• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về miếng dán và vỏ bảo vệ iPhone

finding

mình mua dán màn hình ko để lại dấu vân tay là 100k,ở M&N O2 ở ngã 4 Trần Hưng Đạo và Huỳnh Mẫn Dạt,TPHCM.Xài tốt lắm

dinhquy

mình mua dán màn hình ko để lại dấu vân tay là 100k,ở M&N O2 ở ngã 4 Trần Hưng Đạo và Huỳnh Mẫn Dạt,TPHCM.Xài tốt lắm

Mình củng dán cái này, mà dùng lau thấy màng hình củng bị nog không biết có ảnh hưởng gì không.

lamnt0702

Thực ra màn hình Iphone là loại màn hình khá tôt và có khả năng chống trầy nhưng chỉ chống trầy được trong 1 số tình huống nhất định (va chạm nhẹ sơ qua) chứ va chạm mạnh thì chắc chắn là trầy tùm lum,đã dùng những máy có màn hình cảm ứng lớn thì tốt nhất là nên dán bảo vệ cho yên tâm,còn việc dán máy toàn thân làm máy nóng và hư hại linh kiện bên trong là ko có,cái vỏ sau máy Iphone mình thấy nó còn dễ xước hơn cả cái màn hình luôn chứ chả kém cạnh gì đâu :| Thế nên tốt nhất là chọn loai tốt mà dán toàn thân,như loại invisible shield chẳng hạn,dán rồi mà như chưa dán :D dùng chán rồi lúc bán đi dù sao vẫn được giá :p

ancola66

Super V.I.P
Không phải vô cớ mà người ta làm ra miếng dán màn hình. Tốt nhất là dán cho đỡ áy náy về sau:p. Nhưng nên chọn miếng dán xịn (Vừa không ảnh hưởng đến cảm ứng vừa không để lại keo mỗi lần bóc ra thay miếng khác). Theo mình thì miếng dán không để lại vân tay tuy hay nhưng sẽ làm mất đi vẻ đẹp mịn màng (Một ưu thế của iphone):((. Chỉ cần miếng dán nhẵn thôi là được=D>

THINK

Theo mình nghĩ thì ko cần dán màn hình để làm gì. Vì màn hình iphone đã chống trầy rồi em đã test với dao và chìa khóa rồi..... vẫn ok.... mấy lúc em ngồi học trong lớp buồn buồn ngứa tay cứ lấy bút gạch lên màn hình hoài mà vẫn ko bị gì. Nên theo em bác ko cần dán làm gì. Nếu có thì dán phần sau của máy thôi nhưng như vậy thì nóng máy lắm.. dễ bị ảnh hưởng đến phần cứng bên trong. Xài kỉ chút xíu là đc rồi bác ạh ^^

hô hô, choáng váng quá, test kiểu j vậy trời, bác đưa máy bác em test cho :))

boy_kang_ta

Theo mình bạn nên mua miếng dán chống vân tay đi.Mình vừa mua xong , nếu ở HN ra chợ đêm trên hàng bông ở ngay cổng chợ đồng xuân ý , 40k :)) :D
mình đã dán cả 3 loại , nhẵn , gương và vân tay , mình ưng ý nhất cái chống vân tay này , sờ mịn mịn thích lắm , làm mình ko có ai nt đến cũng lôi ra sờ sờ =]]

hm_mh

Em ở hà nội các bác có thể chỉ cho em chỗ dán màn hình không và nên dán loại nào giá bao nhiêu em xin cảm ơn các bác trước

trantuan75

Dán iphone loại 450k siêu bền có nên không???

Mình muốn dán nhựa silicon cho iphone loại siêu bền thấy quảng cáo chuyên dùng để dán máy bay bán 450k có nên không nhỉ? Các pro cho ý kiến với.

ancola66

Super V.I.P
Mình muốn dán nhựa silicon cho iphone loại siêu bền thấy quảng cáo chuyên dùng để dán máy bay bán 450k có nên không nhỉ? Các pro cho ý kiến với.
Kinh thật! Máy bay cũng sợ bị xước:p. Nên dán, nên dán =)), nếu có loại dán cho tầu con thoi thì càng tốt :))

ThAngNgO_

va đụng chim trời thì phải dán chứ :D, mình cũng nghĩ nên dán, nên dán..... :D

finding

nên dán,mà dán xong nhớ tét nhé bạn,lấy dồ9 j dó9 đâm chém ip thử,cho bít kết quả nghe.hahaha

con_meo_bo_teo

thôi ko phải bàn cãi nữa đâu bạn ơi!đồng tiền bát gạo của mình thì mình phải giữ chứ.ông bà ta thường nói đấy thôi :phòng bệnh hơn chữa bệnh mà lị.:D:D:D

huysanhdieu

các bạn ở hcm cứ ra cửa hàng linh kien dt ở hùng vương mà mua 20k 1 miếng dán 3 lớp. mình dán mấy tấm rùi có sao dâu rẻ bền dẹp

Zenki

Super V.I.P
Miếng dán màn hình nào loại bỏ triệt để dấu vân tay cho iPhone

Mình đang nghiên cứu mua 1 miếng dán màn hình cho iPhone, mình đã từng sử dụng qua miến dán của RincoInvisible Shield nhưng cả 2 loại đều để lại dấu vân tay nhìn rất khó chịu. Các bạn nào có ý kiến nào về loại miến dán nào hay không để lại dấu vân tay không?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang nghiên cứu mua 1 miếng dán màn hình cho iPhone, mình đã từng sử dụng qua miến dán của RincoInvisible Shield nhưng cả 2 loại đều để lại dấu vân tay nhìn rất khó chịu. Các bạn nào có ý kiến nào về loại miến dán nào hay không để lại dấu vân tay không?

Miếng dán NHÁM sẽ ít để lại dấu vân tay nhất! Không có loại nào mà không để lại dấu vân tay đâu!

trecononline

chuẩn!em đang dùng miếng dán nhám chống vân tay nhma cũng chỉ là tương đối!nếu các bác tay mồi hôi ướt vuốt vào thì tấm dán j cũng có dấu hết:D