• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

quyeno2

Sao dạo này có nhiều người chê con Neo thế nhỉ,em dùng con này suốt từ hồi tháng 6 cho tới nay có sao đâu, lúc mới mua về quả thật sóng của nó cũng hơi kém thỉng thoảng khi SR lại hay bị lỗi cái phone nó bị " No Service" phải HR lại máy nhưng sau khi up rom cho nó thì sóng khỏe lắm chạy ổn định hơn nhiều ah,em thấy nhược điểm duy nhất của nó là cái loa ngoài nghe nhạc rất kém (nếu thích nghe nhạc bằng loa ngoài hay thi mua điện thoại China cho xong)

S

sweetvietguy81

Guest
Mình vừa bị mất con o2i giờ dang tính mua lại cái atom mà vào phần thảo luận thấy có nhiều người chê quá. Cái loa ngoài của nó nhỏ lắm hả bạn? Vậy còn cái o2 neo thì sao? 2 cái này theo bạn cái nào tốt hơn? O2 exec thì to và bất tiện quá. . .Loại nào xài hay nhất nhỉ? Xài PPC rồi giờ không muốn quay lại mấy cái Nokia ghẻ nữa, chán lắm

o2i cấu hình mạnh hơn nhưng kg có WM 5.0 và WiFi

miniS dù sao cũng là dòng HTC mới có WM5.0 và WiFi

Theo ý kiến riêng của BK thì bạn nên dùng miniS, cấu hình tạm được và hợp với hiện nay (đa số ssoft bây giờ đều áp dụng cho WM 5.0)

Have Funs

Vậy là bạn chưa bao giờ xài o2i rồi, mình vừa bị mất xong. Vào quán cafe truy cập wifi vi vu, chỉ có o22 là ko có wifi thôi bạn ơi

Last edited by a moderator:

cubo

Banned
theo tớ,nếu đủ đ/k tài chính thì mua con EXEC vì hiện giờ chưa thấy con PPC Phone nào có màng hình VGA và cấu hình mạnh hơn!
Nếu tài chính eo hẹp thì o2s là lựa chọn tốt nhất!

S

sweetvietguy81

Guest
con o2S to kềnh càng, camera dở tệ, còn tệ hơn con o2i bị mất. Mình cũng thích exec chỉ có điều nó to quá với lại mỗi lần có đt tới phải mở nắp ra mới biết ai gọi. Thật là bất tiện, chắc là mua Neo thôi, Atom bị nhiều người chê quá

hcqp

Camera của điện thoại khoảng 2Mp trở lại thực tế vẫn không đáp ứng được nhu cầu chụp ảnh...Chủ yếu là ghi nhận một số hình ảnh mang tính bằng chứng hay chụp để lưu danh bạ mà thôi! Vì vậy, 0.3 hay 1.3 thì độ hữu dụng cũng thế cả!
ĐÚng là tốc độ hơi chậm (400Mh) nhưng cũng đáp ứng rất tốt các Game và Soft hiện nay. Màn hình to dễ thao tác PDA và xem phim ảnh, học Anh văn... Kiểu dáng cồng kềnh rất nam tính! (tuy vậy, kích thước cũng gần như con O2 IIi)
Và cái chính là phần cứng của O2 IIs rất tuyệt! Có thể nói O2 IIs là một con dạng "nồi đồng cối đá" trong làng PPC hiện nay! Có thể mình xài con O2 IIs nên có một số nhận xét phiến diện...Tuy nhiên, bạn hãy thử một lần rồi xem...bạn sẽ thích ngay mà!!!

htc

Em đang định mua con Qtek S200.Các bác cho em lời khuyên dzới,có nên mua em qtek này ko?hay với giá tiền khỏang cỡ đấy (hay hơn chút cũng được :( ) thì có em nào khá hơn ko?bác nào có kinh nghiệm xài cái em Neo thì cho em ý kiến với.thanks

chauo2

Mình đang dùng O2s,bây giờ tính muốn đổi sang dòng Universal_O2EXEC. Nhưng mình thấy con EXEC này ko đc thuận tiện trong sử dụng cho lắm,trừ khoản nhắn tin,chứ nếu để mở như Laptop thì nó lập cập,ẻo lả. Còn xoay gập vào thì thiếu các nút chức năng(như Ok,2 nút phía dưới màn hình,chỉ còn Navigator) và cáp xoay hay bị dơ,xoay nhiều thì bị xoắn cáp. Thích nhất cái giắc Audio Out 3.5'' và loa Stedio thuộc loại to nhất dòng O2 phải ko các bác?
Bây giờ theo các pác có nên mua Uni ko? Hay là dợi mấy tháng nữa cố gắng mua luoon con Flame???????/

cubo

Banned
Bác nói sao chứ con EXEC nếu muốn nhận cuộc gọi hay từ chối mà ko mở nắp vẩn được đấy.Theo nhận xét riêng của tớ thì cáp màng hình của EXEC thuộc dạng bền ,khó hư vặt như bọn Samsung,màng hình VGA quá đẹp,mọi thứ đều ok cả trừ việc nó hay die D.O.C hơn mấy dòng khác mà thôi

yingzhou

Nhận cuộc gọi khi đang đóng nắp thì bạn nhấn nút xanh ở dưới màn hình í. Sau đó trên nắp lưng của màn hình có một lỗ nhỏ, để nghe phone đó bạn. Mặc dù không to bằng phone bên trong. :D Exec là đỉnh nhất hiện nay rồi. Cho dù Flame có ra thì cũng chưa biết được hơn Exec chỗ nào. Được cái ROM và Graphic thôi/.

J

JerryBC

Guest
Mình rất muốn tìm một con PDA Phone nhưng chạy mạng SFONE, các bạn có ai biết thì giới thiệu dùm nhé. Thanks

Huycl2507

Mình vừa bị mất con o2i giờ dang tính mua lại cái atom mà vào phần thảo luận thấy có nhiều người chê quá. Cái loa ngoài của nó nhỏ lắm hả bạn? Vậy còn cái o2 neo thì sao? 2 cái này theo bạn cái nào tốt hơn? O2 exec thì to và bất tiện quá. . .Loại nào xài hay nhất nhỉ? Xài PPC rồi giờ không muốn quay lại mấy cái Nokia ghẻ nữa, chán lắm
Vậy là bạn chưa bao giờ xài o2i rồi, mình vừa bị mất xong. Vào quán cafe truy cập wifi vi vu, chỉ có o22 là ko có wifi thôi bạn ơi

Loa của ATom và Neo theo cảm nhận của mình thì đều tệ và nhỏ như nhau cả.Nếu bạn thích loa to thì hiện tại chỉ có Exec là to nhất.
Còn nếu loại bỏ Exec ra thì mình thấy bạn nên chọn Neo vì giá rẻ hơn ATom nhưng xài thấy êm hơn ( trước mình xài ATom có nửa tháng loa nó tệ quá và cà giựt nên bán tống bán tháo đi :( )

hcqp

con o2S to kềnh càng, camera dở tệ, còn tệ hơn con o2i bị mất. Mình cũng thích exec chỉ có điều nó to quá với lại mỗi lần có đt tới phải mở nắp ra mới biết ai gọi. Thật là bất tiện, chắc là mua Neo thôi, Atom bị nhiều người chê quá

Bạn đang xài con O2 IIi (520Mhz) giờ chuyển qua con Neo (200Mhz)...liệu có cảm thấy khó chịu khi dùng không nhỉ?! Được cái là con Neo có Camera 2.0!
Phải chi con Neo có bàn phím giống như con O2 XDA TRION thì hay hén!
Hay bác dùng lại con O2 IIi đi (mua cũ cho rẻ tiền - khoảng dưới 5 triệu) rồi sau này mua con khác đã hơn :-?? Hoặc con O2 XDA TRION cũng ngon đấy bác...tốc độ vẫn là 200Mhz, nhưng có bàn phím ngoài dùng rất đã!

Last edited by a moderator:

m2faces

Loa của ATom và Neo theo cảm nhận của mình thì đều tệ và nhỏ như nhau cả.Nếu bạn thích loa to thì hiện tại chỉ có Exec là to nhất.
Còn nếu loại bỏ Exec ra thì mình thấy bạn nên chọn Neo vì giá rẻ hơn ATom nhưng xài thấy êm hơn ( trước mình xài ATom có nửa tháng loa nó tệ quá và cà giựt nên bán tống bán tháo đi :( )

Hình như lúc mở nhạc mình nghe cả 2 loa sterio và 2 loa phone.kiểu này thì thành giàn âm thanh 4.1 rồi còn gì. :D

Nemmatlanh

Bạn đang xài con O2 IIi (520Mhz) giờ chuyển qua con Neo (200Mhz)...liệu có cảm thấy khó chịu khi dùng không nhỉ?! Được cái là con Neo có Camera 2.0!
Phải chi con Neo có bàn phím giống như con O2 XDA TRION thì hay hén!
Hay bác dùng lại con O2 IIi đi (mua cũ cho rẻ tiền - khoảng dưới 5 triệu) rồi sau này mua con khác đã hơn :-?? Hoặc con O2 XDA TRION cũng ngon đấy bác...tốc độ vẫn là 200Mhz, nhưng có bàn phím ngoài dùng rất đã!

Oác.02Trion có tốc độ 200Mhz ở đâu vậy? :-/ .02Trion tốc độ khá nhanh,400Mhz và là chip của SamSung,nên tốc độ 400Mhz đó có thể nhanh bằng tốc độ 520Mhz của chip Intel.Và đôi khi còn cảm thấy nhanh hơn nữa kìa :)) .Nhưng mà con Trion đó dáng xấu lắm.Nhìn chẳng bắt mắt chút nào cả.Thua xa Exec.

Tom_codon

Super V.I.P
Bây giờ có con 02 Artemis và 02 Flame là mình rất thích về cấu hình và mẫu mã.Nhưng giá thành còn hơi cao.Artemis chắc sẽ phù hợp hơn và có thể tương lai rất nhiều người sẽ chọn Artemis làm chú dế cho mình....!

AChau

Bây giờ có con 02 Artemis và 02 Flame là mình rất thích về cấu hình và mẫu mã.Nhưng giá thành còn hơi cao.Artemis chắc sẽ phù hợp hơn và có thể tương lai rất nhiều người sẽ chọn Artemis làm chú dế cho mình....!

Đồng ý luôn! Quả là Artermis mẫu mã rất hấp dẫn, dáng có vẻ nhỏ, gọn, thanh lịch mà nam tính, cấu hình đầy đủ lại có thêm cả GPS tích hợp.
Nhưng mình băn khoăn mấy điều:
- Chip tốc độ 200 có đủ để chạy GPS không? Hồi trước chạy 1 con tốc độ 400 mà khi dừng xe vẫn phải chờ khoản 20'' :-(
- Ngoài ra Artermis dùng thẻ nhớ MicroSD. Thẻ này dung lượng lớn nhất là 2G của Sandisk, nhưng nếu vừa lưu bản đồ, vừa trữ nhạc thì e ... hơi chật.
- Thêm một băn khoăn nữa là chú này không có bàn phím trượt :-(

Thôi đành đợi thêm nhiều người dùng rồi mình xem phản hồi thế nào :D

mochoat

O2 Xda exec !!

các bác cho em hỏi cái . em đang phân vân giữa con exec và T-mobile . không biết con T-mobile so với exec khác nhau về chất lượng như thế nào mà em thấy thợ chê T-mobile nhiều quá/ với lại cho em hỏi luôn con exec nghe nhạc loa ngoài có được coi là to và hay nhất hiện nay so với các loại PPC khác không . em nghe nói có bác chế được pin của exec lên 3200A rồi. thế muốn chế thêm cho nó 1 hoặc 2 cái loa và màn hình ngoài nữa không nhỉ ( câu này mong các bác thích nghịch kỹ thuật chỉ giáo) nếu hoàn thiện như thế chác chắn exec sẽ đứng đầu chẳng còn gì để chê cả :D ;;)

hcqp

các bác cho em hỏi cái . em đang phân vân giữa con exec và T-mobile . không biết con T-mobile so với exec khác nhau về chất lượng như thế nào mà em thấy thợ chê T-mobile nhiều quá/ với lại cho em hỏi luôn con exec nghe nhạc loa ngoài có được coi là to và hay nhất hiện nay so với các loại PPC khác không . em nghe nói có bác chế được pin của exec lên 3200A rồi. thế muốn chế thêm cho nó 1 hoặc 2 cái loa và màn hình ngoài nữa không nhỉ ( câu này mong các bác thích nghịch kỹ thuật chỉ giáo) nếu hoàn thiện như thế chác chắn exec sẽ đứng đầu chẳng còn gì để chê cả :D ;;)

T-Mobile MDA Pro và O2 xda exec đều thuộc dòng Universal do HTC sản xuất mà, chỉ khác vỏ thôi! ;)
Bạn đừng tham quá trong việc chế biến một món dù là đồ chơi...nhưng đắt tiền như con Exec. Bạn chế thêm nhiều thứ xung quanh như Pin, loa, màn hình như thế dễ gây sốc điện có thể làm con PPC đáng yêu của bạn chết luôn đó! Bên chủ đề tai nghe có bàn tới điều này..có bạn đã vì nghe tai nghe chế của thằng khác cho Exec mà bị xốc điện rồi đó!
Mình nghĩ, các thiết bị điện tử càng tối tân thì càng dễ nhạy cảm với xung điện, nên dễ hỏng hóc nếu bạn thay thế, nâng cấp không đồng bộ.
Vài lời cùng sự lựa chọn của bạn!

Tom_codon

Super V.I.P
Dùng đơn thuần chỉ cần Up rom không cẩn thận còn die Exec như chơi nữa là chế biến.Mình không thể hiểu nổi tại sao một PPC cao cấp của HTC như Exec lại die vì những trường hợp rất ngớ ngẩn.Xin khuyên các bạn dùng Exec nên đọc kĩ các bài hướng dẫn của Man Phạm Quang trước khi muốn Up rom cho dòng này...!

trantrongtuan

OMAP 850 chạy không bằng Intel 416 vì cache intel là 32 trong khi cache OMAP là 8.
Nó tương tự như cache L2 trong chip nhà các bác đấy.
Nhưng đang kết con miniS!
MiniS thấy bảo xem film thì bị giật, nghe nhạc bằng PocketMusic (bật cả Bass+Equailizer) cũng giật điên cuồng, nếu nghe bằng WM10 thì mỗi khi có tin nhắn, cuộc gọi đến thì cũng giật loạn lên 1 lúc mới vào đọc tin nhắn đc. Không biết đúng không nữa.

đúng rồi đấy bác. lên em không dùng đc Pocketmusic điên quá .
chắc phải cố cày em EXEC thôi. không hiểu đc bon HTC sao lại đưa ra một con máy đời sau mà lại chạy kém chậm hơn đời trước. z

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.