạt động ghê thật đấy, vừa giới thiệu hôm qua, hôm nay đã cook ROM xong @_@

ducthang

mem AdamG bên XDA đã cook [ROM-GINGERBREAD] GingerNinja v0.1.1 rồi này. anh em up thử xem thế nào đi. các mem bên XDA hoạt động ghê thật đấy, vừa giới thiệu hôm qua, hôm nay đã cook ROM xong @_@
Rom mới nhưng lỗi nhiều lắm đã up thử nhưng không ăn thua chờ ........uppppppp