• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.
Cám ơn các pác, mình đã cài lại ActiveSync, nhưng vẫn không nhận diện được. Cắm usb vào vẫn sạc pin được. Có thể chân usb bị lỗi. Có thể cho mình địa chỉ sửa máy được không. Thanks các pác nhìu.Điện thoại cài Win2005, AS 4.5

TuanQuang

Cám ơn các pác, mình đã cài lại ActiveSync, nhưng vẫn không nhận diện được. Cắm usb vào vẫn sạc pin được. Có thể chân usb bị lỗi. Có thể cho mình địa chỉ sửa máy được không. Thanks các pác nhìu.Điện thoại cài Win2005, AS 4.5

bạn thử cài cái này trên PC rồi sau đó reset PC xem có đc ko nhé

qulu

Các bạn ơn, mình muốn update ROM Black&Blue 5.0 của con O2 Orbit, nhưng khi đến phần cuối màn hình PC chỉ

"Update ROM image on your PDA phone ...
Please do not remove the USB connection..."

và màn hình PDA trở thành màu trắng, không có gì hết,

thì ActiveSync 4.5 bị cắt và sau đó màn hình PC chỉ lỗi connection.
Mình đã thử install lại ActiveSync 4.5, chạy cái "fix loi AS. reg" nhưng vẫn không có hiệu quả. Hệ điểu hành Windows XP và Windows Server 2003 đểu không được. Trước đó thì được trên cả hai hên.

Bạn nào đã gặp phải trường hợp này xin chỉ giáo. Cám ơn thiệt nhìu.

LeoDH

Các bạn ơn, mình muốn update ROM Black&Blue 5.0 của con O2 Orbit, nhưng khi đến phần cuối màn hình PC chỉ

"Update ROM image on your PDA phone ...
Please do not remove the USB connection..."

và màn hình PDA trở thành màu trắng, không có gì hết,

thì ActiveSync 4.5 bị cắt và sau đó màn hình PC chỉ lỗi connection.
Mình đã thử install lại ActiveSync 4.5, chạy cái "fix loi AS. reg" nhưng vẫn không có hiệu quả. Hệ điểu hành Windows XP và Windows Server 2003 đểu không được. Trước đó thì được trên cả hai hên.

Bạn nào đã gặp phải trường hợp này xin chỉ giáo. Cám ơn thiệt nhìu.

Thế hiện giờ máy của bác có hoạt dộng được không vậy? Nghe mô tả thì có vẻ như đang up ROM chưa xong thì bị die àh ???

Nếu đúng là đang up ROM dở bị die thì giờ máy không vào được OS thì bàn gì đến AS. Việc phải làm là bác kiếm gấp một cái ROM dạng file .abi, cóp vào thẻ nhớ và flash lại ROM đã. Hy vọng là máy còn flash được, khộng bị die ở bootloader chứ không thì cũng phiền đấy :(

qulu

Thế hiện giờ máy của bác có hoạt dộng được không vậy? Nghe mô tả thì có vẻ như đang up ROM chưa xong thì bị die àh ???

Nếu đúng là đang up ROM dở bị die thì giờ máy không vào được OS thì bàn gì đến AS. Việc phải làm là bác kiếm gấp một cái ROM dạng file .abi, cóp vào thẻ nhớ và flash lại ROM đã. Hy vọng là máy còn flash được, khộng bị die ở bootloader chứ không thì cũng phiền đấy :(

Cám ơn bạn chỉ giáo. Máy vẫn chạy như thường bạn ạ và activesync chỉ bị cắt khi đến lúc sắp chuyển ROM từ PC sang PPC.

Khi bấm nút "Record"+"Power"+Reset nó hỏng thèm vào bootloader mới chán chứ. Máy O2 Orbit thì flash từ memory card làm sao hở bạn, mong được hướng dẫn tiếp. Cám ơn nhiều.

LeoDH

Cám ơn bạn chỉ giáo. Máy vẫn chạy như thường bạn ạ và activesync chỉ bị cắt khi đến lúc sắp chuyển ROM từ PC sang PPC.

Khi bấm nút "Record"+"Power"+Reset nó hỏng thèm vào bootloader mới chán chứ. Máy O2 Orbit thì flash từ memory card làm sao hở bạn, mong được hướng dẫn tiếp. Cám ơn nhiều.

Cái này thì bác phải hỏi bác nào trên này xài Orbit, em xài Zinc, chả biết nó có same không nên không dám chỉ bừa :D

Nếu same thì về cơ bản là bác kiếm file ROM dạng .abi, cóp vào thẻ nhớ (chú ý là phải để ngay ngoài, đừng cho vào folder nào cả), sau đó flash lại ROM từ Bootloader. Vấn đề chính là ở đây, mỗi dòng máy sẽ có một tổ hợp phím để ra lệnh flash rom khác nhau (ví dụ như Zinc là Right Pad + Softreset) => bác phải tham khảo xem dòng Orbit của bác thì như thế nào :)

Khuyến cáo là nếu chưa có kinh nghiệm về flash ROM thì bác nên dành thời gian tìm hiểu trước, đừng nên làm bừa kẻo brick máy đấy :D

Good luck :)

sieunhan0609

Các anh ơi! em đọc hết 61 trang rồi mà em vẫn ko truy cập net trên con dopod 818 của em được. em muốn kết nối qua cab ,a ko được nó báo lỗi " the page you are looking for cannot to be found due to unknown error 0x80072f78"
Chán quá các anh ơi. Giúp em với

XuanTruong

Super V.I.P
Các anh ơi! em đọc hết 61 trang rồi mà em vẫn ko truy cập net trên con dopod 818 của em được. em muốn kết nối qua cab ,a ko được nó báo lỗi " the page you are looking for cannot to be found due to unknown error 0x80072f78"
Chán quá các anh ơi. Giúp em với

Bạn chạy thử file này trên PC xem sao nhé!!! Chúc thành công!;;)
View attachment 69241

LeoDH

Bạn chạy thử file này trên PC xem sao nhé!!! Chúc thành công!;;)
View attachment 69241

Chính xác là cách khắc phục lỗi này đó bác sieunhan, trước em đã từng bị và đã khắc phục thành công :)

Nhưng bác cũng lưu ý thêm là trước khi cài cái reg ở trên bác vào registry của PC, tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACH INE\SOFTWARE\Mi crosoft\Windows CE Services
Kiểm tra xem đã có khóa DWORD này không:
"AllowLSP"=dwor d:0.

nếu không thì tạo nó nhé!

Sau đó Softreset rồi cài cái reg trên là ổn

Nếu cần gì thì có thể tham khảo thêm ở đây

lychanhhao

Thưa bà kon, em mới xài PPC nên chả bit gì hết, không biết tại sao cái con Treo 700w của em lâu lâu lại tự động synchronize rồi cái treo luôn. Hình như là cái AS nó tự động chạy. Em vào running Programs thì cái thằng AS lại nằm chình ình ở Running Programs List, em đã stop nhưng một hồi thì nó lại chạy lại, mấy bác giúp em với, em kô muốn lâu lâu lại tháo pin ra rồi lắp pin vào đâu.

LeoDH

Thưa bà kon, em mới xài PPC nên chả bit gì hết, không biết tại sao cái con Treo 700w của em lâu lâu lại tự động synchronize rồi cái treo luôn. Hình như là cái AS nó tự động chạy. Em vào running Programs thì cái thằng AS lại nằm chình ình ở Running Programs List, em đã stop nhưng một hồi thì nó lại chạy lại, mấy bác giúp em với, em kô muốn lâu lâu lại tháo pin ra rồi lắp pin vào đâu.

Bác nói AS tự động chạy là khi đang sync với PC hả, hay bình thường không sync với PC cũng tự động chạy ???

Nếu là trường hợp đầu thì nó là bắt buộc vì đó là soft để connect PPC với PC. Việc thỉnh thoảng nó tự động synchronizing cũng vậy, và nếu bác chọn nhiều lựa chọn để sync (trong cái option của nó đó, nào là contact, task, ... file, ...) thì mỗi lần nó synchronizing sẽ rất lâu, và nếu đúng lúc đang dùng máy làm việc gì đó "nặng" một chút là rất dễ đơ máy :(

Để khắc phục tốt nhất bác chỉ chọn ít cái lựa chọn khi sync thôi, chủ yếu là contact.

Tốt hơn nữa là tìm các giải pháp backup dữ liệu khác ngoài sync, sau đó chỉ tạo connect với PC (lúc đó vẫn có thể cài soft, copy file và connect internet qua connection của PC) mà không chọn sync (ngay từ lúc đầu, khi nó hiện bảng thiết lập các thông tin, lựa chọn để sync thì cancel luôn).

Còn nếu là trường hợp thứ 2, tự động sync ngay cả khi không connect với PC thì mình ... chưa gặp bao giờ, và không nghĩ là nó có thể :D

Nói chung bác mới xài PPC thì nên chịu khó tham khảo trong 4rum nhiều vào, chủ động tham khảo các post có trong 4rum sẽ giúp bác có nhiều kinh nghiệm khi xài PPC hơn :)

Good luck :)

sirmanhha

alo, em đã đọc rất nhiều bài trong diễn đàn về cách sync contact từ PPC vào PC; em đã làm được là contact từ PPC đã vào trong MS- outlook của PC, but phần contact được import từ file .pst vào PC đã có. Nhưng không thể sync sang máy PPC, mặc dù em đã bật Ms-outlook trước khi sync. Mong các bác cao tay giúp em bệnh này.
Một số thông tin thêm: máy em đang dùng là HTC touch II - phần mềm WM6.0, đã cài active sync đi theo đĩa của máy, đầy đủ phụ kiện. Contact trong PC được nhập vào bằng tiếng trung + tiếng anh; PPC đã sử dụng regional là tiếng trung.

Help me!

Nguyên văn bởi kiep_lam_vip3000
Mình hiện đang xài 1 con i-mate K-jam (mini S).Mình nối ppc với máy tính bằng cổng usb nhưng máy tính không nhận diện được ppc (máy tính ko có thông báo nhận được phần cứng mới).Máy tính mình đã được cài ActiveSync.Cho mình hỏi vậy máy của mình bị tình trạng gì,và cách khắc phục.Thanks các bác nhìu !!!

Nhiều khả năng là cáp nối của bác bị hỏng, thử kết nối bằng cáp khác xem sao.

Ngoài ra PC của bác là win gì, cài AS version nào?

LeoDH
Xem hồ sơ
Gửi tin nhắn tới LeoDH
Gửi Email đến LeoDH
Tìm Bài gửi bởi LeoDH
Add LeoDH to Your Contacts

#605 06.05.08, 08:53 AM
kiep_lam_vip3000
Thành viên mới Ngày gia nhập: 16.11.07
Điện thoại: 02 XDA2I
Được Thank 0 lần (trong 0 Bài)

kiep_lam_vip3000
Xem hồ sơ
Gửi tin nhắn tới kiep_lam_vip3000
Tìm Bài gửi bởi kiep_lam_vip3000
Add kiep_lam_vip3000 to Your Contacts

#606 06.05.08, 09:30 AM
TuanQuang

Nơi cư ngụ: Hà Nội
Điện thoại: 02exec + Sfone
Được Thank 1,645 lần (trong 99 Bài)

Huân chương

Tổng số huân chương: 1

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kiep_lam_vip3000

bạn thử cài cái này trên PC rồi sau đó reset PC xem có đc ko nhé
Tập tin đính kèm fix loi AS.rar‎ (253 Bytes, 40 lần tải)

Mình đã cải thử fix lỗi AS cua bác TuanQuang rồi nhưng máy tính vẫn không nhận diện được con i-mate K-Jam của mình.vậy cho mình hỏi cách khắc phục và nếu ppc của mình bị hư cổng usb thì mình có thể đem máy đến chỗ nào để kiểm tra.Mình hiện đang ở Tp.HCM,xin cho mình địa chỉ giúp.Thanks các mod nhìu.

Thông cảm tại mình không biết làm cách nào để gửi kèm theo trích dẫn các bài ở trên.mình gà mà T_T
Mình đã cải thử fix lỗi AS cua bác TuanQuang rồi nhưng máy tính vẫn không nhận diện được con i-mate K-Jam của mình.vậy cho mình hỏi cách khắc phục và nếu ppc của mình bị hư cổng usb thì mình có thể đem máy đến chỗ nào để kiểm tra.Mình hiện đang ở Tp.HCM,xin cho mình địa chỉ giúp.Thanks các mod nhìu.

huandeptrai

trước tiên em xin nói ngay là nó không liên quan gì đến activesync nên mod làm ơn đừng move bài này của em vào topic "các vấn đề liên quan đến active sync"
vấn đề của em thế này, em dùng cáp kết nối PPC vào PC thì không có tín hiệu báo gì cả (thông thường thì khi kết nối thiết bị qua cổng USB sẽ có báo là "unregconized device"), còn máy em khi kết nối vào máy vi tính không có thông báo gì hết, nhưng trên PPC có tín hiệu báo là đèn kết nối báo sáng.
em nghĩ là liên quan đến cáp nhưng cáp vẫn dùng để kết nối được đầu đọc thẻ.
chân sạc vẫn bình thường, sạc bình thường
em đem ra tiệm hỏi thử, nó gắm vào thì máy PC của nó vẫn báo nhận thiết bị, mà đem về nhà không nhận, đem qua nhà thằng bạn cũng không nhận. thay cáp 2 sợi cũng không nhận

thế là thế nào, anh nào biết giúp em với, ko kết nối được thì làm sao em uproom? huhu.

đã bảo ko liên quan rồi còn đưa vào!

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
trước tiên em xin nói ngay là nó không liên quan gì đến activesync nên mod làm ơn đừng move bài này của em vào topic "các vấn đề liên quan đến active sync"
vấn đề của em thế này, em dùng cáp kết nối PPC vào PC thì không có tín hiệu báo gì cả (thông thường thì khi kết nối thiết bị qua cổng USB sẽ có báo là "unregconized device"), còn máy em khi kết nối vào máy vi tính không có thông báo gì hết, nhưng trên PPC có tín hiệu báo là đèn kết nối báo sáng.
em đem ra tiệm hỏi thử, nó gắm vào thì máy PC của nó vẫn báo nhận thiết bị, mà đem về nhà không nhận, đem qua nhà thằng bạn cũng không nhận. thay cáp 2 sợi cũng không nhận

thế là thế nào, anh nào biết giúp em với, ko kết nối được thì làm sao em uproom? huhu.

Ặc! "đã bảo ko liên quan rồi còn đưa vào!" Mình đọc dòng này không nhịn được cười (Vì liên tưởng đến khuôn mặt cằn nhằn của Bạn)!!!=))=))=))
Bạn coi lại ActiveSync (Xóa sạch đi rồi cài lại bản 4.5)! Tiếp coi xem cổng USB có chắc chắn không (Tốt nhất là cổng USB trực tiếp trên Main, vì cổng nối dài không tin tưởng mấy)! Coi lại tiếp xúc và vệ sinh đầu của cáp giữa USB trên PC và PPC! Sạc được nhưng chưa chắc đã Sync được (Vì sạc chỉ cần hai chấu + -!!! Chúc thành công!

gaogreen04

Ặc! "đã bảo ko liên quan rồi còn đưa vào!" Mình đọc dòng này không nhịn được cười (Vì liên tưởng đến khuôn mặt cằn nhằn của Bạn)!!!=))=))=))
Bạn coi lại ActiveSync (Xóa sạch đi rồi cài lại bản 4.5)! Tiếp coi xem cổng USB có chắc chắn không (Tốt nhất là cổng USB trực tiếp trên Main, vì cổng nối dài không tin tưởng mấy)! Coi lại tiếp xúc và vệ sinh đầu của cáp giữa USB trên PC và PPC! Sạc được nhưng chưa chắc đã Sync được (Vì sạc chỉ cần hai chấu + -!!! Chúc thành công!
Mình cũng rơi vào trường tương tự.
Làm đủ các trò ( thay dây, vệ sinh...) nhưng chỉ có up rom là kô được.
Khi mình trở về chế độ bình thì có thề cài đặt sòt ware hay kết nối internet qua PC là bình thường. Mình chắc chắn kô phải tại dây cáp.
PC dùng Vista business có bản quyền
Bạn nào có cao kiến gì giúp mình với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Cũng có thể do bản win của PC nữa đó bạn!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.