• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P1i

tidus_vn

sao em cài rồi nhưng mà nó hiện ko hoàn toàn ma xuất hiện mấy ô vuông vậy là e bị lỗi gì vậy?và cách khắc phục ntn?

thanhhang_86nd

Ban oi copy vao may rui lam the nao de dung no duoc.minh copy vao rui nhung ko bung ra duoc a.lam on chi ho minh voi nhe !!! thank nhiu !!!

Son_Do

Well-Known Member
Ban oi copy vao may rui lam the nao de dung no duoc.minh copy vao rui nhung ko bung ra duoc a.lam on chi ho minh voi nhe !!! thank nhiu !!!

Bạn tải về giải nén sẽ có được một file.sis. Chép file.sis vào máy và tiến hành cài đặt bình thương như cài phần mềm thôi. Khi cài xong, bạn vào Tools-Control Panel-Other-Language-Chọn American English. Sau khi chọn máy sẽ khởi động lại và bạn sẽ thấy máy P1i của bạn đã có giao diện TV.
Lưu ý :Gói giao diện TV này chỉ tương thích hoàn toàn với CDA R6G04. Các CDA khác có thể không tương thích dẫn đến tính trạng máy bị Restart liên tục.

xungfen

máy mình của sing, cda162024/95 r10a , cxc162156 r6g04 cài vô có được không bạn, hiện h có 2 ngôn ngữ là chiness và uk english, nếu cài vào nó xuất hiện thêm american english nhưng là tiếng việt hả bạn,

máy mình của sing nên hiện tiếng việt rất khó, bạn nào biết giúp mình nhé thank

zalman

máy mình của sing, cda162024/95 r10a , cxc162156 r6g04 cài vô có được không bạn, hiện h có 2 ngôn ngữ là chiness và uk english, nếu cài vào nó xuất hiện thêm american english nhưng là tiếng việt hả bạn,

máy mình của sing nên hiện tiếng việt rất khó, bạn nào biết giúp mình nhé thank

Của bạn phải change CDA mới cài được.cách change thì có trên Box này rồi.
Mình thì xài TA quen rồi nên ko thix việt hóa :D

xungfen

Của bạn phải change CDA mới cài được.cách change thì có trên Box này rồi.
Mình thì xài TA quen rồi nên ko thix việt hóa :D

thank, mình cũng thích sài tiếng anh, nhưng mình hay nghe nhạc hoa và nhạc việt, và lên mạng, mình muốn máy mình đọc đc font tv thôi :|

ngoisaole

các bác ơi sau khi cài tiếng việt thì bộ icon của mình không hiện đủ nữa nhưng chuyển qua tiếng anh thì bình thường ai biết giải thích giúp mình nhé

thaiminh40

Máy p1i hàng xách tay không cài tv được thì dơn cái này về giài nén chép vào ổ C nhé đã test thử 2 em thành công rồi

download

anhtuan206

các bác ơi sau khi cài tiếng việt thì bộ icon của mình không hiện đủ nữa nhưng chuyển qua tiếng anh thì bình thường ai biết giải thích giúp mình nhé

thì đúng vậy mà.máy của ai cũng thế mà.thay đổi icon thì chỉ dùng được cho tiếng anh thôi.còn tiếng việt thì hiện không đầy đủ đâu.

ngoisaole

thì đúng vậy mà.máy của ai cũng thế mà.thay đổi icon thì chỉ dùng được cho tiếng anh thôi.còn tiếng việt thì hiện không đầy đủ đâu.

mình thấy bản tiếng việt lâu rôi nhưng ko muôn dùng ( xài tiếng anh quen mắt rồi ) nhưng giờ hết cái để nghịch rồi nên cài thử . tưởng máy mình bị sao chứ thanks bạn