• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

salamander_k

LOI TV SAU KHI CAI PHAN MEM TV

Bac cho e hoi la e da cai Font TV cua baùc roi nhung ma tai sao TV tren may lai bien thanh nhung o vuong. e da cai 4 font TV agenda.rsc, agenda_loc.rsc, alaunch.rsc, alaunch_loc. rsc vao o c\resource\apps tren may roi bay gio go bo khong duoc ma duoi duoi .rsc thanh .r10 bang phuong phap rename cung khong duoc. Bac co caùch nao khong chi cho e voi.

Caohieu88

Bac cho e hoi la e da cai Font TV cua baùc roi nhung ma tai sao TV tren may lai bien thanh nhung o vuong. e da cai 4 font TV agenda.rsc, agenda_loc.rsc, alaunch.rsc, alaunch_loc. rsc vao o c\resource\apps tren may roi bay gio go bo khong duoc ma duoi duoi .rsc thanh .r10 bang phuong phap rename cung khong duoc. Bac co caùch nao khong chi cho e voi.

Trước tiên bạn cần gõ tiếng Việt cho anh em dễ hiểu thì mới giúp nhanh được. Nếu bạn đã làm đúng hết rùi thì vấn đề của bạn là thiếu font tiếng việt, bạn vào đây tải fonts về http://pdaviet.net/showpost.php?p=695431&postcount=15 rồi chép cả Folder Fonts vào C\Resource hoặc D\Resource và restart lại máy thử xem nhé!

theinnocent

Tớ chỉ cài được bản TV 98% thôi, bản này cài file install kô chạy!
Có phải mình lại copy tiếp folder feps vào C:\Resource rồi cài file sis kô?

phuc_natasa

anh CƯỜNG VOI ơi
em dow về nhưng mà ko dùng đc
cài mãi mà vẫn ko dc phần này
có j anh pm yahoo jup em với nhá
phuc_ga19

Nguyen_Minh

Cho mình hỏi số phone của mình là cxc162037 r9g007, organnizer là cxc162090 r6d23, cda là cda162008/68 r8a01 làm thế nào để cài được phần mềm trên ?

kenvill

Bạn ơi máy mình là hàng xách tay từ sing về thì phải làm thế nào???? Mình cài bản đó không được

thaiminh40

bạn mở swiss manager lên và tắt standby (ứng dụng) đi rồi xóa bình thường thôi

dzain

Các anh em cho mình hỏi 1 chút, máy mình đã cài tiếng việt ngon lành, chạy mượt nhưng không hiểu sao vẫn bị lỗi chữ ô vuông, đặc biệt bị lỗi ô vuông ở các dòng tiêu đề, giao diện thì không vấn đề nhưng khi chạy các ứng dụng việt hóa như coreplayer, chặn tin nhắn...thì chỗ bị ô vuông,chỗ ngon...Nhìn thấy các phần mềm việt hóa ngon quá nhưng cài vô máy bị lỗi phông mà thèm, các anh em chỉ giáo cho mình với. Thanks!

chuvantoan

bác Tài ơi cho em hỏi chút may của em la "organnizier CXC162036 R6E28 và CDA 162007/1 R6E28" thế thì có cài được phần mềm tiếng việt này kô vậy hả bác

nguyendoanto

bác Tài ơi cho em hỏi chút may của em la "organnizier CXC162036 R6E28 và CDA 162007/1 R6E28" thế thì có cài được phần mềm tiếng việt này kô vậy hả bác
cu Tiến phải ko vậy. như trên là cài được rồi đó

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

ngôn ngữ nào cũng cài dc hết . tải file tiếng việt ở trên rồi cài, vào control chọn vietnam ( trước khi cài tiếng việt nên hard reset máy để đỡ bị lỗi ngoài ý muốn sau này)

wonbow

các pro ơi cho hỏi khi Isntall American Enghlish => báo security ifnormation camponent falied security check cannot isntall => continue thì không hiện gì cã.

Nguyen_Minh

Các anh em cho mình hỏi 1 chút, máy mình đã cài tiếng việt ngon lành, chạy mượt nhưng không hiểu sao vẫn bị lỗi chữ ô vuông, đặc biệt bị lỗi ô vuông ở các dòng tiêu đề, giao diện thì không vấn đề nhưng khi chạy các ứng dụng việt hóa như coreplayer, chặn tin nhắn...thì chỗ bị ô vuông,chỗ ngon...Nhìn thấy các phần mềm việt hóa ngon quá nhưng cài vô máy bị lỗi phông mà thèm, các anh em chỉ giáo cho mình với. Thanks!

Anh vào đường link sau đọc bài số 547 nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21883&page=55