• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Tom cho hỏi mìng cài bản win phone của bản trước thì mở wp7 desktop marketplace cài được các soft nhưng khi cài bản 1.0 của bác sao bấm vào wp7 desktop marketplace cài nó báo lỗi không deloy được.Xin bác chỉ dẫn có cần cài thêm soft nào nữa để sử dụng wp7 desktop...không? cám ơn bác

tại sao các bạn ko sử dụng Tom XAP installer để cài mà phải dùng Desktop marketplace để deloy ?

Chỉnh sửa cuối:

thaoly2008

tại gì lên wp 7 desktop market place mình mới search ra được các free soft như world clock..rồi cài vào chứ nếu dùng tom installer.,.phải tìm có soft tải về sẵn mới install được

mainweb

Chúc all members of PDAViet Forum một năm mới luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, nhiều niềm vui và thành công trong công việc cũng như trong cuộc sống.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Minh chạy bản này của Bác Tom thấy mượt thật và PIN dùng được lâu hơn bản DFTLEO, các bác cho hỏi phiên bản này nều mình muồn install Apps, chỉ việc chạy Xapinstaller của bác TOM thông qua ZUNE là xong, không cần phải chạy unlock, không cần install Developkey.cer và cũng không cần install windows phone 7 SDK phải không các bác nhỉ. mà làm sao mình install Apps hoài mà không dược

Chỉnh sửa cuối:

meohp

microsoft đã phát hiện ra mã code của mình rồi làm thế nào bây giờ các bạn

mainweb

không cần Activation code nữa, install cracked Apps của bác Tom và tìm trong các Forum dùng cũng tạm đủ rồi hehehehe

sweetmoon

Với bản Wp7 cook của bác Tom mình cũng chả cần chạy Tominstaller nữa mà cài các file được luôn. Về cơ bản mình chạy thấy khá ổn định, về pin thì chưa thấy hiệu quả rõ rệt lắm. Máy mình vẫn activation code được. Theo mấy bác đã cài trước thì cài xong chạy, thì phải chạy reset của wp7 (trong settings) đã.

maiyeuemnn

Với bản Wp7 cook của bác Tom mình cũng chả cần chạy Tominstaller nữa mà cài các file được luôn. Về cơ bản mình chạy thấy khá ổn định, về pin thì chưa thấy hiệu quả rõ rệt lắm. Máy mình vẫn activation code được. Theo mấy bác đã cài trước thì cài xong chạy, thì phải chạy reset của wp7 (trong settings) đã.

Mình cũng reset vài lần rồi mà vẫn có được đâu, MS nó block mất tiêu cái key rôi!

freezeb

các bạn cho mình hỏi khi mình cai frame net 4.0 lại không được.mình xài win xp sp3

thaoly2008

tại gì lên wp 7 desktop market place mình mới search ra được các free soft như world clock..rồi cài vào chứ nếu dùng tom installer.,.phải tìm có soft tải về sẵn mới install được

DucLong

Super V.I.P

Bạn qua khu vực ứng dụng Xap cho wp7 tải các ứng dụng sẵn có mỗi khi flash xong rom chỉ việc cài xap nhanh hơn nhiều cài trực tuyến.

myGenio

thank bác Tom nhiều, em vẫn ok với bản đầu, ghét mỗi pin thôi,kết nhất lứot web nhanh, nhưng ghét cái máy ảnh. đành đợi bản tiếp theo của đại ca Tom. chãc ko lâu nữa đâu.

hnam5

tùy chỉnh dung lượng pin theo Tom co don đề cập đến là ở đâu nhỉ?

hihihahabinh

Bạn nào xài qua nhiều ngày rồi cho mình hỏi dung lượng pin vẫn khoảng 12g thôi phải không?
Cảm ơn trước.

Azzura

Pin bản này mà dùng ít cũng phải tầm 2 ngày, hôm 30 mình gọi bét nhè mà còn được 1 ngày cơ mà, hay do mình cài ít phần mềm nhỉ :D

diemden

các bác cho em biết, vết tiếng việt nư thế nào vậy? hay phải cài gì không?