• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

thanhcp

Ở đâu mà so sánh hay vậy bạn? Về mặt lý thuyết thì 520Mhz lớn hơn 400Mhz tương đối nhiều, về mặt công nghệ thì Intel là đại gia số 1 về bán dẫn rồi, Samsung sao phải đối thủ. Bạn có thể gửi cho mình đường link cái so sánh đó để tham khảo không???

Bác mua Echip Mobile số 18 tháng 12 xem đi, phần giới thiệu về htc p3600i nói vậy mà. Trong đó nói rõ ràng test chơi media với bit rate 1500 kbps thì exec & eten X500+ (chip samsung 400mhz) chào thua, nhưng thằng 3600i vẫn ngon vì nó là samsung 500mhz. Nó cũng so sánh luôn thế, thực ra em có được test đâu! :))
Em cũng không phải dân IT, không hiểu rõ các hãng lắm, là đọc được thế, mong các bác chỉ bảo!

Chỉnh sửa cuối:

Paxcal

Các anh ơi cho hỏi, em đang muốn mua con chú 02 minis cũ nhưng ko biết phải kiểm tra thế nào, nhỡ mua phải 1 con máy lởm thì buồn lắm. Làm ơn cho em xin 1 ít kinh nghiệm nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các anh ơi cho hỏi, em đang muốn mua con chú 02 minis cũ nhưng ko biết phải kiểm tra thế nào, nhỡ mua phải 1 con máy lởm thì buồn lắm. Làm ơn cho em xin 1 ít kinh nghiệm nhé

Mua máy cũ thì cũng chỉ dựa vào mấy yếu tố: tem voil, các chân ốc con gin, hình thức của máy, test máy chạy ngon... nói chung là chỉ khách quan thôi bạn ạ còn nếu máy đã được thợ mông má lại thì cũng chịu thôi khó phân biệt lắm. Mua máy cũ thì phải chịu chấp nhận dủi ro thôi. Thân!!!

killerman911

em đang phân vân giữa 2 máy 02 Stealth hay la` 02 Neo.Anh em nào có kinh nghiệm thì tư vấn dùm em.Em chỉ cần loại nào chụp hình đẹp đẹp,còn khoảng nghe nhạc thì ko thành vấn đề

psthanh

Neo đi bro. stealth màn hình bé á. 1 thân đỡ hư hơn . chúc bro có cái máy vừa í

minh_zonM

mình mới xài o2s chua có nhiều kinh nghiệm ,xài thấy cũng tạm dược .có bác nào xài rồi cho biết cảm nhận với.

bongbin2218

Con 02s có tốc độ hơi chậm 1 tí nhưng bù lại có nhiều bản room phong phú tha hồ up, so với các anh tài hiện nay thì kg bằng rồi nhưng chỉ cần nghe gọi, cài ít ứng dụng và wifi thì ok.

Nemmatlanh

Con 02s có tốc độ hơi chậm 1 tí nhưng bù lại có nhiều bản room phong phú tha hồ up, so với các anh tài hiện nay thì kg bằng rồi nhưng chỉ cần nghe gọi, cài ít ứng dụng và wifi thì ok.

Ai bảo bạn 02S chạy chậm thế?:D,nó chỉ chậm hơn so với những con khủng như Flame hoặc Exec hoặc Ameo thôi,chứ so với Neo,MiniS hoặc mấy con CHip 400 khác không hề thua nhé.Mà lại có nhiều Rom vọc mà vọc lại không lo lắng sợ Die máy vì nó rất trâu bò.Có Wifi và màn hình rộng,nói chung là 02S vẫn rất hay và được nhiều người lựa chọn.Nhưng mà bây giờ hàng 02S nát quá rồi,phải chọn đựoc máy ngon dùng mới đã :D

batuocbongdem

đang xài con O2 trion,bây giờ muốn nâng cấp lên con khác giá 2nd khoảng <6tr ko biết xài con nào đây mấy bro.Tính mình thích chọc phá,thích uprom nên ko biết fai chon sao đây,nghe nói mấy dòng ATOM dở ko có nhiều rom để up fai ko mấy bro.

XuanTruong

Super V.I.P
đang xài con O2 trion,bây giờ muốn nâng cấp lên con khác giá 2nd khoảng <6tr ko biết xài con nào đây mấy bro.Tính mình thích chọc phá,thích uprom nên ko biết fai chon sao đây,nghe nói mấy dòng ATOM dở ko có nhiều rom để up fai ko mấy bro.

Theo Mình giá đó Bạn chơi em Exec là ok nhất! Rom và soft rất nhiều cho Bạn vọc!;;);;);;)

dinhnn

mình đang muốn mua cái HTC P4350, nghe nói cái này pin xài lâu hơn và sóng cũng ổn định hơn vì xài chip 850 200mhz. nhung lại cũng có nhiều người nói xài con 8525tốt hơn.

mình cũng hỏng biết ra sao nữa vì chưa xài thử, nhưng thích 4350 vì kiểu dáng mỏng hơn cũng như trượt êm hơn.

Có anh em nào xài qua rồi có thể cho em chút lời khuyên không.

đang phân vân quá.

cảm ơn nhiều

minhpavel

theo các bác thì nên mua atom life hay hermes.Em đang rất phân vân giữa hai chú này.atom life thì vừa đẹp vừa có cấu hình mạnh nhưng thấy có nhiều bác kêu ca quá thành ra kô biết thế nào.Các bác tư vấn giúp em nhé.thanks

volcanic

em đang phân vân giữa o2steath, neo, atom exec ko biết nên dùng cái nào bây giờ nhỉ

thehaineo

cho mình hỏi,giữa zinc và trion,con nào nghe nhạc qua loa ngoài lớn hơn?nhờ các sư huynh chỉ giáo

Medkid

theo các bác thì nên mua atom life hay hermes.Em đang rất phân vân giữa hai chú này.atom life thì vừa đẹp vừa có cấu hình mạnh nhưng thấy có nhiều bác kêu ca quá thành ra kô biết thế nào.Các bác tư vấn giúp em nhé.thanks

Mua Atom life đi bạn, dù cả 2 đều không có GPS, đó cũng là nhược điểm duy nhất của Atom Life mà mình thấy, còn Hermes thì tuy rằng có bàn phím trượt nhưng mà nhiều khi cầm nó có cảm giác "lỏng lỏng tay" không chắc chắn, còn nếu dư giả 1 chút thì mua luôn Kaiser xài cho sướng.
Mua Atom life về up bản rom 6.1 của mình build nhìn quá cool luôn.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21675

Status
Không mở trả lời sau này.