• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về miếng dán và vỏ bảo vệ iPhone

tien113

mình sẽ dán gương và chơi case lun, bảo vệ ip tuyệt đối mà...

miếng dán thì nên mua miếng xịn ...

HuynhThanh

Với miếng dán màn hình, mình thấy miếng dán nhám mờ, không in dấu vân tay cảm ứng rất nhạy!

Zenki

Super V.I.P
Mặt sau dán da có sợ nóng máy ??
Theo mình nghĩ dán keo bình thường thôi bạn ah, dán da thì sợ nóng đấy, vì nhiều lúc mình chỉ dán keo thôi mà chơi game nhiều là máy đã thấy ấm ấm lên rồi, sau này phải tháo hết ra chơi case thôi cho đỡ :D

sp33d2801

Đề nghị bác S.Jobs cho cái quạt và tăng dung lượng Pin thôi, chơi game ko đc là bao, thấy máy ấm ấm sợ quá quăng vào tủ lạnh thì chết cười =))

Habl66

Mình mua miếng dán màn hình về dán được một ngày rồi bỏ ra luôn từ đấy về sau cứ để thế dùng thấy chẳng sao cả. Nhưng cái mặt nhựa phía sau thì thê thảm lắm rồi. Mấy lần để chung với chùm chìa khóa bây giờ nhìn em nó tồi tệ lắm :( Khi nào về VN đi kiếm chỗ thay vỏ thôi :(

hoananes

Các bác xài khá thật, Nếu ko tin cứ pm em nick yahoo: nguyenkhacluan1988 em sẽ mở wc và voice lên rồi test cho các bác xem ^^. Nói đc là làm đc :)
Với lại là ý kiến của em thôi. Chỉ đóng góp ý kiến mong các bác đừng trách ^^

ok đó dám nói dám chịu, nói chung nếu sợ trầy thì dán, mình sài từ ngày có ip đến giờ chỉ dán một miếng đến giờ vẫn chẳng có gì xảy ra, tại màng hình dơ là chùi vào quần là sạch bong, tiếp xúc tốt, ...dân chơi mà sợ gì đạn hihihi=D>

kthp2428

Vấn đề bao da của Iphone

Bao da của iPhone có cái nam châm để dính lại với nhau,vậy nam châm đó có ảnh hưởng gì tới máy Ko các bác nhỉ ?

AnhPheCT

Xử dụng lâu ngày có thể bị nhiểm từ của Nam châm!! Mình ko biết IP có bị không chứ còn 1 số máy khác HTC hay Nokia..... Sử dụng lâu ngày chổ Nam châm mà thường để màn hình quây sang Nó thường bị lem, hây đổi sang màu khác!! ít thôi nhìn kỷ mới thấy!!

XuanTruong

Super V.I.P
Xử dụng lâu ngày có thể bị nhiểm từ của Nam châm!! Mình ko biết IP có bị không chứ còn 1 số máy khác HTC hay Nokia..... Sử dụng lâu ngày chổ Nam châm mà thường để màn hình quây sang Nó thường bị lem, hây đổi sang màu khác!! ít thôi nhìn kỷ mới thấy!!

Đối với iPhone thì mấy cái đó không nhôm nhựa gì cả, còn HTC thì công nhận!:D

lovehuong2

Kinh thật! Máy bay cũng sợ bị xước:p. Nên dán, nên dán =)), nếu có loại dán cho tầu con thoi thì càng tốt :))

Posted via Mobile DeviceHix, nghe cac bac noi hay qua. Du ko dung ip nhung em nghi DAN THI DAN, KO DAN THI THUI. Nhung dung mat bo moi lo lam chuong nha ^_^.

Habl66

Giữ quá cũng không tốt. Giữ vừa thôi để còn lí do đổi điện thoại mới. Iphone 4G chẳng hạn :D

njs

con cưng của mình bị rớt nứt 1 gốc mặt kiếng. dán miếng dán màn hình lại. xài đỡ. mình tính thay mặt kiếng nhưng mà bạn mình nói thay mặt kiếng rồi thì sẽ bi bụi và kéo nặng hơn bình thường. có pác nào có bí quyét6 gì không. chỉ em với

Zenki

Super V.I.P
con cưng của mình bị rớt nứt 1 gốc mặt kiếng. dán miếng dán màn hình lại. xài đỡ. mình tính thay mặt kiếng nhưng mà bạn mình nói thay mặt kiếng rồi thì sẽ bi bụi và kéo nặng hơn bình thường. có pác nào có bí quyét6 gì không. chỉ em với
Dán màn hình để vậy xài 1 thời gian chờ iPhone thế hệ mới ra rồi đổi luôn là hợp lý nhất :))

Zenki

Super V.I.P
Hiện nay có loại case của hãng Speck cũng rất đẹp. Tên sản phẩm là Speck Candy Shell. Có nhiều màu sắc và fit rất vừa với iPhone! Đây là loại case nhựa, bên trong có lớp cao su bảo vệ nên khi lắp vào không sợ bị trầy đi vỏ của iPhone. Mình đang dùng loại case này và thấy rất vừa ý :D

Các bạn có thể tham khảo thêm tại Website - http://www.speckproducts.com/products/candyshell/iphone-3g-iphone-3gs/162

Klover

Miếng dán màn hìng gương cho iPhone!

Mình mới đi dán màn hình gương cho iphone về thì nhìn bên ngoài khá đẹp và sáng loáng, như mirror thật, nhg khuyết điểm là để lại vân tay và touch vài cái là trông rất dơ, trong tối thì ko sao nhg đem ra sáng là thấy ngay...

cho hỏi có fai mình dán ko đúng loại gương ko? mình thích xài màn hình gương mà nay nó để lại vân tay như vậy thì khó chịu lắm...

ai bít loại screen nào tốt, ko để lại vân tay thì chỉ mình nha! Thanks

Zenki

Super V.I.P
Mình mới đi dán màn hình gương cho iphone về thì nhìn bên ngoài khá đẹp và sáng loáng, như mirror thật, nhg khuyết điểm là để lại vân tay và touch vài cái là trông rất dơ, trong tối thì ko sao nhg đem ra sáng là thấy ngay...

cho hỏi có fai mình dán ko đúng loại gương ko? mình thích xài màn hình gương mà nay nó để lại vân tay như vậy thì khó chịu lắm...

Đa số miếng dán màn hình gương thì cái nào cũng để lại vân tay hết bạn ah, không chỉ cho iPhone mà các máy khác cũng vậy :(

HuynhThanh

Bạn nên mua loại miếng dán nhám mờ, rất cool:D! Cảm ứng sẽ nhạy hơn, mà ko để lại dấu vân tay!

Klover

Bạn nên mua loại miếng dán nhám mờ, rất cool:D! Cảm ứng sẽ nhạy hơn, mà ko để lại dấu vân tay!

thanks bạn, tại mình cũng thik xem gương mà nhìn nó dơ wa', chắc change lun loại nhám mờ wa'....