• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin ngày ra mắt bản ROM update lên WM7 cho HD2?

binhmogas

tính ra thì hd7 chỉ hơn HD2 được WP7 (trước mắt) quay fim HD. nhưng không có khe cắp thẻ nhớ mở rộng chỉ bộ nhớ trong 8g thì quá ích cho những đoạn phim HD rom chỉ có 512m(quá bèo) HD2 t-mobile 1G
KHÔNG HAM RÁNG CHỜ PHIÊN BẢN WP7 SAU VẬY.

maitrungthuan

nó có bán đứt luôn không hay như iphone thì chuối lắm.chỉ bán theo hợp đồng.nếu mà hai tuần nữa thì đành chờ vậy.mà bạn lấy thông tin ở đâu vậy.mình lượn suốt mà có thấy quảng cáo đâu.

Hình như hợp đồng là 110$ bác ạ, mua đứt mới có giá đó chứ. Em thấy chả có gì hơn HD2, giá thì cao chót vót, chờ mấy bác trên XDA nấu xong là xơi thôi

chucuoihp

HD7 không xài phím cứng mà xài cảm biến sáng thê này hợp với android quá, Kô khéo cao thủ sắp chạy hết sang build android cho HD7 :(

fogprince

chán cái bọn microsoft này hình như càng ngày càng xa người nghèo từ win vista, win7 đến giờ là winphone7 toàn đòi cấu hình cao ngất, dung lượng khủng để cài. trong khi đa số người tiêu dùng chỉ có khả năng mua điện thoại tầm trung. Kiểu này chắc mấy hệ điều hành khác sẽ thay thế thôi vì phù hợp với đa số vừa nhẹ vừa opensource, chưa chắc winphone7 đã ngon hơn win6.5 đâu cũng như vista đâu chắc ngon hơn xp. cứ chờ xem dùng hd2 vẫn nhất có thể chạy android

forus1983

Ôi, win 7 lúc xa lúc gần ko bít bao h mới chạm tay được đây. Nhưng ít nhất cái giao diện với phần mềm quản lý nhạc chắc ngon hơn nhìu. chứ con 6.5 quản lý nhạc thua xa iphone, chỉ đáng 3/10:|

Chẳng lẽ con HD2 T-Mobile của mình sắp phải lên đường sao?

maximum

Úi em cũng đang tính làm 1 HD2 nè, nghe bác nói vậy chắc em phải chờ thôi. hihi.
Hoặc bác sẽ ko thể có dc giá của e nó tai thời điểm này nữa vì nếu lên dc wp7 thì sẽ chẳng có ai bán cả,chỉ có 1 vấn đề phân vân giữa HD2 thường hay T-mobile thôi vì theo cấu hình HD7 thì nó chỉ có Rom 512 mà vẫn dùng dc vậy thỉ lời tuyên bố của T-mobile (Rom 1G mởi up dc ) ? Phải chăng chúng ta bị lừa hay lại có 1 bản riêng cho T-mobile (windown phone 7 Ultimate made in T-mobile) :))

HopANZ

Nhưng ít nhất cái giao diện với phần mềm quản lý nhạc chắc ngon hơn nhìu. chứ con 6.5 quản lý nhạc thua xa iphone, chỉ đáng 3/10:|

Chứng cứ đâu? Bạn xoay ngang màn hình lại thì sẽ nhận thấy nó tiện hợp iPhone nhiều, pro lắm. Hình như diễn đàn này các Mod hay xóa những bài viết có yếu tố so sánh các hệ điều hành với nhau, he he, thiệt đó.

chinmuoichin

Ôi, win 7 lúc xa lúc gần ko bít bao h mới chạm tay được đây. Nhưng ít nhất cái giao diện với phần mềm quản lý nhạc chắc ngon hơn nhìu. chứ con 6.5 quản lý nhạc thua xa iphone, chỉ đáng 3/10:|

Chẳng lẽ con HD2 T-Mobile của mình sắp phải lên đường sao?

Bạn nói chất lượng phát nhạc thua Iphone thì OK , chứ quản lý nhạc nói riêng và quản lý files nói chung tiện lợi , nhanh chóng gấp 100 ( hơi quá chút ) lần Iphone chứ . Cái thằng Apple cứ thích ràng buộc người dùng theo nó , WM và android quá mở còn gì ?

0913100606

Nếu HD7 dùng win7 thì không ký gì HD2 lại không dùng được, vì cấu hình không khác nhau, HD2 Tmobile thì tuyệt hơn nữa.

jennydontcry

Cấu hình HD7 ko nổi bật cho lắm,chả hơn HD2 là mấy nên các KTV kiểu gì cũng ngâm cứu vụ WM7 cho HD2.
HD7 ngoài quay được HD,phím cảm ứng và screen 4.5'' ra thì ko có gì khác biệt nhiều.Dù sao cứ có mới thì ta cứ mong chờ thôi nhưng đúng là ko phải cứ mới là nhất định sẽ tốt hơn cũ các bác nhẩy.Vẫn yêu e HD2 lém!!!

forus1983

anh em à, vậy là sg mai mở mắt là ta có thể nhìn thấy WM7 offical rùi ;;)
ôi mong đợi ngậm ngùi...
Giờ này tuần sau biết đâu lại có đã có hàng cho em HD2 thì....\-/

dungphp

anh em à, vậy là sg mai mở mắt là ta có thể nhìn thấy WM7 offical rùi ;;)
ôi mong đợi ngậm ngùi...
Giờ này tuần sau biết đâu lại có đã có hàng cho em HD2 thì....\-/

Chờ bác Quang chắc tầm 9 tháng 10 ngày nữa cơ ! hihi

lungtungbeng

Hàng hot win phone 7 ko biết bao giờ mới cài trên HD2 được, mong đợi quá đi ạ:)

Sẽ sớm có thôi bác. Bg cứ tạm hài lòng với Android đã :)). WP7 mới ra ứng dụng k có nhiều dùng chắc cũng chưa sướng. Chắc phải vài tháng nữa thì hi vọng mới có nhiều nhiều ứng dụng tí.

karz47

HTC đã xác nhận trên trang twitter của mình rằng HD2 sẽ dc HTC hỗ trợ chính thức upgrade lên WP7
PHP:
http://pocketnow.com/rumor/htc-confirms-that-hd2-gets-windows-mobile-7-on-twitter

gunnroseclose

HTC đã xác nhận trên trang twitter của mình rằng HD2 sẽ dc HTC hỗ trợ chính thức upgrade lên WP7
PHP:
http://pocketnow.com/rumor/htc-confirms-that-hd2-gets-windows-mobile-7-on-twitter

Nhìn lại date đi bạn 8:27 AM 30-Dec-09
Hơn nữa cái tin này được post trong mục Rumour

HopANZ

Chủ của HD2 T-Mobile ở Mỹ đang được đổi thẻ nhớ

Chiều qua, thằng em ở bển gọi về, nó thông báo:
Chủ nhân của HD2 T-Mobile đang được các đại lý phân phối của HD2 TM gọi điện đổi cái thẻ nhớ từ Class 4 lên Class 6.
Nó bảo, chẳng biết để làm gì. Đang dùng ngon lành, sao lại đổi.
Nó nghi ngờ rằng: Một cuộc đổ bộ mới của WP7 lên HD2 TM.
Tui ở VN, nghe thấy mừng.