• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP ĐUÔI SIS TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

Caohieu88

Cảm ơn bạn Congvoi vì đã chỉ cho anh em cách đổi Icon một cách dễ dàng hơn.. hình như bạn còn 3 file sis Mod Icon( càng nhiều càng tốt^ ^) nữa đúng ko, bạn share cho mọi người với, cảm ơn bạn nhiều lắm !!! Mình cũng đã tìm thử nhưng đúng là bó tay rồi, có các bộ còn lại nhưng mà là bằng cách cài vào ổ thông thường....

Caohieu88

Thêm 1 file sys mod icon nữa...

Chúc bạn vui vẻ ^ ^ ...lưu ý bản này chỉ dùng cho tiếng Anh thôi

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Cảm ơn bạn Congvoi vì đã chỉ cho anh em cách đổi Icon một cách dễ dàng hơn.. hình như bạn còn 3 file sis Mod Icon( càng nhiều càng tốt^ ^) nữa đúng ko, bạn share cho mọi người với, cảm ơn bạn nhiều lắm !!! Mình cũng đã tìm thử nhưng đúng là bó tay rồi, có các bộ còn lại nhưng mà là bằng cách cài vào ổ thông thường....

Đã đưa lên 3 file còn lại rùi đó,ở bài 1 nhé :D

Caohieu88

Nếu như muốn thay đổi cái khác thì vào xóa lại như bước trên ở ổ C,và xóa cái file sis ở trong thẻ nhớ,cài file mới vào khởi động lại là ok
Mình xin đính chính lại ý của bạn Congvoi một tý, đó là khi bạn muốn thay đổi cái khác thì "hoàn toàn ko phải xóa các file tương tự trong ổ C và D mà chỉ cần Uninstall cái sys đó thôi. Trong Note cũng hướng dẫn như vậy". Mình đã làm và thấy hoàn toàn bình thường, chứ mỗi lần cài lại ì ạch xóa gần 20 cái file cũng chết...Chúc các bạn thành công, mình đang rất hài lòng với bộ icon Iphone_sticker ^ ^ :p

CongVoi

Super V.I.P
THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP

Nếu như muốn thay đổi cái khác thì vào xóa lại như bước trên ở ổ C,và xóa cái file sis ở trong thẻ nhớ,cài file mới vào khởi động lại là ok
CÁC BƯỚC Ở TRÊN LÀ DÀNH CHO M600i VÀ P990i CÒN CÁC MÁY KHÁC THÌ ĐỌC THÊM MỘT CHÚT DƯỚI NÀY NỮA LÀ ỔN /QUOTE]

Mình xin đính chính lại ý của bạn Congvoi một tý, đó là khi bạn muốn thay đổi cái khác thì "hoàn toàn ko phải xóa các file tương tự trong ổ C và D mà chỉ cần Uninstall nó thôi". Mình đã làm và thấy hoàn toàn bình thường, chứ mỗi lần cài lại ì ạch xóa gần 20 cái file cũng chết...Chúc các bạn thành công, mình đang rất hài lòng với bộ icon Iphone_sticker ^ ^ :p

Không phải chứ!!Mình cũng đã thử Uninstall file đã cài vào và cài file mới vào nhưng hem được :|:|.Phải xóa lần lượt kiểu đấy,:-?:-?

CongVoi

Super V.I.P
Mình chuyển wa tiếng Anh rùi mà vẫn thấy toàn là file *. R10 thui, ko lẽ xóa mấy file đó :-?

Không thấy thì bạn cứ cài bình thường thôi.Cài xong khởi động lại máy xem thế nào ;;)

tommynguyen1961

Có bác nào ko cài cáo biệt sign symbian mà vẫn cài đặt dc chương trình này chỉ giáo giúp nhé.

dung_sawaco

Không thấy thì bạn cứ cài bình thường thôi.Cài xong khởi động lại máy xem thế nào ;;)

cho mình hỏi thêm, mình cài vào rùi nhưng thấy cái Active Menu ko thấy đổi hay tại vì trong bộ icon ko có

tommynguyen1961

Máy bạn là bản mới nhất chưa??Sao ai cũng cài được mà nhỉ :-??:-??:-??:-??

firmware của mình là bản mới nhất rồi. cài sign 20 năm thì ok còn cái kia thì đưa vào là ko thể install chương trình dc nữa.

CongVoi

Super V.I.P
firmware của mình là bản mới nhất rồi. cài sign 20 năm thì ok còn cái kia thì đưa vào là ko thể install chương trình dc nữa.

Bạn thử gỡ bỏ chương trình sign 20 năm kia ra khỏi máy đi,rồi cài cái cáo biệt kia vào xem sao.Cái cáo biệt tiện lợi hơn 20 năm nhiều

CongVoi

Super V.I.P
cho mình hỏi thêm, mình cài vào rùi nhưng thấy cái Active Menu ko thấy đổi hay tại vì trong bộ icon ko có

Bây giờ bạn vào C/resource/activitymenu/cutomisations/semc_default xem trong đấy có phải là có 2 file semc_default.r10 và semc_default.rsc không?