• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi giao diện Orange for 5800- cực kỳ đơn giản

fortune

ông anh bán vé lậu à . Noi y chang như trên vậy hiểu sao nổi . Coppy vô ổ c rùi chép đè lên đâu mới được cơ chứ anh . Cứ đe lên đè nhầm chỗ thì tính sao đây hả anh ?

panrai

Super V.I.P
ông anh bán vé lậu à . Noi y chang như trên vậy hiểu sao nổi . Coppy vô ổ c rùi chép đè lên đâu mới được cơ chứ anh . Cứ đe lên đè nhầm chỗ thì tính sao đây hả anh ?

bạn ko làm đc là do máy bạn chưa hack rùi,người ta đã làm thành công nhiều biết bao nhiêu mà bạn làm ko đc à=))

r3v3ng3

a panrai cho em hỏi dùng cách nào để gỡ bỏ giao diện Orange mà k cần format ạ?Vì khi cài orange vào nó mất cái profile ở trên zzz,vào setting tắt nó thì lại k sử dụng dc bất cứ phím nào tren homescreen
Em có lưu lại cái 1028315f và để bên thẻ nhớ rồi nhưng k có giữ lại 2 thư mục sys và resource...
p/s: em thử format = *#7780# để giữ lại game + soft nhưng vẫn ko sử dụng dc các fím ở homescreen :(

panrai

Super V.I.P
a panrai cho em hỏi dùng cách nào để gỡ bỏ giao diện Orange mà k cần format ạ?Vì khi cài orange vào nó mất cái profile ở trên zzz,vào setting tắt nó thì lại k sử dụng dc bất cứ phím nào tren homescreen
Em có lưu lại cái 1028315f và để bên thẻ nhớ rồi nhưng k có giữ lại 2 thư mục sys và resource...
p/s: em thử format = *#7780# để giữ lại game + soft nhưng vẫn ko sử dụng dc các fím ở homescreen :(

bạn có lưu lại file theo hướng dẫn của mình ko vậy,nếu ko thì mình sử dụng chế độ basic xem có đc ko:D

r3v3ng3

em chỉ lưu lại thư mục này thôi ạ c:\sys\install\sisregistry\1028315f
e đã thử cả basic, contact bar, cả shorcut , đều ko dc..

yoyolove

PHP:
Mình thấy có nhiều anh em sau khi úp FW lên mà còn muốn thay đổi giao diện Orange nữa có nhiều bạn thì làm đc thì mừng lắm:)), còn có nhiếu bạn thì làm 1 hồi ko đc và hậu quả là máy mất nguồn luôn:p

Hôm nay mình hướng dẫn các bạn chép file Orange mà ko cần chạy gì hết chỉ cần làm theo hướng dẫn mình là ok:)):))

Hướng dẫn :
1. Máy các bạn phải hack mới làm theo cách nầy đc nhé :)):))
2. Copy 2 cái folder có tên là resource và sys vào thẳng ổ c! Chép đè lên, overwrite xong rồi khởi động lại máy.
3. Bây h các bạn có thể Restart máy lại và vào phần cài đặc chỉnh cái giao diện mình thích vào thế là xong

Chú ý: Nhớ sao lưu thư mục c:\sys\install\sisregistry\1028315f trước khi làm
bác ơi E làm như các bác hướng dẩn nhưng khi coppy thì máy báo ( can't creaate dir C:\sys\ ) như vậy có nghĩa là thế nào vậy các bác chỉ dẩn giúp e với

datraki

e dùng xplore thì vào c ko thấy sys và resource nhg vào c:/data thì có
e cop đè rồi restart nhg h vào chỗ chỉnh giao diện ko thấy cái orange đâu cả

datraki

5530 xài đc ko bạn.
đc bạn ah
mình vừa làm xong
@all các bác cho e hỏi làm sao để sửa cái nút add bk và go to vậy
cái inbox e thấy ở 1 ảnh nào đó là nó sẽ hiện ra inbox của mình
sao máy e nó ko hiện ra các bác nhỉ

tritran18518

cái inbox e thấy ở 1 ảnh nào đó là nó sẽ hiện ra inbox của mình
sao máy e nó ko hiện ra các bác nhỉ
ở icon message ngoài thanh sidebar, sẽ có 3 mục tương ứng với 3 dấu chấm, nhấn vào cái thành ngang hiên ra để chuyển giữa inbox-write message...

datraki

ở icon message ngoài thanh sidebar, sẽ có 3 mục tương ứng với 3 dấu chấm, nhấn vào cái thành ngang hiên ra để chuyển giữa inbox-write message...
cái đó mình biết rồi
nhg nó kô hiện ra tn trong inbox đó
nhg mình mới phát hiện ra là nhg tn chưa đọc thì nó mới hiện :|

nokia5800_red

dùng X-plore mà làm nhé cậu vì dùng modo ko thể thấy file ẩn đc:D

Bạn ơi, mình dùng X-plore thì mình k thể tìm thấy đường dẫn đến file 1028315f để sao lưu :-<
vậy h mình phải làm sao hả bạn?

mà máy mình đã hack r` nhưng k hiểu sao có nhìu pm unsigned vẫn k cài đc, phải nhờ opda.cn sign giùm :-<

thanhthao1904

Bạn ơi, mình dùng X-plore thì mình k thể tìm thấy đường dẫn đến file 1028315f để sao lưu :-<
vậy h mình phải làm sao hả bạn?

mà máy mình đã hack r` nhưng k hiểu sao có nhìu pm unsigned vẫn k cài đc, phải nhờ opda.cn sign giùm :-<

bạn dùng FW bao nhiểu vậy, tốt nhất là lên reset rồi hack lại

boydem

Cái này cài trên N97mini sao bạn?Mình cài y như bạn hướng dẫn, nhưng vào cài đặt Theme k thấy giao diện Orange đâu hết? X_X

panrai

Super V.I.P
Cái này cài trên N97mini sao bạn?Mình cài y như bạn hướng dẫn, nhưng vào cài đặt Theme k thấy giao diện Orange đâu hết? X_X

trời bạn có đọc tiêu đề của mình chưa vậy,chỉ áp dụng cho 5800 thôi còn N97 thì chia tai rùi=))