• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P1i

minhtattoo

xin hỏi các bro cái này cài lên D hay C. nếu ko muốn xài tiếng việt nữa thì phải remove nó đi hay sao?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
xin hỏi các bro cái này cài lên D hay C. nếu ko muốn xài tiếng việt nữa thì phải remove nó đi hay sao?
Cài lên C là tốt nhất , nếu không muốn dùng hẵn thì có thễ gỡ bõ , còn muốn k dùng tạm thời thì có thể chuyễn sang giao diện tiếng anh mà dùng

shadow141206

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN CHO P1i (100%)

Xin thông báo với các bạn dùng P1i một tin cực vui.Một người bạn của mình đã tặng mình bản tiếng việt hoàn chỉnh nhất dành cho P1i.Đã sửa được lỗi khi tạo mới "danh sách" trong MediaPlayer.Tất cả chỉ gói gọn trong một file sis dưới đây.Cho dù các bạn có Mod hay có làm gì đi nữa thì vẫn cài vô tư( Hix,P990i thì hem có được như vầy 8-|8-|).

Nhưng có một yêu cầu nho nhỏ là máy bạn phải là: CDA R6G04

Chúc các bạn vui vẻ và đặc biệt cảm ơn người bạn của tôi =D>

CongVoi

Phần camera vẫn chưa đc Việt hóa anh Công ơi...! Vậy là cái này chỉ Việt hóa đc 98% thôi :-|:-|:-|

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Phần camera vẫn chưa đc Việt hóa anh Công ơi...! Vậy là cái này chỉ Việt hóa đc 98% thôi :-|:-|:-|
Chỉ có vậy thôi bạn ơi , mình dùng bản down trực tiếp từ trang chũ của sony phần camera vẫn không hiênt thị TV .

Son_Do

Well-Known Member
Trên P1 không biết là phần "Lịch" là TA hay TV? trên P990i phần camera và lịch(chức năng trong menu thì là TV) vẫn là TA vì Việt hóa không hết được thì để nguyên bản TA luôn. Vấn đề có thể là nằm trong mấy file.dll hoặc exe nên tìm không ra.

BlueSky288

Tên mấy bài hát trong Walkman vẫn cứ là mấy ô vuông, lúc play thì có đổi qua tiếng Việt. Có lẽ do lúc Now Playing thì font hình như là Arial, còn tên album hay mấy cái khác là font gì đó (khá giống Verdana forum đang dùng nè) nên ko đổi đc, có cách nào chơi luôn cho font Verdana ko ta, tại em chỉ quan tâm đến cái Walkman (dùng chủ yếu), còn word hay mấy cái khác ko cần lắm !

p1i_ndi

Oạch, sau khi cài gói phần mềm tiếng việt. Hễ cứ chịn két nối USB là máy khởi động lại, hỏng hỏng.
Các bác có bị vậy không???

p1i_ndi

Khi dùng phím cuộn chọn danh sách các cuộc gọi đi và đến ->máy cũng khởi động lại.
Chán lại quay về tiếng anh, đành không pót bài trên 4rum bằng tiếng việt được nữa, hic.

nguyendoanto

Thử format ổ C rồi cài lại xem sao. Máy tui cũng dùng tv nhưng tốc độ chậm hơn rất nhiều so với bản tiếng anh. Nhưng vẫn thích dùng tv hơn

tixunym

Nhưng có một yêu cầu nho nhỏ là máy bạn phải là: CDA R6G04

Cám ơn CongVoi nhiều,
Nhưng em P1i của mình có CDA R6G02 mà vẫn xài vô tư mà. ;;);;)

Cụ thể Sys. info. của mình nè:
Phone: CXC 162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Orgarizer: CXC 162108 R6G04
CDA: CDA 162022/1 R6G02

thaiminh40

Cám ơn CongVoi nhiều,
Nhưng em P1i của mình có CDA R6G02 mà vẫn xài vô tư mà. ;;);;)

Cụ thể Sys. info. của mình nè:
Phone: CXC 162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Orgarizer: CXC 162108 R6G04
CDA: CDA 162022/1 R6G02

Không phải CDA mà Orgarizer (tổ chức) R6G04.

Mình thử cài cho máy khác R6G04 vẫn ok như thường Bằng cách chép:D

thiensutb901

cái này cái ko được anh Công ơi. em đã hack ổ C rùi nhưng cài vào thì nó thông báo là:
cannot íntall
the follwing sờtare mút be present on this device before the installation can proceed....................... install this software and begin the installation again

giờ em làm sao hả bác Công ơi????????
giúp em với.

shadow141206

cái này cái ko được anh Công ơi. em đã hack ổ C rùi nhưng cài vào thì nó thông báo là:
cannot íntall
the follwing sờtare mút be present on this device before the installation can proceed....................... install this software and begin the installation again

giờ em làm sao hả bác Công ơi????????
giúp em với.

Bạn vào more -> Status (khi ở ngoài stand by) để check xem máy bạn có là G6R04 không nhé, nếu không phải thì phải thử bằng cách chép như bạn thaiminh40 thôi !!!

shadow141206

em check rùi, máy có ghi G6R04. em xin bó tay thui. huuhhuhu

Vậy thì thử cách chép vậy, cùng lắm là reset lại máy thôi ;;) (hoặc ko cần nếu bạn backup đt trước). Bạn đọc chữ ký của mình để tìm hiểu cách bung file sis (bằng phần mềm sisware), down bản VH của anh Công về :D. Sau khi bung ra, ta đc các folder là resource, private v.v... (tương ứng trong ổ C), dùng X-Plore hoặc Swiss để chép những thư mục ấy vào ổ C. Rồi restart máy lại !!!! Chúc bạn thành công :D