• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay toàn bộ Icons cho theme một cách đơn giản!

hanhattri

bạn có thể chỉ mình làm cái giao diện như trên dc hok ?, hoặc bạn cho mình lun cái themes đó thì càng good. tks bạn nhiu ^^ ( mình xài 5k8, thix nhất cái đồng hồ của giao diện trên mà hok bik làm sao hết ak, bạn chỉ dùm mình nha )

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

bạn có thể chỉ mình làm cái giao diện như trên dc hok ?, hoặc bạn cho mình lun cái themes đó thì càng good. tks bạn nhiu ^^ ( mình xài 5k8, thix nhất cái đồng hồ của giao diện trên mà hok bik làm sao hết ak, bạn chỉ dùm mình nha )

Bạn vào link trong bài 1 mình đã up theme đó rồi. Đó là theme Pinstripe by Shilca v2 5th. Nếu muốn icon nhw vậy nữa thì bạn mix với theme white iphone (mình cũng up trong link đó luôn rồi!) Nếu không để lúc nào mình up luôn theme đó cho bạn vì hiện giờ mình đang đi công tác!

http://www.pdaviet.net/showthread.ph...A3n!&p=1173856

paulwoong

làm xong cái theme kết hợp giũa iphone 4 và back dark .khởi động lại máy là không lên luôn.!

Ntv_79

làm xong cái theme kết hợp giũa iphone 4 và back dark .khởi động lại máy là không lên luôn.!

iPhone 4 là theme được chỉnh sửa từ iphone dark nên có thể gặp lỗi chăng. Kinh nghiệm là nên cài trên thẻ.

Một kinh nghiệm mình thấy khi dùng cái này là tùy từng theme nhưng mix rồi, mix tiếp, mix tiếp thì bổ sung được rất nhiều icon. Cụ thể mình đã mix một loạt theme iphone của dasma thì được một theme với khá nhiều icon!

iMacOs by DsmaN2iNFix.sis

Một theme tuyệt vời mình đã phải mất khá nhiều công sức để mod lại từ theme imac os by dsma. Thay icon folder game, và các icon khác, và đã phải mix từ rất nhiều bộ theme iphone khác nhau, mod lại hình chạy khi cài đặt hoặc load, hình nền... > Nói chung đây là theme mình cảm thấy ưng ý nhất trong các theme full cho N97 mà mình đang dùng! Anh em cùng down nào!

Download nào > http://www.mediafire.com/?1e9r3a0t0maj3s0

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Iphone by Dsma mix icon and mod by me!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?3crxcgh0pa5j3di[/DOWNLOAD]

theman0nline

He, mình đã nói rõ trong bài đầu rồi mà. File .bak là file sao lưu theme gốc. Tuy nhiên sau đó các bạn bỏ đuôi .bak đi và làm nhiều lần có thể dẫn đến nhầm lẫn thôi!!!

Đây là sự kết hợp giữa icon của theme Premium Black_FP125-Omnia_IND190 và theme Pinstripe 5th by Shilca >>

Còn đây là sự kết hợp Icon của T7 với theme S60 Hero >>

Bạn gì đó ơi con E72 của mình có làm đc cái destop giống của bạn ko? Có Đồng Hồ + Dự báo thời tiết ấy . Nếu đc xin giúp mình , nhìn ghiền quá ... hix hix. Thanks rất nhiều

Ntv_79

Bạn gì đó ơi con E72 của mình có làm đc cái destop giống của bạn ko? Có Đồng Hồ + Dự báo thời tiết ấy . Nếu đc xin giúp mình , nhìn ghiền quá ... hix hix. Thanks rất nhiều

Đấy là phần mềm MJ weather bạn search xem có dùng được cho E72 không nhé! Mình không có E72 nên không biết!

kurindn92

may'' anh cho em hoi?..em dang dung` n5233 da~ hack.nhung khi cai` themes vao` thi chi? thay doi? 1 vai` icoin..con` icoin video.music,game.......cua? may'' thi` van~ con` nguyen^.hok thay doi?.nhu za. la` bi ji` za. may'' anh.chi? giup e voi''.pm yh em nha blackmoon_dn271192.vi mang nha` em cui` len web doi*. lau.bat^'' tien..nen may anh pm yh em nha.thanks

taolahoan

may'' anh cho em hoi?..em dang dung` n5233 da~ hack.nhung khi cai` themes vao` thi chi? thay doi? 1 vai` icoin..con` icoin video.music,game.......cua? may'' thi` van~ con` nguyen^.hok thay doi?.nhu za. la` bi ji` za. may'' anh.chi? giup e voi''.pm yh em nha blackmoon_dn271192.vi mang nha` em cui` len web doi*. lau.bat^'' tien..nen may anh pm yh em nha.thanks

bạn này dùng ngôn ngữ xì tin quá

Ntv_79

Chắc là do theme không phù hợp với dòng máy của bạn thôi! Thử kiếm theme khác cài vào coi!

anone4a

mình muốn thay icon ở thanh công cụ ở bên phải phía trênđó (máy 5800 khi ấn nút xpressmusic sẽ xuất hiện), nhưng lại không biết UID của chúng, ai giúp mình với!!!!

nam_tran2701

mình muốn thay icon ở thanh công cụ ở bên phải phía trênđó (máy 5800 khi ấn nút xpressmusic sẽ xuất hiện), nhưng lại không biết UID của chúng, ai giúp mình với!!!!

bạn cài phần mềm appUIdview ( mình không nhớ rõ tên) vào máy, nó sẽ liệt kê hết UID của tất cả các apps trên máy của bạn

anone4a

VẤN ĐỀ LÀ KHÔNG BIẾT TÊN CỦA CÁC ICON NẰM ĐÓ MÀ TÌM UID NỮA, CÓ AI BIẾT KHÔNG