• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentien2056

ChỌn Ppc CÓ Qwerty_chÍp>=400_pin LÂu_sÓng KhỎe

--------------------------------------------------------------------------------

Chào Các Bạn Hiện Nay Mình Đang Rất Phân Vân Để Chọn Mua 1 Máy Thích Hợp Với Túi Tiền Cũng Như Nhu Cầu Sử Dụng Của Mình,Cậu Nào Có Kinh Nghiệm Thì Giúp Mình Với.
----------------------------------------------
Mình Cần 1 Con Có :
1-Bàn Phím Qwerty
2-Chíp >=400mhz - Windows Mobile 6 (RAM 128 ROM 256 Thì Càng Ổn)
3-Nghe Nhạc Chất Lượng Âm Thanh Ổn
4-Pin Lâu - Sóng Khỏe
5-(Có FM Hay GPS Thì Càng Tốt)

Hiện Nay Mình Đang Định Mua 1 Em Với Giá Ít Hơn 10T
Đang Phân Vân 1 Số Con Sau

1-E-TEN Glofiish M700 - GPS Khỏe Nhưng Pin Yếu
2-HTC TyTN II P4550 (HTC Kaiser 120) - Con Này Hơi Đắt Phải Mua Secound Hand Thôi
3-2-O2 ZInc - Con Này Pin Và Sóng Yếu Hay Phải Handset
4-T-Mobile MDA Pro (HTC Universal) - Con Này Pin Khỏe Nhưng 1.3 Megapixel
5-I-Mate JASJAR (T-Mobile MDA Pro ; HTC Universal) - Con Này Pin Khỏe Nhưng 1.3 Megapixel
.....
Thanks Các Bác Đã Đọc Bài Của Em

hakkinen

uh bạn oi 8125 up lên mw6 ôn dịnh hơn phải kh với lại nhanh hơn mw5 phai kh.nghe nhac 8125 nghe lớn hơn mấy cái pda khác phải kh.tại mình thường nghe nhạc với lại con nay pin sẽ lâu hơn so với máy con kia phai kh.

WM6 hỗ trợ đồ hoạ tốt hơn WM5 nhiều nên xem phim, chơi game sẽ tốt hơn nhiều đấy bạn ạ. Nghe nhạc thì nghe qua loa ngoài máy nào cũng như máy nào thôi, k khác biệt là mấy, đều chán cả :D Còn nghe qua tai nghe thì âm lượng và chất lượng phụ thuộc chủ yếu vào tai nghe và quan niệm của mỗi người. Còn ổn định thì còn tuỳ, nếu máy nào có ROM WM6 ship (tức là ROM của chính hãng sản xuất máy phát hành) thì sẽ ổn định, k thì k thể ổn định bằng WM5 được (Universal là 1 ví dụ, nó k có ROM ship WM6 mà được xây dựng trên các ROM của các dòng máy khác nên driver cho phần cứng k thể tốt bằng bản WM5 ship được). Tóm lại là cái này cũng rất tương đối, tuỳ từng người cảm nhận thôi

hanbaoquan

cho em hỏi con Xda lls thuộc dòng nào, hệ điều hành có up lên được 2k6 không? Giá con O2 Exec cũ giờ là nhiêu vậy

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi con Xda lls thuộc dòng nào, hệ điều hành có up lên được 2k6 không? Giá con O2 Exec cũ giờ là nhiêu vậy

O2 Xda IIs thuộc dòng HTC BLUE ANGEL
Máy của Bạn Up được lên 2k6 đó! Bạn qua Box Rom đây => http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=97
để tham khảo và tải về dùng nhé, Còn máy Exec cũ thì Bạn qua Box trung tâm thương mại PV để tham khảo! Chúc vui!;;)

huynhthai

bạn nao có tùng sài qua con 8125 va O2 Minis tư vấn dùm mình 2 con con nao sai bền hơn sữa dể hon vậy.mình thấy con 8125 đẹp hơn con miniS.con miniS bàn phím xấu hơn con 8125.mà con miniS rẻ hơn con 8125 gần 300ng lận.bạn nào từng sài giúp mình với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bạn nao có tùng sài qua con 8125 va O2 Minis tư vấn dùm mình 2 con con nao sai bền hơn sữa dể hon vậy.mình thấy con 8125 đẹp hơn con miniS.con miniS bàn phím xấu hơn con 8125.mà con miniS rẻ hơn con 8125 gần 300ng lận.bạn nào từng sài giúp mình với.

Mua máy cũ thì đừng quan tâm vào giá hơn nhau bao nhiêu mà quan tâm nhiều đến chất lượng của máy vì nó mới chính là thước đo đánh giá. Về hình thức thì mini S có vẻ đẹp hơn nhưng bàn phím lại khó bấm hơn, loa 8125 nghe hay hơn còn về tốc độ thì chúng như nhau nói chung do cảm nhận của từng người mà chọn nếu là mình sẽ chọn mini S :D

huynhthai

bạn ơi thử cảm ứng cách nào làm sau biết cảm ứng còn tốt vậy.tư vấn dùm mình di.quang trọng nhất là cảm ứng bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình thử cảm ứng di.thanks trước nha.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bạn ơi thử cảm ứng cách nào làm sau biết cảm ứng còn tốt vậy.tư vấn dùm mình di.quang trọng nhất là cảm ứng bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình thử cảm ứng di.thanks trước nha.

Bạn bật note lên vẽ xem có chuẩn không ở tất cả các góc xem độ lệch của cảm ứng có nhiều có nhậy không rồi bật bàn phím lên thử ấn xem độ chính xác của bản phím vậy là ok rồi....

mthanh0707

ChỌn Ppc CÓ Qwerty_chÍp>=400_pin LÂu_sÓng KhỎe

--------------------------------------------------------------------------------

Chào Các Bạn Hiện Nay Mình Đang Rất Phân Vân Để Chọn Mua 1 Máy Thích Hợp Với Túi Tiền Cũng Như Nhu Cầu Sử Dụng Của Mình,Cậu Nào Có Kinh Nghiệm Thì Giúp Mình Với.
Mình Cần 1 Con Có :
1-Bàn Phím Qwerty
2-Chíp >=400mhz - Windows Mobile 6 (RAM 128 ROM 256 Thì Càng Ổn)
3-Nghe Nhạc Chất Lượng Âm Thanh Ổn
4-Pin Lâu - Sóng Khỏe
5-(Có FM Hay GPS Thì Càng Tốt)

Hiện Nay Mình Đang Định Mua 1 Em Với Giá Ít Hơn 10T
Đang Phân Vân 1 Số Con Sau

1-E-TEN Glofiish M700 - GPS Khỏe Nhưng Pin Yếu
2-HTC TyTN II P4550 (HTC Kaiser 120) - Con Này Hơi Đắt Phải Mua Secound Hand Thôi
3-2-O2 ZInc - Con Này Pin Và Sóng Yếu Hay Phải Handset
4-T-Mobile MDA Pro (HTC Universal) - Con Này Pin Khỏe Nhưng 1.3 Megapixel
5-I-Mate JASJAR (T-Mobile MDA Pro ; HTC Universal) - Con Này Pin Khỏe Nhưng 1.3 Megapixel
.....
Thanks Các Bác Đã Đọc Bài Của Em

Theo mình nghĩ bác nên lấy con TytN II,nó hội đủ các yếu tố mà bác cần đóa...
Giá còn khoảng 8chai thui...

huynhthai

bạn ơi nếu muốn thư xem tốc độ nhanh cham của con O2miniS mình phải làm bằng cách nào bạn.muốn text 1 con O2miniS cũ với con 8125 phải làm cach nào mấy bạn hướng dẩn mình với.mình dự định mua 1 trong 2 con nay.uh với con p910i nữa tại mình mua con p910i dùm bạn mình.thanks trước nha

Em đang có ý định mua con o2 atorm, nhưng nghe các anh trên diển đàn nói là con đó chạy ko ổn định lắm, vậy các bác cho em hỏi các lổi thường gặp của con này ra sao? nó thua o2s ở điểm nào?

NhatToai

Super V.I.P
Điểm yếu nhất của Atom là pin mau hết cấp kỳ(xài chừng 1 ngày thôi).Còn wifi thì....chập chờn...

poiuy

O2s wifi cũng có ra gì đâu, pin xịn của atom dùng tốt đấy chứ, mình dùng ít, 3 ngày mới xạc 1 lần

boo

Mình đang định mua alo mới nhưng đang phân vân giữa O2 Orbit, O2 Zinc, và Nokia E90. Mấy bác cho em xin ý kiến để có sự lựa chọn cho phù hợp với (em nghe nói Zinc sóng yếu và xài mạng Mobi thì rất yếu không biết đ1ung không)

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang định mua alo mới nhưng đang phân vân giữa O2 Orbit, O2 Zinc, và Nokia E90. Mấy bác cho em xin ý kiến để có sự lựa chọn cho phù hợp với (em nghe nói Zinc sóng yếu và xài mạng Mobi thì rất yếu không biết đ1ung không)

Nếu trong 3 con này thì Mình chọn E90!;;):)

Nemmatlanh

Nếu chọn trong 3 con này thì mình nghĩ bạn nên loại con Orbit đầu tiên,chip của nó là Omap 200 nên chạy chậm lắm,được cái màn hình đẹp và có GPS(Nhưng chip GPS cũng chậm lắm nên có cũng như không).

Con Zinc thì về tốc độ khá tốt,có bàn phím qwerty rất tiện dụng,Pin nếu là Ver 1.3 thì nghe gọi cũng được khoảng 3 ngày,nhưng lại không có GPS.Chạy được WM 6.1 rồi,tốc độ nhanh nên wifi và cài đặt soft rất nhanh.Là PPC của Asus sản xuất nên mĩnh nghĩ giống như các PPC khác của Asus thường Main tốt nên sử dụng khá ổn định :)

Còn chú E90 này thì là King of Simbial rồi,nó thật sự là toàn diện,Soft cũng hỗ trợ khá nhiều,quay fim chụp ảnh cực đẹp,nghe nhạc loa ngoài to và ấm,bàn phím qwerty dùng sướng lắm,Pin nghe gọi chắc gần 1 tuần.Nhưng giá cả lại hơi cao và dù sao thì mình vẫn thích Windowmobile hơn(E90 không chạy WM :( ).

Một vài lời nhận xét giúp bạn chọn được máy ưng ý :)!

haiyen2410

Member
Hi!
Mình là thành viên mới và đang muốn tậu một cái PPC. Có nhiều loại quá mình không biết chọn thế nào, mong các bạn có nhiều kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé. Mình đang tìm một cái PPC mới (khoảng 8tr) với những tiêu chí như sau:
- có wifi
- có bàn phím qwerty
- màn hình rộng phục vụ cho các ứng dụng văn phòng như word, excel, từ điển ...
Sau đó là những tiêu chí về bộ nhớ, loa ...
Nhờ mọi người tư vấn mình nên chọn điện thoại nào có những tiêu chí trên mà lại có chất lượng tốt, bền. Mình đang ngắm cái O2 XDA Zinc và cũng thích hình dáng của con này, nhưng lại thấy mọi người nói là O2 chất lượng không được bền như Dopod, HTC và HP. Hoang mang quá. Máy của Asus thì sao các bạn nhỉ? Help me.
À mà ở HN thì mua pocket được bà con nhỉ? Hôm nay vừa dạo quanh phố phường mà thấy thị trường pocket buồn tẻ quá, hầu như không có O2, toàn máy cũ. Mọi người thường mua PPC ở đâu?

Chỉnh sửa cuối:

a_simplenick

Mình đang dùng Mini đã lâu, nay muốn đổi sang dòng khác WM5 hoặc 6 nhưng phân vân không biết chuyển danh bạ sang thế nào. Hiện tại mình dùng xBackup kèm theo máy để lưu danh bạ. Mà nhập lại danh bạ theo kiểu thủ công thì......=))
Bác nào rành về vấn đề này xin được chỉ giáo.
Nhân tiện các bác cho ý kiến về em atom hoặc atom exec. Pin không thành vấn đề, chủ yếu là tính ổn định, sóng, wifi, room, soft,...
Đa tạ...

Status
Không mở trả lời sau này.