• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

phanthaihuy

Mình là newbie. Mới mua con Atom Exec. luc mua thi xài wireless bình thường. tháo pin và reset 2-3 lần giờ thì tịt cái wireless luôn. Không biết có pro nào hướng dẫn tận tình để tét va repair lỗi này dùm.

ecoli

Mình là newbie. Mới mua con Atom Exec. luc mua thi xài wireless bình thường. tháo pin và reset 2-3 lần giờ thì tịt cái wireless luôn. Không biết có pro nào hướng dẫn tận tình để tét va repair lỗi này dùm.

Bạn chạy chương trình SelfDiagnostics sẵn có của O2 xem sao. Dùng nó để kiểm tra Wifi. Nếu vẫn không được chắc bạn phải up lại rom rồi.

docaotri

các sư huynh có cái ActiveSync nào kết nối được với PC pentrum3 kg vậy,nếu có cho đệ xin và thankssssss. đệ có sài cái PC ở công ty, lúc trước sài khi kết nối thì mở lên được hết,sao hôm nay mở trong thẻ nhớ trên PPC thì thấy phai cài đặt mà mở trên PC thì kg thấy gì cả(vẫn còn đang kết nối).làm sao mà cài đặt những phần mềm đuôi chấm exe bây giờ

cupa345

bạn trình bày thế này thì bó tay thui:)
bạn hãy nói rõ ràng vấn đề của bạn để ae còn giúp đỡ nhé
chúc vui

docaotri

bạn trình bày thế này thì bó tay thui:)
bạn hãy nói rõ ràng vấn đề của bạn để ae còn giúp đỡ nhé
chúc vui

Con PC ở nhà em là pentum3 khi intall phần mềm ACTIVE SYNC gần song thì nó báo nguyên một dãy tiếng anh và kg intall tiếp được,còn máy trong công ty của em là pentum4 thì intall bình thường.em nghĩ chắc pentum3 kg intall cái ACTIVE SYNC này được.

XuanTruong

Super V.I.P
Con PC ở nhà em là pentum3 khi intall phần mềm ACTIVE SYNC gần song thì nó báo nguyên một dãy tiếng anh và kg intall tiếp được,còn máy trong công ty của em là pentum4 thì intall bình thường.em nghĩ chắc pentum3 kg intall cái ACTIVE SYNC này được.

Cấu hình phần cứng và HĐH Windows sẽ quyết định cài phiên bản ActiveSync nào được!:D

tokhung88

anh em giúp đỡ về GPRS

em đã đăng ký GPRS và cài đặt cấu hình rồi, nhưng khi kết nối thì nó bảo là "no modem at above number. to check your connection settings and change them ì neded" bác nào biết help em phát, em thanks nhìu....

htclub

Nối internet thông pc

Tui muốn truy cập internet trên ppc bằng cách kết nối với máy tình thì làm như thế nao nhỉ

O2XDAEXEC

Trước tiên bạn hãy cài chương trình Active Sync trên PC trước,hiện nay sử dụng nhiều là phiên bản 4.5 đó.Sau đó bạn cắm Sync vào,rồi mở chương trình đó trên PC, vào File-->Connection Settings-->This computer is connected to:chọn The internet là xong.
Chúc vui!

em đã đăng ký GPRS và cài đặt cấu hình rồi, nhưng khi kết nối thì nó bảo là "no modem at above number. to check your connection settings and change them ì neded" bác nào biết help em phát, em thanks nhìu....

Bạn tải cái này về cài vô main, vô NetworkWizard trong setting/connection, chọn mạng bạn đang xài và ok thế là xong cho phần GPRS, bản này xài cho rom WM06

phenmientay

Bác nào biết chỉ giùm: Không hiểu sao, khi mình chép file excel từ pc vào con EXEC thì nó không convert sang .pxl nữa mà vẫn cứ .xls . Mình vào tool\advanced tools\edit file conversion setting, phần destop to device không thấy mục Excel workbook to Pocket Excel workbook gì cả. Mình đã gỡ activesync, cài lại, vẫn thế. Bác nào biết vui lòng hướng dẫn. Thanks

phenmientay

Có bác nào bị giống mình không? Mình thậm chí đã up lại rom wm5 1.01.01 (rom date 09/20/06). Thế mà vẫn không được. Chán!

treowm

Bác thử dùng soft hỗ trợ Bluetooth xem. Em có vài cái, nếu cần thì em up lên cho.

mình đang xài treo 750, sao tự nhiên Bt của máy ko sent được nửa. tình trang em nó thế nay, khi dò thiếc bị vẩn tìm thấy ,máy bên kia cũng thấy mình ,nhưng khi nhấn kết nối thì cả hai đều báo là ko kết nối được vậy là sao hả bác tritrung,có cách nào khắc phục ko,làm ơn chỉ mình với .à còn nữa nói luôn cho bác rỏ là khi mình vào chọn file để gỡi đi thì trong menu chỉ còn gởi được bằng <bean, mms, mail.>còn chức năng bluetooth thì ko còn thấy đâu nữa...xin bác chỉ giáo....chờ PM của Bác

cagivamito

Mình dg xài con O2s cũng bị vậy! Cũng dò, cũng thấy nhưng k kết nối hoặc kết nối ngắt quãng khoảng 10s là tự thoát! bác chỉ giáo dùm với ! Minh dg xai WM5! Tiện thể cho mình hỏi luôn là con O2s có up rom lên WM6 dc k vậy?

vinhquang0712

các cao thủ cho em hoỉ cách kết tai BT cho kaiser AT&T và tai nghe LUBX NC1 em đã làm mọi cách cho chúng nhận nhau ,nhưng cái Kaiser cuả em không thấy BT tai ghe này được

@pm mình đã làm được rồi....

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình dg xài con O2s cũng bị vậy! Cũng dò, cũng thấy nhưng k kết nối hoặc kết nối ngắt quãng khoảng 10s là tự thoát! bác chỉ giáo dùm với ! Minh dg xai WM5! Tiện thể cho mình hỏi luôn là con O2s có up rom lên WM6 dc k vậy?

Bạn qua đây nhé, có cả 1 núi luôn. Cứ mới nhất mà dùng

cagivamito

HIHIHI QUA ĐÂY LÀ QUA ĐÂU? MÌNH QUA TOPIC BA RÙI! KIẾM LE LƯỠI! CŨNG UP ROM WM6 V14 CỦA ANH RÙI.VẪN BỊ! MÀ DVHA UI, SAU KHI UP MÁY BÁO MUỐN ACTIVESYNC LÀ PHẢI BẢN 4.5, HÍC DG KIỀM NÈ! DÙ SAO CŨNG THANK RẤT NHIỀU (kiếm hoài k thấy chữ thank đâu, chỉ mình với)

QUYNHPHUONG

may Dopod M700 khong mo duoc wifi. cac thong so cai dat wifi deu mat.cac ban chi minh cai lai wifi voi (truoc kia van dung duoc).Cam on!

hoadainhan70

Active Member
Khi thực hiện chuyển files từ máy này qua máy khác bằng Bluetooth thì có lỗi sau xuất hiện ở máy gửi files mặc dù máy đã nhận ra máy được nhận file nhưng không gửi được

Máy của Đệ trước đây chạy OS wm 5.0 thì vô tư gủi nhận files qua Blutooth nay upRom lên 6.1 thì không được Vậy các anh em giúp đỡ nhá , không biết là post vào đâu vì diễn đàn của chúng ta lớn quá thông củm nhá