• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

salemgtvt84

Theo e thì KIS 7 vẫn là ngon nhất, update ầm ầm, key bạt ngàn lun...e đang xài cái ở nhà thì 3 năm, ở cty thì 4 năm... cái nào bờ nách nít thì lấy cái khác...tẹt ga lun...:D... Bác nào cần bik trang lấy key, pm cho e, e share cho...hihi...lộc bất tận hưởng mà...:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bắt đầu lạc đề rồi đó các bác ơi!!!! đọc lại chúng ta đang ở box nào nhé

boeing

Cho mình hỏi cái này với:
1. Khi mình cài AS thì nó thông báo phải cài cả Microsoft Outlook 2002 nữa thì mới có thể xài hết các chức năng sync, tuy nhiên nếu không cài Microsoft Outlook 2002 trước thì vẫn cài được AS. Vậy nếu PC mình cài AS mà không cài Microsoft Outlook 2002 thì có ảnh hưởng gì đến việc upROM không?
2. Bà xã mình vô tình quăng mất cái vỏ đựng CD AS & Microsoft Outlook 2002 nên giờ mình không thể cài được Microsoft Outlook 2002, ai có cho mình xin với.
Xin cám ơn mọi người trước.

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi cái này với:
1. Khi mình cài AS thì nó thông báo phải cài cả Microsoft Outlook 2002 nữa thì mới có thể xài hết các chức năng sync, tuy nhiên nếu không cài Microsoft Outlook 2002 trước thì vẫn cài được AS. Vậy nếu PC mình cài AS mà không cài Microsoft Outlook 2002 thì có ảnh hưởng gì đến việc upROM không?
2. Bà xã mình vô tình quăng mất cái vỏ đựng CD AS & Microsoft Outlook 2002 nên giờ mình không thể cài được Microsoft Outlook 2002, ai có cho mình xin với.
Xin cám ơn mọi người trước.

Nếu Bạn dùng Win XP SP2 thì có thể cài bộ Office 2007 (Không nhất thiết phải là Microsoft Outlook 2002) + ActiveSync 4.5 để dùng cho đã! Không cài Microsoft Outlook không ảnh hưởng đến Up Rom, nhưng khi Sync sẽ không đồng bộ được Contact và Mail giữa PC và PPC! Thân!:D

boeing

Nếu Bạn dùng Win XP SP2 thì có thể cài bộ Office 2007 (Không nhất thiết phải là Microsoft Outlook 2002) + ActiveSync 4.5 để dùng cho đã! Không cài Microsoft Outlook không ảnh hưởng đến Up Rom, nhưng khi Sync sẽ không đồng bộ được Contact và Mail giữa PC và PPC! Thân!:D

Bộ Office 2007 có luôn Microsoft Outlook hả bác, hiện tại máy mình đang dùng Office 2003, thế là lại phải cài lại à?
Mà ai có ... để dùng Microsoft Outlook 2002 thì cho mình với, như thế cũng tiện hơn, khỏi mất công ;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Bộ Office 2007 có luôn Microsoft Outlook hả bác, hiện tại máy mình đang dùng Office 2003, thế là lại phải cài lại à?
Mà ai có ... để dùng Microsoft Outlook 2002 thì cho mình với, như thế cũng tiện hơn, khỏi mất công ;;)

Trong bộ Office 2003 cũng có Outlook 2003 đấy chứ!!!:)

boeing

Vậy thì không phải rồi MOD ơi, vì trong máy mình đã có sẵn Microsoft Office Outlook 2003, tuy nhiên khi mình cài AS thì nó yêu cầu mình phải có Microsoft Outlook 2002. Vì vậy theo mình nghĩ Microsoft Office Outlook và Microsoft Outlook là 2 chương trình khác nhau đó.
Ai có... để dùng Microsoft Outlook 2002 thì cho mình với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Kể cả khi cài AS cũng không cần cài Microsoft office chắc máy bạn bị lỗi gì đó dẫn tới vậy hoặc win của bạn có vấn đề cài Microsoft office vào chỉ để sync danh bạ, mail, note và một số thứ cần thiết nữa........

boeing

Mình vẫn cài được AS, nhưng khi cài thì nó thông báo phải có Microsoft Outlook 2002 mới có thể chỉ để sync danh bạ, mail, note và một số thứ cần thiết nữa ........
(trong máy mình đã có Microsoft Office Outlook 2003).

XuanTruong

Super V.I.P
Vậy thì không phải rồi MOD ơi, vì trong máy mình đã có sẵn Microsoft Office Outlook 2003, tuy nhiên khi mình cài AS thì nó yêu cầu mình phải có Microsoft Outlook 2002. Vì vậy theo mình nghĩ Microsoft Office Outlook và Microsoft Outlook là 2 chương trình khác nhau đó.
Ai có... để dùng Microsoft Outlook 2002 thì cho mình với.

Ặc!:)) Microsoft Office là bộ ứng dụng văn phòng, trong đó có cả Outlook, Word, Excel... Còn Outlook Express mới khác vì nó tính hợp sẵn trong HĐH Windows! Trả lời Bạn lạc chủ đề quá! Không biết có bị Mod nào Del không đây!:)):)):))

boeing

Mình nói rõ rồi đó: trong máy mình đã có sẵn Microsoft Office Outlook 2003, tuy nhiên khi mình cài AS thì nó yêu cầu mình phải có Microsoft Outlook 2002 or later mới có thể sync danh bạ, mail, note........ Vì vậy mình nghĩ 2 chương trình đó là khác nhau như bài #653 mình có nói.
Đĩa cài Microsoft Outlook 2002 mình đã có rồi nhưng mất cái vỏ nên không còn ... để cài.
Giờ mình phải làm sao đây?
Help me please !!!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình nói rõ rồi đó: trong máy mình đã có sẵn Microsoft Office Outlook 2003, tuy nhiên khi mình cài AS thì nó yêu cầu mình phải có Microsoft Outlook 2002 or later mới có thể sync danh bạ, mail, note........ Vì vậy mình nghĩ 2 chương trình đó là khác nhau như bài #653 mình có nói.
Đĩa cài Microsoft Outlook 2002 mình đã có rồi nhưng mất cái vỏ nên không còn ... để cài.
Help me please !!!

Microsoft Office Outlook 2003 Sync là ngon rồi dùng bản 2002 làm chi vậy bạn.
Vấn đề ko phải ở versions mà là vấn đề khác, bạn xem lại thiết lập xem sao.
Mình dùng bản 2003 Sync ngon lành

XuanTruong

Super V.I.P
Help me please !!!

Bạn cài bản mới nhất ActiveSync 4.5 Build 5096 thì làm sao nó đòi Outlook 2002 được? ActiveSync nó chỉ khuyến cáo nên cài Outlook trước khi Sync với PPC thôi mà! Mình dùng ActiveSync 4.5 Sync với Outlook 2007 vẫn chạy phà phà, nó có bao giờ đòi Outlook 2002 đâu???8-|:|

LeoDH

Mình vẫn cài được AS, nhưng khi cài thì nó thông báo phải có Microsoft Outlook 2002 mới có thể chỉ để sync danh bạ, mail, note và một số thứ cần thiết nữa ........
(trong máy mình đã có Microsoft Office Outlook 2003).

Bác xem lại bản AS của bác xem, dễ cài bản cũ quá.

Bản AS 4.5 ở đây (just in case :) )

http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/help/synchronize/activesync45.mspx

Mình cài Office Xp cũng chả vấn đề gì, đâu phải nó kén duy nhất bản 2002 đâu, chắc máy bác có vấn đề rồi :D

Anyway, để sync contact, danh bạ, ... giữa PC và PPC có nhiều soft khác mà, đâu phải chỉ có duy nhất qua Ms Outlook đâu, bác thử cách khác xem, sao phải cố làm gì. Thời buổi này ít người còn giữ cái món đồ cổ 2002 lắm :D

LeoDH

Có bác nào biết cách sync trên vista ko? Em đã download và cài bản sync 4.5 nhưng nó báo không tương thích, không biết bao giờ có bản cho vista! ---->>>> em đã tìm ra chủ đề rồi: http://pdaviet.net/showthread.php?t=9798

Vista không xài ActiveSync nữa mà thay thế bằng "Windows Mobile Device Center 6.1 for Windows Vista", bác nào cần thì down ở đây

http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/downloads/microsoft/device-center.mspx

hungxadieu

cho mình hỏi ,mình không có pc, muốn AcTive Sync ngoài quan net có dược ko.mình moi mua dược con O2 mini len mính ko hiểu dược tí gì về món này mong cac bác chỉ giáo....thanks trước nhé.!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi ,mình không có pc, muốn AcTive Sync ngoài quan net có dược ko.mình moi mua dược con O2 mini len mính ko hiểu dược tí gì về món này mong cac bác chỉ giáo....thanks trước nhé.!

Chỉ cần dow Microsof activesync về cài là ok thôi bạn ạ.....

Status
Không mở trả lời sau này.