• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

DucLong

Super V.I.P
các bạn cứ yên tâm mà flash bản của Tom. tôi dùng thấy rất tốt, chạy nhannh và cài ứng dụng cũng nhanh. Code active tôi vẫn dùng lại code cũ và không gặp vấn đề gì. Lưu ý với các bạn là nên reset lại máy: vào setting/about/reset rồi sau đó vào setting để nhập wifi hay GPRS trước rồi tiến hành nhập code active.

thangld69

các bạn cứ yên tâm mà flash bản của Tom. tôi dùng thấy rất tốt, chạy nhannh và cài ứng dụng cũng nhanh. Code active tôi vẫn dùng lại code cũ và không gặp vấn đề gì. Lưu ý với các bạn là nên reset lại máy: vào setting/about/reset rồi sau đó vào setting để nhập wifi hay GPRS trước rồi tiến hành nhập code active.

Đúng vậy. Mình cũng làm như vậy. Sau khi up ROM xong, mình setting/about/reset. Sau đó on wifi và active live code. Rất ổn. Kinh nghiệm của Avd Mod tràn trề quá :D

nguyenlong405

Dear all,

Em đã Cài dc WP7 của bác TOM vào HD2 của em, nhưng khi em cài chương trình vào máy bằng Tom XAP Installer v1.1 thì máy báo rằng:

- Please make sure your phone's unlocked!
- Please make sure you connected devide to PC and June lauched try again ?

Các bác có thể tư vấn em giải quyết vấn đề này được ko?

Trời, có ai giúp dùm vấn đề này không, cài mấy cái chương trình vào mà cài hoài ko dc ~~

thangld69

Trời, có ai giúp dùm vấn đề này không, cài mấy cái chương trình vào mà cài hoài ko dc ~~
Bạn có chắc chắn là đã sync hoàn thành với Zune chứ? Mình đoán là chưa sync được (và nhớ login vào Zune bằng live acc của bạn).
Chỉ biết tới đó, chả biết giúp ích gì cho bạn không.

maiyeuemnn

Đen quá, cái key bị block mất tiêu rồi, giờ không cài trực tiếp từ Maket được nữa sao các bác?

DucLong

Super V.I.P
Đen quá, cái key bị block mất tiêu rồi, giờ không cài trực tiếp từ Maket được nữa sao các bác?

Bạn reset lại máy, vào wifi trước mới nhập account email mới khi nó hỏi code thì nhập luôn code active cũ nhưng kiểm tra cho chính xác. Chắc là được.

dung912lien

Bạn reset lại máy, vào wifi trước mới nhập account email mới khi nó hỏi code thì nhập luôn code active cũ nhưng kiểm tra cho chính xác. Chắc là được.

lúc đầu mình cài bản này active ok, nhưng vì muốn đổi thẻ khác nên cài lại thì active ko được nữa , help

maiyeuemnn

Nhập chuẩn lắm rồi mà nó vẫn báo sai, kiểu này chắc chỉ cài soft cr@ck qua PC thôi vậy

9xclub

Chúc các bác năm mới vui vẻ hạnh phúc nhiều may mắn, cho em hỏi các bác test pin thì thế nào ạh. Em quan tâm mỗi khoản này thôi hihi

clarkht

bạn phải mở khóa màn hình điện thoại ra và để màn hình luôn sáng

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Camera thì có thể cài thêm xap ứng dụng để cải thiện chất lượng ảnh.

ứng dụng tên là gì hả bác

Chỉnh sửa cuối:

nhqdat

Chúc các bác năm mới vui vẻ hạnh phúc nhiều may mắn, cho em hỏi các bác test pin thì thế nào ạh. Em quan tâm mỗi khoản này thôi hihi

Về pin thì em vẫn thấy giống bản Leo70. khoảng 12h dùng bình thường.

viethoalt

Minh cung giong nhu ban. Lan dau active ok, lan sau k duoc. Minh sync voi Zune roi cu de HD2 ket noi voi PC, nhap code lai ok. Ban thu xem sao nhe.

sonic11

Về pin thì em vẫn thấy giống bản Leo70. khoảng 12h dùng bình thường.
Mình đuối nhất là khoản này, pin chỉ có thể sử dụng 12h thật là phiền vì không phải lúc nào mình cũng đem theo cục sạc và cắm sạc được. Nhưng dù sao vẫn thích wp7

kienmdaiii

Bác ơi em cai win7 em muốn quay lại win6.5 bác hướng dẫn em với nhé ,,,, e tìm mãi mà không thấy có chỗ nào hướng dẫn cả. Các bác giúp nhé ! thanks

sonic11

Bác ơi em cai win7 em muốn quay lại win6.5 bác hướng dẫn em với nhé ,,,, e tìm mãi mà không thấy có chỗ nào hướng dẫn cả. Các bác giúp nhé ! thanks
Bạn tắt máy, rồi bật máy lại, lúc bật nhớ giữ phím "volume down", Màn hình sẽ hiện lên 3 vạch màu nằm ngang là đúng rồi, sau đó vô folder chứa ROM trên máy tính run file ROMUpdateUtility.exe để install ROM 6.5 thôi.

thangld69

Lỗi này mình đã post một lần bên topic Thắc mắc và thảo luận, nhưng vẫn chưa tìm ra cách khắc phục.
Cho đến lúc này, mình hoàn toàn không sạc pin được.
Format thẻ nhớ, cài lại MAGLDR113, down Radio xuống v2.12.50.02 và up bản ROM này. Nhưng khi cắm cáp sạc qua máy tính hay sử dụng sạc rời, HD2 đều nhận đó là USB và hoàn toàn không vô pin.
Mình vẫn phải xài các cốc sạc rời và luân phiên thay đổi 2 cục pin.
Huhu, có ai biết cách "ứng xử" thế nào với nó giúp mình nhé.

thaoly2008

Bác Tom cho hỏi mìng cài bản win phone của bản trước thì mở wp7 desktop marketplace cài được các soft nhưng khi cài bản 1.0 của bác sao bấm vào wp7 desktop marketplace cài nó báo lỗi không deloy được.Xin bác chỉ dẫn có cần cài thêm soft nào nữa để sử dụng wp7 desktop...không? cám ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
Bác Tom cho hỏi mìng cài bản win phone của bản trước thì mở wp7 desktop marketplace cài được các soft nhưng khi cài bản 1.0 của bác sao bấm vào wp7 desktop marketplace cài nó báo lỗi không deloy được.Xin bác chỉ dẫn có cần cài thêm soft nào nữa để sử dụng wp7 desktop...không? cám ơn bác

bạn chưa đọc kĩ hướng dẫn trước khi flash rom của TOM rồi. MS block live services rồi bạn. Mình cũng đồng cảnh ngộ với bạn. một trong những người không may mắn.