• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

banhbaonong

Tôi muốn hỏi về việc di chuyển toàn bộ folder chưa WAD từ / themes/windows từ Mailn memory sang store card thì phải làm việc gì mà vẫn chạy ngon các skin WAD của mình....Cám ơn

Hình như bạn nhầm với folder Themes/ Desktop thì phải :-/ Các file theme của nó dung lượng chẳng đáng là bao nên để trong máy thì tốt nhất bạn ạ . Các file icon, dock... thì có thể để ở ngoài thẻ nhớ cũng được. Nên làm theme càng đơn giản thì nó load càng nhanh (không phải đơn giản về mặt hình thức nhé :D vì ai cũng muốn có theme đẹp) ý mình muốn nói ở đây là không rườm rà quá nhiều nội dung trong đó ( nhiều shortcut, button, dock, vitual page...)

pqhiep1

Tôi muốn chỉ để lại file .skin trong desktop trên MainM. cong lại tất cả icón, doc, button, clock, thì ta cho tuốt sang card có được không? Và làm sao để fix vị trí các icon cho đúng vị trí được sau môi lần chạy lại wad, nhỉ, tôi đã lock chúng rồi mà vẫn bị như thế????

phuonglev

Tôi muốn chỉ để lại file .skin trong desktop trên MainM. cong lại tất cả icón, doc, button, clock, thì ta cho tuốt sang card có được không? Và làm sao để fix vị trí các icon cho đúng vị trí được sau môi lần chạy lại wad, nhỉ, tôi đã lock chúng rồi mà vẫn bị như thế????

Việc đặt chung tất cả các icon của skin WAD tuy sẽ tốn bộ nhớ 1 chút nhưng sẽ làm cho tốc độ load nhanh hơn. Còn nếu bạn muốn đặt trên storage hay bất cứ đâu thì bạn phải tự làm thôi. Hãy biến những skin đó thành của riêng mình thì mới cảm thấy thú vị (bạn hãy đọc kĩ hướng dẫn sử dụng đã có trong forum thì sẽ làm được ngay thôi). Chúc bạn có 1 giao diện như ý muốn.

banhbaonong

Bạn có thể để file skin trên MainM và các file đồ họa trên thẻ nhớ nhưng như thế bạn phải thay đổi lại đường dẫn các thành phần trong skin ,mình vẫn làm thế và chạy rất tốt.Riêng WAD bạn nên cài trên Main vì cài trên thẻ nó thường gây ra lỗi. Nếu các icon vẫn bị thay đổi vị trí sau khi load lại WAD thì mình nghĩ bạn thử gỡ WAD ra rồi cài lại thử xem (chú ý bạn phải làm 2 theme cho portrait và lanscape riêng nhé)

lamphuongtu

Gửi các bạn bộ theme của mình xem ;)

bạn ơi ! bộ theme này đẹp quá ,bạn có thể Up lên và hướng dẫn mọi người cách làm được kô...;;)

banhbaonong

Dành cho những bạn chưa có nhiều kinh nghiệm làm theme :
Hãy tải file skin.rar mà mình gửi kèm dưới đây. Giải nén ra bạn sẽ có thư mục skin chứa 3 thư mục con.Bạn hãy copy cả 3 thư mục con đó vào thư mục \themes\Desktop sau đó vào WAD để chọn theme portrait, lanscape cho đúng nhé. Nếu thực hiện tốt các bước trên bạn sẽ có 2 theme như sau.(chỉ dành cho VGA nhé, có thời gian mình sẽ chuyển đổi cho QVGA sau)

Quên mất có file links.rar chứa thư mục links các bạn copy vào thẻ nhớ nhé. Đấy là file chứa các file shortcut.Ai dùng cái gì thì copy vào đấy theo ý mình nhé

Download :

File Links.rar : http://www.4shared.com/file/16378909/798db2ab/Links.html

Chỉnh sửa cuối:

overandover

Khi mình làm theo cách bạn hướng dẫn thì chỉ được như 2 hình trên thôi, còn khi vao bên trong thì nó vẫn là skin cũ!

Làm thế nào để được như hình bên dưới vậy bạn?

digikni

Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.

Các bạn có thể bắt đầu tại đây.
Chúc vui.

thật sự là mình ko biết cách nào để load cái skin Vista cả. mình copy cả 3 thư mục (Customisations, Phone Edition patches, Vista) trong Windows Vista - WA2 vào thẻ nhớ rồi nhưng ko biết cách để WAD nhận file *.skin để load được. ko thấy phím ok nào cả (vào WA2 settings -> My theme -> Custom theme -> Import theme)

File *.skin nằm trong thư mục Phone Edition patches

Chỉnh sửa cuối:

duycst

Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.

Các bạn có thể bắt đầu tại đây.
Chúc vui.

Em down không được,đòi user name và pass kìa bác Tú ơi,hĩ...

banhbaonong

Khi mình làm theo cách bạn hướng dẫn thì chỉ được như 2 hình trên thôi, còn khi vao bên trong thì nó vẫn là skin cũ!

Làm thế nào để được như hình bên dưới vậy bạn?

Sau một thời gian sử dụng mình đã quyết định bỏ các dock windows ấy đi vì nó làm theme load chậm hơn. Mình thường xuyên phải quay,đổi màn hình rất bất tiện nên mình quyết đình làm đường dẫn trực tiếp đến các file cho nhanh. Nếu bạn nào thích thì có thể down các dock windows ở dưới về rồi tự làm lấy nhé. Chúc vui.

Download : Dock windows

Em down không được,đòi user name và pass kìa bác Tú ơi,hĩ...

Bạn down ở đây nhé. Links 4shared,file hơn 16MB hơi nặng chịu khó chờ vậy :D

Download :

Last edited by a moderator:

loveblue

Super V.I.P
thật sự là mình ko biết cách nào để load cái skin Vista cả. mình copy cả 3 thư mục (Customisations, Phone Edition patches, Vista) trong Windows Vista - WA2 vào thẻ nhớ rồi nhưng ko biết cách để WAD nhận file *.skin để load được. ko thấy phím ok nào cả (vào WA2 settings -> My theme -> Custom theme -> Import theme)

File *.skin nằm trong thư mục Phone Edition patches

Hi ! cả ba mục mà bạn đề cập là của wa2 , bạn copy nó vào đây (nhớ xóa hoặc chép đè) : My Device/programFile/Lakeridge/WisbarAdvance/themes/WAdefaud/{vào đây}.
Xong vào setting của Wa2 (thanh taskbar ở trên ) mà load skin cho nó, chứ không thể dùng WaD nhận diện skin của Wa2 được :O:D:D

banhbaonong

Đang định làm cái thêm iphone này cho đi kịp thời đai :) nhưng vẫn chưa thấy ưng ý lắm vì chưa giống nó thực sự. Các bạn cho ý kiến xem

Chỉnh sửa cuối:

banhbaonong

Đẹp đấy bạn ạ, sao không đưa lên cho moọingười dùng với.

Mình đang làm nốt mấy cái icon chìm để tạo hiệu ứng khi bấm vào lúc nào xong sẽ đưa lên cho moi người ngay

huynh có theme này cho QVGA không vậy.em mê nó quá á.có thì cho em xin với nha...

QVGA thì bạn có thể down cái này về. Sau đó tự làm lấy nhé

http://www.4shared.com/file/16448128/680afb6f/Windows_Vista_Portable_QVGA.html

vntrueloves

Mình đang làm nốt mấy cái icon chìm để tạo hiệu ứng khi bấm vào lúc nào xong sẽ đưa lên cho moi người ngay

http://www.4shared.com/file/16448128/680afb6f/Windows_Vista_Portable_QVGA.html

Các bác này giỏi thật, em cài cả WA2 và WAD rồi tải xuống bao nhiêu skin, rồi đọc hết cả hướng dẫn mà vẫn chưa làm được, em ngu quá. Khó quá trời.
Bác nào rủ lòng thương hại em, chỉ lại cho em cách thay đổi của thanh công cụ phía trên sang giao diện Vista thôi ạ, cả đường link nào còn live nữa. Với lại thay đổi màu sắc của drop down nữa ạ, cái mặc định của WA2 nó cứ nhờ nhợ thế nào ý. Em không dám nhờ các bác về WAD vì nó chuyên nghiệp quá rồi, em không dám mơ ạ.

kyoken

ừ , mình cũng thấy vậy , trong chỉ dẫn của CAO HUNG , mình ko làm duoc , có 1 số chỗ ko làm theo đựoc .....VD chỗ này :

".....Bây giờ bạn ấn vào cái chữ Desktop Theme sẽ hiện lên một menu, ở Menu này bạn hãy chọn setting. ...." --> làm ji2 có chỗ setting trong đó mà nhấn , hi..x ...., trong folder JustAnotherVista_WAD-QVGA cũng đâu có file JustAnotherVista.skin đâu ...

hoankhang

Em cám ơn huynh nhiều lắm

http://www.4shared.com/file/16448128/680afb6f/Windows_Vista_Portable_QVGA.html[/QUOTE]

Nhưng mà không hiểu sau khi em tự build xong rồi em exit rồi em vào lại thì mấy con Icons chạy tùm lum hết.1 trở thành 2 icon không à.huynh có cách nào chỉ em không.hay huynh cho em bản nào build rồi nha.em thích mấy theme mà Taskbar nằm ở dưới lắm.giúp em nha....

loveblue

Super V.I.P
ừ , mình cũng thấy vậy , trong chỉ dẫn của CAO HUNG , mình ko làm duoc , có 1 số chỗ ko làm theo đựoc .....VD chỗ này :

".....Bây giờ bạn ấn vào cái chữ Desktop Theme sẽ hiện lên một menu, ở Menu này bạn hãy chọn setting. ...." --> làm ji2 có chỗ setting trong đó mà nhấn , hi..x ...., trong folder JustAnotherVista_WAD-QVGA cũng đâu có file JustAnotherVista.skin đâu ...

Hi! nếu vướng mắc chỗ nào thì bạn cứ đưa ảnh lên đi anh em sẽ giúp bạn , những phiên bản sau này có khác một vài chi tiết nhưng cũng không khó lắm đâu.
- Nếu muốn load theme cho wa2 bạn chỉ việc vào setting (thanh trên cùng ) chọn dòng đầu tiên Custom Theme/Cutomize/Import Theme/nhấn vào nút tam giác dưới chữ cancel tìm đến nơi chứa theme wa2 (thư mục này chứa file PNG và folder sound , lưu ý là bắt buộc phải có file .skin nếu không thì việc nhận dạng để load theme sẽ không thực hiện được)
-Việc load theme cho wad cũng tương tự. Ấn và giữ bút ở desktop/Theme manager/dekstopTheme/Import/nhấn vào tam giác dưới chữ cancel tìm đến nơi chứa theme Wad ( cũng bắt buộc phải có file skin )
Theme cho Wad là do bạn tự sáng tác theo nhu cầu sử dụng ppc của mình:D

Status
Không mở trả lời sau này.