• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về miếng dán và vỏ bảo vệ iPhone

Zenki

Super V.I.P
thanks bạn, tại mình cũng thik xem gương mà nhìn nó dơ wa', chắc change lun loại nhám mờ wa'....
Mua loại tốt mà dán! Mà bị dính vân tay hay không còn phụ thuộc vào tay bạn nữa kìa, như tay mình, hay ra mồ hôi dầu, lúc nào cũng ẩm ẩm nên dùng miếng dán loại gì nó cũng có dấu vân tay cả :))

humansoul

Hiện nay có loại case của hãng Speck cũng rất đẹp. Tên sản phẩm là Speck Candy Shell. Có nhiều màu sắc và fit rất vừa với iPhone! Đây là loại case nhựa, bên trong có lớp cao su bảo vệ nên khi lắp vào không sợ bị trầy đi vỏ của iPhone. Mình đang dùng loại case này và thấy rất vừa ý :D

Các bạn có thể tham khảo thêm tại Website - http://www.speckproducts.com/products/candyshell/iphone-3g-iphone-3gs/162

a biết chỗ nào bán cái này ở HN ko, chỉ cho e với, thanks

huyduonghn

ra thế giới di động mà dán. Sử dụng loại dán gương cũng ok. 40k là ngon ngay thui mà. nếu bạn có phiếu mua hàng ở đó thì bạn mag đến còn giảm giá 40% đấy.

traihp9001

Well-Known Member
hiện nay trên thị trường có 2 loại miếng dán giá chênh lệch nhau khoảng 100k (một loại 30k~50k,một loại từ 120k~150k) mình đã dùng qua cả hai loại thì thấy loại >100k có độ dày hơn,bề mặt nhám hơi đục(chỉ thấy đc khi màn hình ở chế độ chờ) còn loại <100k thì mỏng và trong hơn nhưng loại này dễ hấp hơi từ tay (chạm nhẹ vào đã để vết vân tay trên màn hình rùi) nên nhìn rất mất mỹ quan,còn loại kia thì ít bị hấp hơi hơn.vả lại còn có độ dày tốt nên sẽ bảo vệ tốt cho màn hình.tốt.mà độ bền,bám dính của miếng dán >100k thì rất tốt lun.
pác nào bảo màn hình chưa bị xước thì mang máy ra gặp em,em cho bít có bị xước hay ko ! ==>kinh nghiệm xương máu từ bản thân mà

HuynhThanh

Kinh nghiệm đã xài qua 2 loại trên, miếng dán nhám rất bền, đẹp, đặc biệt cảm ứng cực nhạy!:D

khicon20055

Theo mình thì ko cần dùng miếng dán màn hình để tự nhiên mới thấy đã, vì thằng này luôn ra model mới nên xài chừng nào chán đổi cái khác, còn phía sau nên dùng loại nhựa cao su cover (giá khoảng 15 AUD) bên mỉnh ai cũng dùng như vậy, như mình đang xài 3GS chưa tới 4 tháng ( kí contract tới 2 năm ) nhưng nếu ra cái 4G la chuyển plan ngay! :))

coladen

Người khuyên dán, người khuyên không. Đành cám ơn tất cả vậy. Nhưng mà mính .. vẫn dán.

duyquehan

Dán là chác cú nhất rồi, không dán vô tình làm trầy màng hình xót ruột lắm, mà dán mếng dán nhám lại làm màng hình không được sắc nét lắm./.

Thì cái nào cũng có cái lợi và hại của nó mà!Miếng dán gương thì xài chuẩn cho những ai chuyên săm soi :p!Còn miếng dán chống vân tay (Vừa chống chói luôn!Nhưng tay mà có mồ hôi hay ướt 1 tí thì cũng để lại dấu vân tay như thường @@)thì màu sắc nó mờ đi 1 tí!Nếu muốn bảo vệ và làm đẹp thì miếng dán gương là chuẩn nhất :D

kthp2428

kiểu sử dụng màn hình bằng phần thịt ngón tay chứ không phải móng tay như cảm ứng điện trở cũng giúp bảo vệ màn hình ghê ta.Thực sự là màn hình iphone rất khó xước.cứ bỏ vào túi thoải mái.Khi amnf hình bụi bặm quá thì lấy nước mà lau,đừng lau khô,gặp hạt bụi cứng,sắc là xước đấy.Để không nhìn thích nhất

Zenki

Super V.I.P
kiểu sử dụng màn hình bằng phần thịt ngón tay chứ không phải móng tay như cảm ứng điện trở cũng giúp bảo vệ màn hình ghê ta.Thực sự là màn hình iphone rất khó xước.cứ bỏ vào túi thoải mái.Khi amnf hình bụi bặm quá thì lấy nước mà lau,đừng lau khô,gặp hạt bụi cứng,sắc là xước đấy.Để không nhìn thích nhất
Nói chung là cũng khó xước nhưng cứ bảo vệ cho chắc, chẳng mất mát gì :D lại yên tâm hơn, chứ nhiều lúc bất cẩn để chung với chìa khóa này nọ lại bị xước thì lúc đó lại tiếc :D

trunganhnguyen

mặt kiếng của màn hình iphone tuy khá cứng, nhưng là chống trầy chứ không phải là không bị trầy, mình thì mình lựa chọn miếng dán màn hình, pác XuanTruong nói có màn hình chống chói nắng à? Mua ở đâu vậy, để em mua xài thử

Zenki

Super V.I.P
mặt kiếng của màn hình iphone tuy khá cứng, nhưng là chống trầy chứ không phải là không bị trầy, mình thì mình lựa chọn miếng dán màn hình, pác XuanTruong nói có màn hình chống chói nắng à? Mua ở đâu vậy, để em mua xài thử
Chống chói, chống vân tay cực chuẩn, chống trầy tốt, nếu có thể thì mua loại miếng dán này trên Apple Store - http://store.apple.com/us/product/TS504LL/A?fnode=MTY1NDA0NA&mco=MTM3NTI1ODk

Mình đang dùng, đảm bảo các miếng dán nhám thường 50k - 100k ở Việt Nam ko qua mặt được :D

binquac

màn hình IP không có chống trầy đâu,em đâu có nghe mấy pác Apple nói gì về vụ này đâu...:p

appleBOY

e mới mua Iphone 3G. cho e hỏi có nên dán màn hình lại hay không?
nếu dán thì phải dan loại nào?
Dán có ảnh hưởng gì máy hay không?
thank!!!

tốt nhất là loại chống vân tay, hạn chế xài màn gương, đồ lởm

appleBOY

Mặt sau dán da có sợ nóng máy ??

xài miếng ốp lưng đi bạn, ko xài đồ nhựa cứng nha, dễ cào vỏ máy lắm. Silicon, nhựa mềm, nhung vải và da là chất liệu tốt cho tấm ốp nha. CÒn đã xài các đồ này thì ko tránh việc máy nóng khi cày hàng khủng rồi