• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay toàn bộ Icons cho theme một cách đơn giản!

duongminhhien

Đây là sự kết hợp giữa icon white iphone và theme Just blue

Share theme này cho mọi người đi bạn !

Ntv_79

Share theme này cho mọi người đi bạn !

Theme này là Justblue đã post ở trang trước rồi mà bạn. Bạn down just blue và trộn icon của white iphone vào là ra theme trong screenshot. Cái wall ngoài home screensaver đây!

duongminhhien

Sao mình không làm được just blue và trộn icon của white iphone ? nó vẫn là theme của Just blue va icon just blue, chứ nó ko thay icon của iphone !

Bạn share cái file cài của just blue và trộn icon của white iphone cho mình nhé ! Thanks

Ntv_79

Sao mình không làm được just blue và trộn icon của white iphone ? nó vẫn là theme của Just blue va icon just blue, chứ nó ko thay icon của iphone !

Bạn share cái file cài của just blue và trộn icon của white iphone cho mình nhé ! Thanks

Bạn tải phần mềm ở trang 1 về rồi làm theo hướng dẫn. Cho theme whiteiphone vào dòng trên, theme just blue ở dòng dưới. Nhấn start >> Chưa đầy 1 phút là bạn có sản phẩm rồi. Bạn chỉ việc cài theme just blue vừa trộn icon và thưởng thức thôi. (Có thể bạn nên khởi động lại máy để hiện icon).

foxcracking

Theme Graphics Switcher

Bạn thích một theme, nhưng lại không thích icon của theme đó? Hoặc bạn thích icon của một theme nhưng lại không thích các phần khác??? Bạn đã từng nghĩ là làm thế nào để ghép 2 theme mà mình thích để thành một chưa? Phần mềm này sẽ giúp bạn làm việc đó một cách dễ dàng!!!Đã test.

Đây là sản phẩm mình ghép bộ Icons của theme whiteiphone với theme Pinstripe by Shilca v2 5th.

Bạn chỉ việc chọn theme có icon yêu thích (file .sis hoặc sisx ở dòng trên), theme yêu thích còn lại ở dòng dưới!.

Có 2 lựa chọn để bạn tích vào là thay Icon cho các Apps và thay Icon cho folder.

> Nhấn Start

Vậy là OK > Icon yêu thích đã được trộn vào theme yêu thích và bạn đã có một theme như ý!

File mới sẽ nằm cùng thư mục mà bạn để theme (đích). Chương trình sẽ sao lưu theme gốc của bạn và có thêm đuôi .bak

Thật là tuyệt vời phải không nào!

Có một số theme đẹp ở đây cho các bạn vọc thử>
http://www.pdaviet.net/showthread.php?88137-*Hot*-Thay-Icons-cho-theme-một-cách-đơn-giản!&p=1173856

Widget thời tiết của bạn tên là gì vậy? Có thể cho mình xin được không?

duongminhhien

Bạn tải phần mềm ở trang 1 về rồi làm theo hướng dẫn. Cho theme whiteiphone vào dòng trên, theme just blue ở dòng dưới. Nhấn start >> Chưa đầy 1 phút là bạn có sản phẩm rồi. Bạn chỉ việc cài theme just blue vừa trộn icon và thưởng thức thôi. (Có thể bạn nên khởi động lại máy để hiện icon).

Nản ! ......................... không tài nào làm được !

Còn cái này Bác chỉ dẫn với

Cái thời tiết thì cài rồi, mà làm giống Pác thì ko được, đem lên trên và 8 biểu tượng làm ko được!

Ntv_79

Nản ! ......................... không tài nào làm được !

Còn cái này Bác chỉ dẫn với

Cái thời tiết thì cài rồi, mà làm giống Pác thì ko được, đem lên trên và 8 biểu tượng làm ko được!

Của bạn đây>[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?mjmytmtwzan[/DOWNLOAD]
Còn cái thời tiết thì đó là 2 PM, cái liền với đồng hồ thì là thời tiết Trung quốc. Còn cái widget ở dưới là phần mềm SPB weather. Bạn cài phần mềm xong, vào cài đặt, add hà nội vào rồi update (PM có bản việt hóa bên topic việt hóa). Sau khi nó update OK. Bạn ra ngoài màn hình chính của N97 nhé. Chọn trong list widget sẽ thấy xuất hiện SPB weather và bạn chỉ việc thêm nó vào thôi. Nếu dùng N97 mà không biết chỉnh sửa, di chuyển các widget của máy ngoài màn hình chính thì chịu bạn rôi!:p (Như trong hình bấm Tùy chọn, chọn chỉnh sửa. Thế là nó đã hiện ra các khung để đưa widget vào rồi. Trong chế độ Chỉnh sửa bạn có thể thay đổi các widget ở vị trí nào tùy bạn. Bấm vào khung nếu chưa có widget thì bạn chọn thêm nội dung, nếu đã có widget thì chọn Cài đặt. Các biểu tượng là widget Phím tắt 1 và Phím tăt 2. Mỗi phím tắt gồm 4 Apps và bạn có thể thay đổi nó bằng cách bấm vàm rồi chọn Cài đặt)

PS: Chữ ký của bạn rất hay mà không thấy Nick của bạn dưới bài của mình nhỉ!:|

Chỉnh sửa cuối:

duongminhhien

hehe ....... dòng PS của Pác nghe cũng sóc he.............. làm chưa được nên ............... hehe...........

OK! cài được rồi ................ hihi thanks!

Chỉnh sửa cuối:

phongtrung305

Theme Graphics Switcher

Bạn thích một theme, nhưng lại không thích icon của theme đó? Hoặc bạn thích icon của một theme nhưng lại không thích các phần khác??? Bạn đã từng nghĩ là làm thế nào để ghép 2 theme mà mình thích để thành một chưa? Phần mềm này sẽ giúp bạn làm việc đó một cách dễ dàng!!!Đã test.

Đây là sản phẩm mình ghép bộ Icons của theme whiteiphone với theme Pinstripe by Shilca v2 5th.
Bạn cho mình xin cái font đang sử dụng đi. Cảm ơn

BuuPhucCT

Well-Known Member
Của bạn đây >[DOWNLOAD]http://www.zshare.net/download/74390244bd6de6af/[/DOWNLOAD]

Bạn cho mình xin cái link down theme đen này nhé. File nào full icons đó. Thank pro nhiều=D>

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Đấy là theme Pinstripe by Shilca v2 5th và Icon của theme white iphone! Linh ngay trong bài 1 mà!

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bao tuổi mà gọi người khác bằng em tự nhiên vậy ta! Đấy là theme Pinstripe by Shilca v2 5th và Icon của theme white iphone! Linh ngay trong bài 1 mà!

Tại bạn không hiển thị tuổi nên mình không biết. Có gì không phải mong bạn bỏ qua nhé. Thank pro.:D

Bo0Bo0

Bác ơi e làm như bác thì nó hiện " Graphics resource war not found.ICon cannot be added" là sao.chả nhẽ chỉ 1 số theme thôi hả bác

Ntv_79

Bác ơi e làm như bác thì nó hiện " Graphics resource war not found.ICon cannot be added" là sao.chả nhẽ chỉ 1 số theme thôi hả bác

Thực ra thì có một số theme là không được thôi bạn à! Còn lại đa phần là OK. Bạn thử lại với theme khác xem nhé!

Bo0Bo0

Cái này khó 1 chút là nó sẽ add vào chính cái theme mình muốn nên lúc xong chả biết đâu mà lần.hix,nó lại trùng cả tên luôn ý
Hôm nay làm mãi mà chả thấy đổi icon gì hay là phần mềm chỉ dùng cho S60v5 mình là S60v3