• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

tuantruong99

Các bạn góp ý dùm loại Eten X500 và X500+, tôi dự định mua mà chưa biết chất lượng so với các hãng khác, O2... như thế nào
Cám ơn

version

Theo các bác, O2 Flame hoặc Atom Life thằng nào nó tốt hơn nhỉ, hiện mình sống bên Mỹ - hãng bảo hành chính cho nó là điều cực kì giới hạn. Có cũng là thời gian mà mình mua online, mỗi lần bảo hành rất tốn thời gian và shipping lôi thôi . Nên mong là các bác góp ý cho con Flame ( mình đọc kĩ thấy nhiều người chê khả năng Rom và kén soft của nó, mà mình thích vọc soft vì đang là sinh viên trong IT) mong các bác chỉ dẫn sự lựa chọn đúng cho người mới làm quen như mình. Sẵn tiện bác nào thấy sản phẩm nào tốt hơn 2 thằng đó cho mình biết cũng được hehe ..thanks nhé

osama

Các bạn cho mình xin ý kiến so sánh giữa hai dòng máy Eten và HTC. Trước giờ mình vẫn dùng HP, bây giờ tính đổi qua xài PPC phone, thấy hai dòng máy Eten & HTC đẹp quá nhưng chưa có kinh nghiệm gì về mấy con này nên xin hỏi các bạn cho ý kiến so sánh. Những cái mình quan tâm nhất là
- thời gian sử dụng pin
- bắt sóng tốt
- dễ cài soft, tốc độ
- máy nào chạy ổn định, ít bị freeze.
Chân thành cám ơn các bạn nhiều.
PS: còn một điều nữa mình muốn hỏi: mình được biết HTC là của hãng Đài Loan, còn thằng Eten có xuất xứ từ đâu vậy mấy bạn?

DonMetal

Theo các bác, O2 Flame hoặc Atom Life thằng nào nó tốt hơn nhỉ, hiện mình sống bên Mỹ - hãng bảo hành chính cho nó là điều cực kì giới hạn. Có cũng là thời gian mà mình mua online, mỗi lần bảo hành rất tốn thời gian và shipping lôi thôi . Nên mong là các bác góp ý cho con Flame ( mình đọc kĩ thấy nhiều người chê khả năng Rom và kén soft của nó, mà mình thích vọc soft vì đang là sinh viên trong IT) mong các bác chỉ dẫn sự lựa chọn đúng cho người mới làm quen như mình. Sẵn tiện bác nào thấy sản phẩm nào tốt hơn 2 thằng đó cho mình biết cũng được hehe ..thanks nhé

Flame thì em chả biết(chỉ biết những điều chả hay ho) còn atomlife thì em đang dùng đây, chả có j phải chê cả. Tốc độ thực sự bứt phá, rom thì bác Medkid đang cook ầm ầm. Chạy ít lỗi, đụng soft, up rom từ thẻ khỏi lo lỗi máy. hiii vài lời vậy thôi bác ơi. Ah em thích cả FM của nó nữa ^^

snoopy274

Cho mình hỏi về O2 Flame

Hiện tại em đang xài Iphone, em cảm thấy lướt web rất tốt, chỉ có một nhược điểm là ko thể nghe nhạc và xem phim online được. Em định đổi sang dùng PPC vì em nghe nói là HDH WM 6 có thể xem phim và nghe nhạc online. Điều này có đúng ko vậy các bác? Chất lượng như thế nào?
Em định sẽ lấy 02 Flame, nhưng hdh mặc định của nó là WM 5, vậy nếu up room lên thì phải dùng room của HTC nào?
Em ko hiểu rõ về PPC lắm, mong các bác chỉ dẫn giúp em!
Cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

boy_bad_luck

các bác cho mình hỏi thăm, Mình đan xài con hp 6828 nay muốn thử con flame. Nghe nói pin yếu với sóng yếu lại cái tội quá bự. Các bác thấy có nên mua không, con HP xài tốt lắm, tại mình muốn có điều khiển remote trong tay mạnh nên mới muốn đổi qua, HP chỉ điều khiển được khoàng 2 mét là dữ rồi :(. nếu thấy được mình mua liền, mai mốt dư con HP với lại con o2 mini chắc tìm ai chia lại quá

boygame

Các Bro làm ơn cho hỏi nên chọn giữa O2s hay O2miniS

ai đã hoặc đang dùng qua 2 dòng trên có thể cho em ý kiến nên mua con nào không ạ ? em thấy O2 S chip mạnh hơn o2 miniS nhưng nghe nói là tốn pin hơn.vậy O2miniS có chậm hơn O2S nhiều không ạ ? và nên chọn con nào trong 2 con trên ? mong các bro góp ý để em mua ạ .thankss

Tuan1412

ai đã hoặc đang dùng qua 2 dòng trên có thể cho em ý kiến nên mua con nào không ạ ? em thấy O2 S chip mạnh hơn o2 miniS nhưng nghe nói là tốn pin hơn.vậy O2miniS có chậm hơn O2S nhiều không ạ ? và nên chọn con nào trong 2 con trên ? mong các bro góp ý để em mua ạ .thankss

Mình vẫn bỏ 1 phiếu cho BA,BA rất trâu bò pin kém thì dùng pin dung lương cao có sao đâu bác.minis chạy chậm mà lại 0 ổn định.

rgvbaoxan

miònh đang xài T mobile giống Mini S thấy rất ổn định, tốc độ nhanh, sóng cực mạnh mà lại không hao pin nữa chứ, pin của nó nếu để chờ và nghe gọi thì từ 03 ngày trở lên đó bạn à.

Chỉnh sửa cuối:

tanhoan

tôi khuyên bạn nên chọn MINI S, chất lượng pin thi hơn hẳn 02 S.nếu bạn sử dụng chức năng hình ảnh màu sắc màn hình cũng hơn hẳn xem phim và ảnh thì màn tuy bé nhưng đã mắt hơn 02S, âm thanh thì cũng nhinh hơn 1 chút, về những chức năng khác với tôi thì thấy cũng hay hơn, còn các bác nào có ý kiến khác em không vậy? hiên tại tôi đang dùng HTC TOUCH II thấy ưu điểm hơn rất nhiều đời máy như tôi đã dung qua như là ( 02 miniS,NEO,EXEC,ATOM)

Chào các bác , chả là Em đang băn khoăn không biết chọn giữa 2 con O2 minis và Dopod C720W bác nào dùng rồi có nhiều kinh nghiệm chỉ giúp Em với . O2minis thì có vẻ như hơi to nhưng lại có màn hình cảm ưng, còn Dopod thì nhìn có vẻ nhỏ nhẹ đẹp hơn nhưng lại không có màn hình cảm ứng

poiuy

Không so sánh được đâu, vì một cái là PPC phone, một cái là smart phone. Cá nhân mình thì không bao giờ mình mua Smartphone nữa, dùng khó chịu lắm.

huynhthai

mình đang phân vân có nên mua O2minis kh các bạn giúp mình voi nó nghe nhạc co hay kh và chạy có ổn định kh vậy mình dự định sẽ mua ở LÊ HÙNG ở chổ đó bán đồ tốt kh vậy anh em cho mình ý kiến nha cám ơn trước nha

XuanTruong

Super V.I.P
mình đang phân vân có nên mua O2minis kh các bạn giúp mình voi nó nghe nhạc co hay kh và chạy có ổn định kh vậy mình dự định sẽ mua ở LÊ HÙNG ở chổ đó bán đồ tốt kh vậy anh em cho mình ý kiến nha cám ơn trước nha

O2MiniS cũng được đấy! Còn ổn hay không là do Người dùng và do từng bản Rom nữa chứ! Về mua bán thì Bạn tham khảo nơi trung tâm thương mại PV nhé!!!;;)

huynhthai

vậy hả cảm ơn bạn nha ma nghe nhạc hay kh bạn.mình nghe noi up lên WM6 được phải kh ma có ổn định kh bạn.lên MW6 co cài được nhiều phần mềm kh vậy và chơi game giả lậm duoc kh ban.

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn cho mình xin ý kiến so sánh giữa hai dòng máy Eten và HTC. Trước giờ mình vẫn dùng HP, bây giờ tính đổi qua xài PPC phone, thấy hai dòng máy Eten & HTC đẹp quá nhưng chưa có kinh nghiệm gì về mấy con này nên xin hỏi các bạn cho ý kiến so sánh. Những cái mình quan tâm nhất là
- thời gian sử dụng pin
- bắt sóng tốt
- dễ cài soft, tốc độ
- máy nào chạy ổn định, ít bị freeze.
Chân thành cám ơn các bạn nhiều.
PS: còn một điều nữa mình muốn hỏi: mình được biết HTC là của hãng Đài Loan, còn thằng Eten có xuất xứ từ đâu vậy mấy bạn?

HTC là một công ty lớn mạnh chứ kg đơn giản như bạn nghĩ.Hight Tech Computer (HTC) được gọi là Gã khổng lồ giấu mặt vì là nhà sản xuất cho nhiều dòng PPC của nhiều hãng.
Cho đến bây giờ không dòng PPC nào sánh được với HTC về sức mạnh lẫn giá cả.

huynhthai

các bác giúp e với tư vấn dùm e giữa con O2miniS với con Cingular 8125 di e đang phân vân giữa 2 con nầy các bác giúp giùm nha

poiuy

Bạn nên chọn Cingular, đẹp hơn, phím bấm dễ dùng hơn và cáp ít hỏng hơn, mình chưa gặp ai dùng cingular bị hỏng cáp, còn về tính năng khác thì như nhau.

huynhthai

uh bạn oi 8125 up lên mw6 ôn dịnh hơn phải kh với lại nhanh hơn mw5 phai kh.nghe nhac 8125 nghe lớn hơn mấy cái pda khác phải kh.tại mình thường nghe nhạc với lại con nay pin sẽ lâu hơn so với máy con kia phai kh.

XuanTruong

Super V.I.P
uh bạn oi 8125 up lên mw6 ôn dịnh hơn phải kh với lại nhanh hơn mw5 phai kh.nghe nhac 8125 nghe lớn hơn mấy cái pda khác phải kh.tại mình thường nghe nhạc với lại con nay pin sẽ lâu hơn so với máy con kia phai kh.

WM6 không nhanh hơn và cũng không ổn hơn WM5, nhưng tiện ích thì nhiều và mới hơn, đẹp hơn và tương thích tốt với các Soft mới hơn. Còn nghe nhạc thì chủ yếu phụ thuộc vào phần cứng của máy Bạn nhé! Chúc vui!:):):)

Status
Không mở trả lời sau này.