• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX

moonlightnkc

cho mình hỏi, mình đang xài con O2 zinc bản 6.1 1.0.0. mình có thể xài đc bản WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX ko?
sorry vì viết ở đây. vì mình thấy đẹp quá mà ko biết máy mình có tương thich ko.

ancola66

Super V.I.P
cho mình hỏi, mình đang xài con O2 zinc bản 6.1 1.0.0. mình có thể xài đc bản WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX ko?
sorry vì viết ở đây. vì mình thấy đẹp quá mà ko biết máy mình có tương thich ko.
WAD2.xx dùng cho các máy có hệ điều hành từ 2K5 trở lên. Vì vậy dùng vô tư đi bạn:D

tuanbkqn

bác cocola cho hỏi e down về ra 3 folder:s2v.s2u2,skin! trong mỗi folder lai có mấy cái foler nữa,e chả bit làm thế nào cả

PDTANH

PacoSerpia - WAD+WA3 Pottrait Skin by PDTANH

Mạo muội làm một cái skin, hy vọng mọi người thích.

Donwload tại đây
Ghi chú : . Thư mục PacoSerpia trong thư mục Desktop copy vào : \Themes\Desktop\
. Thư mục PacoSerpia trong thư mục MiniSD Card copy vào thẻ nhớ (thư mục gốc). Nếu máy của bạn không nhận thẻ nhớ là MiniSD Card thì bạn tạo thư mục MiniSD Card trong bộ nhứ máy rồi copy vào.

Cám ơn.:p

kanzuyos

các Mem và Mode help với ạ, Mem hay Mode nào còn xài O22 hay O2s ,nhờ vui lòng giúp bà con check dùm bản WAD mới nhất dùm :
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/wisbardesktop.exe

Sao mà chẳng hiểu tại sao nó ko chạy dc. cứ bị đứng màn hình hoài.
Ko biết có phải ko xài dc phiên bản này ko.

hoặc xin Mem hay Mode nào Phán cho 1 câu là O2s ko xài dc, chứ để mình mày mò hoài mà chẳng biết làm sao dùng nữa, chán lắm..
chân thành nhờ mọi người giúp đỡ.

Luôn tiện cho hỏi, bà con xài PPC gì với phần mềm này vậy. chạy mượt mà ko.
mình xài O2s _ wm 5.0, 6.0 hay 6.1 gì cũng chẳng dc.

hoangnam1002hn

Active Member
hỗi xưa sài hima cũng bị hiện tượng như bác sau đó chuyển qua atom thi ok rat nhanh và mượt tuy nhiên nếu bác dùng o2s em khuyên dùng phần mềm Manila2D hoặc samsung omani chạy đều mượt. vì sau một hồi dùng WAD em thấy ko tiện và đẹp bằng các phần mềm kia chẳng qua bác chưa sử dụng được nên thích thôi

supperchym2

Đề nghị trang này chi post theme thôi nhá.Thắc mắc gì lên topic của wisbar ngay ngoài đó =.=!

ppccrazy

*Hiện nay đã có Skin cho phần mềm thay đổi giao diện WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX . Topic này để các bạn giới thiệu chia sẻ thảo luận về SKIN của phần mềm này

*Lưu ý là với các SKIN của WISBAR ADVANCE DESKTOP 1.XX không dùng được cho phiên bản này nền các bạn không đưa các SKIN của phiên bản 1.XX (v1.7.3) vào chủ đề này.

*Các bài sai quy định sẽ bị xoá mà không cần báo trước

*Mong các bạn nhiệt tình tham gia.

Mở hàng một Skin mới tinh

VistaPhone 2008 Sev7n v0.7

QVGA ONLY

New Menu bar
New Animation
New Sound
New Logo for each Page

DOWNLOAD

Ai đã download được theme này có thể upload lên site khác được không? Zshare khó down quá!!! Cảm ơn

ppccrazy

Một vài hình ảnh trên ASUS P535 của mình :D

* Giao diện đẹp, dễ sử dụng với các button to
* Mỗi trang lại có giọng đọc rất dễ thương để mình biết đang ở trang nào ( Home, Applycation....)
* Gồm có 4 trang
*.........Mới vọc đến đó:D
* Lưu ý : Skin này lấy nơi để thư viện ảnh là MiniSD Card nên bạn nào mà máy đọc thẻ nhớ là Storage Card thì lại phải mày mò để tìm file Skin lập lại đường dẫn cho nó:D.
* Trong bộ cài thì có 2 Thư mục LageridgeMiniSD Card . Ở thư mục Lageridge thì bạn mở ra bao giờ đến thư mục Theme thì copy thư mục Theme này vào theo đuờng dẫn Lageridge\ Wisbar Advance Desktop. Còn Thư mục MiniSD Card thì bạn bỏ cái vỏ đi và chép thư mục Skins vào thẻ nhớ . Khởi động lại máy và thưởng thức

* Theo mình nghĩ thì nếu máy nào đọc thẻ nhớ là Storage Card thì các bạn có thể copy thư mục MiniSD Card vào thư mục gốc của máy My Device thì cũng hoạt động tốt.

Bác ancola66 đã down được từ trang http://www.sitego.fr/lesscro/sev7n.html làm ơn up lên host khác được không vậy (ví dụ: mediafire). Không thể nào down được từ trang chủ. Cảm ơn

ancola66

Super V.I.P
WINDOWS MOBILE 7

by bornotty

Cài đặt :

* Cài Wisbar Deskop 2
* Giải nén File tải về ( Windows Device 7)
* Cài 2 phần mềm phụ trợ trong folder Extra Software
* Chép font chữ trong folder Text vào Windows
* Chép folder WD7 trong folder Skin vào thư mục [FONT=&quot]Program Files\Lakeridge\WisBar Advance Desktop\Themes
[/FONT]
* Chép folder WD7 trong folder Source vào Thẻ nhớ (Storage Card)
* Khởi động WAD 2 vào Settings để chọn nó là OK

Windows Device 7

DOWNLOAD

vatseiko

WINDOWS MOBILE 7

by bornotty

Cài đặt :

* Cài Wisbar Deskop 2
* Giải nén File tải về ( Windows Device 7)
* Cài 2 phần mềm phụ trợ trong folder Extra Software
* Chép font chữ trong folder Text vào Windows
* Chép folder WD7 trong folder Skin vào thư mục [FONT=&quot]Program Files\Lakeridge\WisBar Advance Desktop\Themes
[/FONT]
* Chép folder WD7 trong folder Source vào Thẻ nhớ (Storage Card)
* Khởi động WAD 2 vào Settings để chọn nó là OK

Windows Device 7

DOWNLOAD

Mình đã làm y các bước như vậy nhưng vẫn không được, lúc chọn theme WD7 thì không chọn được. PHần theme WD7 bị mờ

ancola66

Super V.I.P
Mình đã làm y các bước như vậy nhưng vẫn không được, lúc chọn theme WD7 thì không chọn được. PHần theme WD7 bị mờ
Khi chọn theme thì bạn chí vào WD7 sau đó bạn vào Menu và chọn Set as Portrait Theme nhấp Ok là Ok thoai

vnanhvn

Touch Diamond Theme v2

By Jdume

Phiên bản tiếp theo của theme Touch Diamond V2 với nhiều trang hơn, nhiều hiệu ứng hơn và có thể vuốt trượt để chuyển trang, Chỉ dùng cho màn hình QVGA và được cài bằng file *.cab rất thuận tiện.

Tình hình khi em cai file này lên ko thấy xuất hiện cái gì các bác ạ!
Nếu cài cái này lên có cần cái WBD không ạ? CÁc bác giúp em với, em đang thử trên O2xdaiis.

ancola66

Super V.I.P
Tình hình khi em cai file này lên ko thấy xuất hiện cái gì các bác ạ!
Nếu cài cái này lên có cần cái WBD không ạ? CÁc bác giúp em với, em đang thử trên O2xdaiis.
Cái này chỉ là Theme của phần mềm WAD2 thôi. Trước khi cài theme này thì bạn phải cài phần mềm Wisbar Advance Desktop 2 (WAD2) chứ :D

xuandung11a2

Well-Known Member
Em thấy tất cả các bản WAD2 đều ko chạy được trên O2S đâu. Có mấy bác bên topic kia cũng thắc mắc mà chưa ai trả lời,cài WAD2 rồi ,vào được rồi,nhưng chọt vào 1 tab bất kì là đơ luôn ,ko vê today được.Bác Ancola có cách giải quyết không ạ.

hoangnam1002hn

Active Member
cái này chắc bác Ancola cũ cũng bó tay hỏi nhà sản xuất cớ sao lại không tương thích thôi.hồi xưa em cũng dùng con O2 xda2 bị lỗi tương tự vào trang chủ wisbar hỏi rùi hông được. càng bản về sau càng không tương thích chỉ duy nhất em thây có bản Release Candiate 4 là còn tạm dùng được nhưng chỉ được một thời gian là lại quay đơ ra nói chung là dòng O2 xda 2,s,2i không có xài được hình như cả dòng mini nữa thì phải