• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

NhatToai

Super V.I.P
bạn ơi, TouchFlo 3D thì cũng là HTC Sense mà đúng ko? HTC Sense bản 2.5 là TouchFlo 3D đúng ko? Mình đâu thấy chức năng chuyển start menu sang ngang đâu?

TF 3D và HTC Sense thì cũng tương tự như nhau,chỉ vuốt trượt ngang ở màn hình chính,còn khi vào Start menu thì vẫn phải vuốt lên xuống thôi.
Nếu bạn thích kiểu vuốt ngang thì nên dùng SPB Mobile Shell.

bongls

em muon co theme moi cua dt HTC hd2 mong cac anh gioi thieu cho mot it nao em xin cam on nhieu

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

joeD

CHo hỏi HTC Touch Diamond thì cài cái SPB spell mấy chấm hả bạn? và cách cài làm sao vậy bạn?

CHo hỏi HTC Touch Diamond thì cài cái SPB spell mấy chấm hả bạn? và cách cài làm sao vậy bạn?
Với WM thì bây giờ mới nhất là SPB Mobile Shell v3.5 nhé... Bạn vào trang chủ spb.com mà tải. File cài đặt dạng .cab bạn chỉ cần copy vào bộ nhớ máy rồi cài trực tiếp trên PPC thôi...

ditimbantot

ai cho mình hỏi mình đang cài sense 1.0 (cảm thấy nhẹ nên dùng) ,mình muốn cái weather đưa ra home, dạng weather theme động thì phải làm sao nhỉ, Mình đang xài O2 Ignito (dòng diamond chuẩn VGA), vì có những bản rom khác có sẵn Sense 2.1 nhưng mà mình ko thích chạy 2.1 làm nặng máy , với lại cài vào mỗi lần khởi động, rất khó khăn trong việc bật lại sense

daigiao2

kô có chỗ nào xin skin cho bàn phím em posh nhờ ở đây vậy :D
bác nào có cái bàn phím này kô cho iem với :D

ressco keyboad

Pig_ma

Mod ơi ! cho mình hỏi tí .mình dùng bản sense 3.5 nhưng icon start ở phía góc trái màn hình. có các nào đưa lên góc trái phía trên được không? làm nút start giống của hd2 ấy. mình đang dùng hd1 ! xin cảm ơn

AnhPheCT

Mod ơi ! cho mình hỏi tí .mình dùng bản sense 3.5 nhưng icon start ở phía góc trái màn hình. có các nào đưa lên góc trái phía trên được không? làm nút start giống của hd2 ấy. mình đang dùng hd1 ! xin cảm ơn

Nút Start ở dưới ko thể đưa lên trên và ngược lại do 2 dòng bản ROM khác nhau, 1 bản theo dạng cổ điển WM6.5, một bản mới WM6.5x mà Bạn. ROM Bạn đang dùng thuộc WM6.5x nên ko thể.

Pig_ma

Nút Start ở dưới ko thể đưa lên trên và ngược lại do 2 dòng bản ROM khác nhau, 1 bản theo dạng cổ điển WM6.5, một bản mới WM6.5x mà Bạn. ROM Bạn đang dùng thuộc WM6.5x nên ko thể.

Thế mod có bản room 6.5 cổ điển .mượt và free room cao không ? cho minhf xin 1 bản. pm qua tin nhắn cho mình nhé,Thank nhiều nhé

super_star_0806

Xin link tổng hợp giao diện cho ETEN Gloflish x600

các bác cho em xin cái link tổng hợp cho Gloflish x600 với ạ, em chạy các ứng dụng trong forum mà ko có cái nào chạy đc trên x600 cả

djtrungkien

các bác cho em xin cái link tổng hợp cho Gloflish x600 với ạ, em chạy các ứng dụng trong forum mà ko có cái nào chạy đc trên x600 cả

Muốn chạy ứng dụng bạn phải lưu ý: Có hỗ trợ màn hình QVGA hay không, Hệ điều hành nào( WM 6.0, 6.1 hay 6.5), Bộ nhớ RAM cần bao nhiêu, cài trên máy hay thẻ nhớ!

super_star_0806

em đang dùng glofiish x600 có màn hình QVGA, chạy WM6.5, mà em cài mấy ứng dụng skin vào nó lại ko hoạt động, vì sao vậy bác?

super_star_0806

vậy thì eten chạy đc những ứng dụng giao diện j đẹp vậy bác, bác cho em xin vài cái tên để em google ^^!