• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin ngày ra mắt bản ROM update lên WM7 cho HD2?

phamthaitl

Chiều qua, thằng em ở bển gọi về, nó thông báo:
Chủ nhân của HD2 T-Mobile đang được các đại lý phân phối của HD2 TM gọi điện đổi cái thẻ nhớ từ Class 4 lên Class 6.
Nó bảo, chẳng biết để làm gì. Đang dùng ngon lành, sao lại đổi.
Nó nghi ngờ rằng: Một cuộc đổ bộ mới của WP7 lên HD2 TM.
Tui ở VN, nghe thấy mừng.

sao mình không đc gọi điện nhỉ.

IamT

Chủ nhân của HD2 T-Mobile đang được các đại lý phân phối của HD2 TM gọi điện đổi cái thẻ nhớ từ Class 4 lên Class 6.
SAo lại class 4 ??
Thẻ mặc định của T-Mobile là 16G Class 2 cơ mà ???

matmeo41087

Tin buồn là HD7 pin vẫn 1230mAh màn hình thì vẫn 4,3'' nhưng mà tận 16 triệu màu >>>>>> dùng được bao lâu thì hết pin đây:-? cấu hình thì ko khác gì em HD2 dc cái camera ngon hơn thôi ngoài ra em nó không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nữa >> việc chạy hết bản android này đến bản khác làm hỏng bộ nhớ trong thì tiêu luôn con máy ko như em HD2 hỏng thẻ nhớ thì mua thẻ khác \-/

fbbk

Bạn nói chất lượng phát nhạc thua Iphone thì OK , chứ quản lý nhạc nói riêng và quản lý files nói chung tiện lợi , nhanh chóng gấp 100 ( hơi quá chút ) lần Iphone chứ . Cái thằng Apple cứ thích ràng buộc người dùng theo nó , WM và android quá mở còn gì ?

Cài SRS WOWHD cộng với tai nghe xịn thì chả thua kém gì đâu. Mình dùng tai Creative EP630 đã thấy tuyệt rồi.

minhlc1958

Active Member
Tin buồn là HD7 pin vẫn 1230mAh màn hình thì vẫn 4,3'' nhưng mà tận 16 triệu màu >>>>>> dùng được bao lâu thì hết pin đây:-? cấu hình thì ko khác gì em HD2 dc cái camera ngon hơn thôi ngoài ra em nó không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nữa >> việc chạy hết bản android này đến bản khác làm hỏng bộ nhớ trong thì tiêu luôn con máy ko như em HD2 hỏng thẻ nhớ thì mua thẻ khác \-/

Có cách này hay nè tậu 2 cái luôn
-HD7=WM
-HD2= Android
Vậy là không sợ hư hỏng gì hiiiiiiiiii

dale89

đây là thông tin của Microsoft nè : "Windows Phone sử dụng thẻ nhớ MicroSD tốc độ cao khác với các thiết bị khác (điều này giúp cho máy hoạt động trơn tru hơn). Khi điện thoại của bạn chạy lần đầu tiên, nó sẽ tự hiểu bộ nhớ ngoài và gộp chung nó với bộ nhớ trong của máy thành một bộ nhớ chung duy nhất. Và WP sẽ sử dụng bộ nhớ chung này để lưu trữ dữ liệu cũng như các thành phần hệ thống" (trích nguồn Tinh tế)
vậy có thể là T-mobile sẽ up lên WP7 đó các bác ạ :D:D:D

trinh12345

đây là thông tin của Microsoft nè : "Windows Phone sử dụng thẻ nhớ MicroSD tốc độ cao khác với các thiết bị khác (điều này giúp cho máy hoạt động trơn tru hơn). Khi điện thoại của bạn chạy lần đầu tiên, nó sẽ tự hiểu bộ nhớ ngoài và gộp chung nó với bộ nhớ trong của máy thành một bộ nhớ chung duy nhất. Và WP sẽ sử dụng bộ nhớ chung này để lưu trữ dữ liệu cũng như các thành phần hệ thống" (trích nguồn Tinh tế)
vậy có thể là T-mobile sẽ up lên WP7 đó các bác ạ :D:D:D

Vậy là đúng rồi, chính xác là T mobile sẽ lên dc Win phone 7 rồi, chứ tự nhiên bắt con người ta đổi thẻ nhớ làm j cho mệt. Tin vui, tin vui!

ancola66

Super V.I.P
Vậy là đúng rồi, chính xác là T mobile sẽ lên dc Win phone 7 rồi, chứ tự nhiên bắt con người ta đổi thẻ nhớ làm j cho mệt. Tin vui, tin vui!
Mình tuy là HD2 thường nhưng thẻ nhớ CLASS 10 :p. Vậy liệu có vượt quá tốc độ không nhỉ:)) (Sợ bộ nhớ trong kém thẻ thì hỏng >>> Không gộp được:)) )

HopANZ

Winmobile 7 mình chẳng ưa nhìn giao diện xấu tệ \-/

Tui thì thấy nó đẹp, long lanh, trực quan và khả năng customize nó cực đỉnh.
Bác thấy/cầm nó chưa, lần đầu nhìn, cứ nghĩ không phải là Win ... chạy một hồi mới biết là Phone 7. Mừng húm, ước ao chạy được trên HD2.

VUNHATVAN

Đang định đợi con HTC Desire HD nhưng lại thấy HTC HD2 T-Mobile xuống giá hợp túi tiền qúa lên định chuyển qua HTC HD2, các bác cho ý kiến xem sao?

HopANZ

Đang định đợi con HTC Desire HD nhưng lại thấy HTC HD2 T-Mobile xuống giá hợp túi tiền qúa lên định chuyển qua HTC HD2, các bác cho ý kiến xem sao?

Phang luôn đi bác, Desire chỉ hơn có quay HD thôi, mà ai đời lại mang di động đi quay phim bao giờ, dị thấy ... diêm vương luôn.

Mình tuy là HD2 thường nhưng thẻ nhớ CLASS 10 :p. Vậy liệu có vượt quá tốc độ không nhỉ:)) (Sợ bộ nhớ trong kém thẻ thì hỏng >>> Không gộp được:)) )

Tin đồn: Giới thạo tin ở Mỹ cho hay, trong bản update mới của HTC dành cho khu vực châu âu, có mấy dòng lệnh thể hiện được, thẻ nhớ trên HD2 sẽ coi như là một internal storage. Đồng thời, có mấy dòng text chỉ rõ là có cách mount và unmount như thẻ nhớ như Android.
Tụi xài HD2 bên đó đang đi ăn mừng, mình ở VN thấy mà .... ghét.

Chỉnh sửa cuối:

chamcham737877

ai muốn mua thì mua nhanh nhé, sau này confirm lên đc là giá lên đó, còn lên ko đc thì giá vẫn vậy thôi