• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay toàn bộ Icons cho theme một cách đơn giản!

Ntv_79

File bị lỗi không giải nén đc bạn ơi.

Mình vừa down thử lại vẫn giải nén bình thường mà. Có thể bạn giải nén trên điện thoại những file lớn sẽ dễ bị lỗi. Up lại cho bạn file đã giải nén này >[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=mizmt0mdtiy&thumb=4[/DOWNLOAD]

Bo0Bo0

Sao mình làm ra xong rồi cài cái theme đích vào mà chả thay đổi gì là sao nhỉ khó hiểu

mat_troi_ha_noi

đã làm thử và được .
nhưng công nhận những cái icon bên sâu trong thì vẫn ko đổi đc, thấy nó vẫn hơi thiếu thiếu thế nào ^^

bạn cho mình hỏi cách làm 3 cái icon bên dưới ở màn hình chờ như của bạn thế nào vậy ??
làm cả cách làm màn hình chờ giống của N97 như nào nữa :D

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Máy của mình là N97 mà nó có sẵn hai hàng sortchut 8 ứng dụng rồi.

Ntv_79

đã làm thử và được .
nhưng công nhận những cái icon bên sâu trong thì vẫn ko đổi đc, thấy nó vẫn hơi thiếu thiếu thế nào ^^
Nói chung như vậy cũng tàm tạm, chắc sẽ có các phiên bản tiếp theo của phần mềm này để trộn cả những icon đó. > Bạn có thể chọn những theme có bộ icon nhỏ nhìn được rồi đưa những icon yêu thích từ theme khác vào dùng thôi. Thấy cũng nhiều anh em đang tham gia phong trào mod icon lắm!

Có pm nào chạy trên đt ko bạn?
Chưa có đâu bạn à! Có trên điện thoại thì tiện quá nhỉ!

Ntv_79

Sự kết hợp giữa Symbian, HTC, Ipad, Iphone và Sam sung.. > Lake theme

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?ooamyzzy0mo[/DOWNLOAD]

taolahoan

mấy cái themes đẹp thật nhưng có bạn nào để ý themes mầu đen thường thì phần số để gọi mầu đen ở mục hiển thị ko nhìn rõ số mình bấn hix

Ntv_79

mấy cái themes đẹp thật nhưng có bạn nào để ý themes mầu đen thường thì phần số để gọi mầu đen ở mục hiển thị ko nhìn rõ số mình bấn hix

Những theme màu đen thì thường chữ màu trắng mà bạn. Mình thấy những theme đen mình dùng hiển thị rất rõ ràng!:D

taolahoan

xin lỗi mình hỏi ngoài lề chút , bạn có themes orange ko mình tìm trong diễn đàn mãi ko thấy

kao_cuong

Xin lỗi các bạn, Bạn nào có thể giúp mình đổi cái màu nền của themes này không ? Mình không thích cái màu nền và cái giao diện nhắn tin lắm. Nhưg bộ Icon của nó khá là đẹp và là lạ ^^ ngộ nghĩnh.
Giúp mình với nhé, nếu đc thì chỉ cần giữ nguyên bộ Icon và chuyển sang themes màu đen, Mình nghĩ thế là đẹp ^^ Nếu bạn nào thấy đẹp hơn thì giúp mình nhé ^^ mình làm hoài theo hướg dẫn k đc ^^ Sr đã làm phìên các bạn và chúc các bạn vui ^^
Link themes nè :
http://www.mediafire.com/?itmwizjklog

Knif3x

Xin lỗi các bạn, Bạn nào có thể giúp mình đổi cái màu nền của themes này không ? Mình không thích cái màu nền và cái giao diện nhắn tin lắm. Nhưg bộ Icon của nó khá là đẹp và là lạ ^^ ngộ nghĩnh.
Giúp mình với nhé, nếu đc thì chỉ cần giữ nguyên bộ Icon và chuyển sang themes màu đen, Mình nghĩ thế là đẹp ^^ Nếu bạn nào thấy đẹp hơn thì giúp mình nhé ^^ mình làm hoài theo hướg dẫn k đc ^^ Sr đã làm phìên các bạn và chúc các bạn vui ^^
Link themes nè :
http://www.mediafire.com/?itmwizjklog

chài, cái theme của bạn icon lẻ tẻ quá, mình up cho bạn cái theme này cùng icon với theme kia nhưng đầy đủ hơn (rất nhiều :() giao diện cũng đẹp nữa, mỗi t hơi con gái tý =)) dùng cái theme này mà thay nền cũng tốt hơn vì full icon

link

vutaikt

có bác nào biết đổi hình nền ở HS cho thếm ko vậy chỉ cho tui với kiếm cái thếm icon đẹp mà cái image ỏ hs không thích+ ngại chọn hình nền bằng ảnh trong thẻ nhớ
ai bit giúp tui nha

vanhesing

sao mình làm y chang như hướng dẫn mà nó ra cái theme thứ 2 ko có icon của themme thứ 1 là sao .huhuhuhuhu

Ntv_79

sao mình làm y chang như hướng dẫn mà nó ra cái theme thứ 2 ko có icon của themme thứ 1 là sao .huhuhuhuhu
có pro nào giúp mình ko :(

Bạn thử làm lại với 2 theme khác xem! Nhớ chọn đúng theme nguồn (có icon đẹp) và theme đích (để trộn icon vào). Và file được trộn xong giữ nguyên tên bạn chỉ việc cài file đấy thôi.

DonPhuongViAi

Bác ntv_79 cho em hỏi em giải nén file down về có cái siscontents.cer và .key dùng để làm gì vậy bác? :-?