• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

lungtung

Rồi bạn ạ, nó không có gì cả, mình vào phần inbox trong tin nhắn thì có file đó
Chuyển sang tiếng Anh thì khi gửi qua bluetooth nó lưu vào inbox trong thẻ ( vì trước đây minh cài qobexlistener.sis khi chưa cài tiếng Việt mà) bạn làm ơn sửa lại cho mình nhé, mình muốn khi chuyển sang tiếng Anh hay Việt nó đều lưu vào thẻ.

Son_Do

Well-Known Member
Để mình kiểm tra lại xem thế nào vì hiện tại mình dùng giao diện tiếng Việt, khi chuyển bằng Bluetooth thì nó vào thẳng thư mục Bluetooth trên thẻ nhớ, không thấy có lỗi gì.

lungtung

Cảm ơn bạn, bạn thử để chế độ tiếng Anh, cài qobexlistener.sis như mình xem nó có nhận file bluetooth vào thư mục inbox trong thẻ không nhé, rồi sau đó quay lại tiếng Việt xem thế nào

Son_Do

Well-Known Member
Cảm ơn bạn, bạn thử để chế độ tiếng Anh, cài qobexlistener.sis như mình xem nó có nhận file bluetooth vào thư mục inbox trong thẻ không nhé, rồi sau đó quay lại tiếng Việt xem thế nào

Mình không cài cái file.sys đó mà mình tự sửa file.rsc của mình. Kết quả là trên máy của mình khi nhận Bluetooth dù là TA hay TV nó đều tự lưu vào D:\Bluetooth. Bạn thử copy file.rsc của mình vào rồi thử lại xem sao? copy vào C:\Resource\Apps

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Cảm ơn bạn mình làm được rồi, phải copy file này vào để nhận ở chế độ tiếng Anh sau đó phải đổi đuôi nó thành .R10 và copy vào C:\resouce\apps. Khi copy ở file R10 thì phải để máy ở chế độ tiếng Anh, khi copy file .RSC thì phải chuyển sang chế độ tiếng Việt nó mới copy đè lên file cũ được. Trước mình làm không được là vì không chuyển chế độ ngôn ngữ nên nó không copy đè được mà mình lại không để ý dòng thông báo, cứ thấy thông báo là tưởng nó copy xong rồi, hôm nay để ý ra là nó thông báo copy không được. Vì vậy mình chuyển đổi giữa 2 ngôn ngữ là copy ngon lành.

daicaphuong

sao em nâng cấp lên fimware mới rồi, còn phần nạp tiếng việt vào thì chỉ copy 1 số file được thôi còn lại là không copy được và kết quả là >>>> english không qua tiếng việt được xin các pác nào biết chỉ giúp thanks nhiều lắm:-??:-??:-??:-??:-??:-??

vnpt1706

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

Hôm qua mình đã post lên bản tiếng việt cho P990i ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27407 (nhưng chỉ là 98%)
Hôm nay được sự giúp đỡ của Tác Giả Doananhtai mình đã có trong tay được bản hoàn thiện 100%.

Đầu tiên Thay mặt Pdaviet nói chung và thành viên UIQ nói riêng xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tác giả Doananhtai đã cung cấp phần mềm này và nhiều phần mềm khác nữa!!!

Sau đây là cách dùng: Trích nguyên văn bởi tác giả:

" Bản P990i này là 100% dành cho P990i CDA: CXC162036 R6E28 (CDA khác không được). Nếu máy không có mod cài gì hết (ngoài trừ hack c: và xài sign 20 năm) thì cài vào sẽ chạy OK.

nhưng nếu trước đó đã "cải thiện âm thanh" (không phải sound mod nhen - mà là copy đóng file gì trong sys\bin resource\msaudiolib và resource\plugin - chắc bạn nhớ) thì volume sẽ bị lỗi vì 2 file trong resource\msaudiolib\ là của P990i còn "cải thiện âm thanh" thì của P1i nên phải lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào).

Còn bàn phím ảo thì giao diện tiếng Việt mình làm của chính P990i nên sẽ không có gõ tiếng Việt trong đó... Nếu muốn có gõ tiếng Việt thì chép đè FEPS (là file tiếng Việt của P1i vào)."

Các bạn muốn hiểu rõ hơn nữa thì hãy đọc bài hôm qua mình post Ở ĐÂY nhé.

Dưới đây là file tiếng việt chuẩn.

CongVoi ơi chỉ mình với mình làm không được

-Máy mình hack theo cách capswith và Mod Install
mình làm theo các bước sau:
1/copy toàn bộ thư mục feps vào c:\resource
2/Cài đặt file
VN_BETA1_AMERICAN ENGLISH_CXC162036_R6E28.SiGNEDHAC
còn file này là sau?- chép file 0000001 gì đó để xài sign20 năm (file mình không có)

- copy tòan bộ thư mục trong "cai tien và volume Tieng Viet" vào c:\resource hả?

cunvinh

help me tui tiêng việt xong nhung may báo lỗi nhu kieu tiếng việt ko dấu nên chẳng hiểu gì cả cuu voi

vnpt1706

mình làm không được nè máy không có file 0000001 gì đó để xài sign20 năm
mình hack theo capw...

nguyenvulinh

sao em ko cần làm như bác mà vẫn có tiếng việt đầy đủ.đầu tiên chép fine 0000001 vào C\resource\swicertstore\dat\0000001.sau đó chép font TV vao C\resource.cuối cùng cai fine six VN_FULL_AMERICAN_ENGLISH.... cài xong fine này rồi vào mục chọn ngôn ngữ là ok.cách này đơn giản mà lại đủ TV.các bác cứ thử làm theo mà xem

vnpt1706

sao em ko cần làm như bác mà vẫn có tiếng việt đầy đủ.đầu tiên chép fine 0000001 vào C\resource\swicertstore\dat\0000001.sau đó chép font TV vao C\resource.cuối cùng cai fine six VN_FULL_AMERICAN_ENGLISH.... cài xong fine này rồi vào mục chọn ngôn ngữ là ok.cách này đơn giản mà lại đủ TV.các bác cứ thử làm theo mà xem

cho mình xin file 0000001 của bạn đi.Mình fomat mất rồi

titanlys

mấy a ơi cho e hỏi tại sao nhắn tin chưa đầy 50 ký tự (có bỏ dấu) lúc send thj máy yêu cầu gởi 2 sms là sao hả anh :( chỉ e cách khắc phục với ạh :(

Son_Do

Well-Known Member
1 Tin nhắn mặc định chỉ cho 160 ký tự(kể cả khoảng trắng), mỗi dấu của bạn cũng được tính là 1 ký tự. Cứ như vậy bạn thử đếm xem là biết ngay thôi. Hiện tại chưa có cách gì có thể nhắn được hơn 160 ký tự cho 1 tin nhắn cả.

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

copy đè 2 file này vào c\resource\MPSAudioLIB sẽ khắc phục lỗi volume
(đây là 2 file giao diện tiếng Việt của P1i).
tình hình là máy em có vấn đề nên em đã Update lại , và đầu tiên em cài hack ổ C ...V..V.. nói chung là đủ , em cài TV thành công , lỗi volume em chép 2 file vào theo đường dẫn của bác thành công ( tất nhiên là phải chuyển qua ngôn ngữ TA mới chép đè được) xong chuyển qua TV em vào chỉnh volume nó báo lỗi "đã dóng ứng dụng EIKAPPUISERVETHREAD
lổi :EIKON-DIALOG
mã lỗi : 5
em làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được ! bó tay . nhờ các bác chỉ dùm (lâu nay em vẫn dùng TV rất ok . giờ sao cài lại nó trở chứng thế này . chán ghê) THANK
Em đã đọc rất kĩ từ trang đầu đến trang cuối và làm y như hướng dẫn của các bác mà vẫn không được