• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

dung912lien

mình có cách để nhận được thẻ 16gb kt , boot vô MAGLDR menu sau đó rút thẻ ra và cho thẻ vô lại và chạy wp7 , nhưng vô thì ok rồi , mà sử dụng thì ( ô my god ) load chậm như rùa bò , thử reset lại mấy lần vẫn vậy , chắc tại kingston ko tốt = mấy thẻ khác

nguyenkehoang

Rất cám ơn bác. Chúc bác và gia đình một năm thành công và sức khỏe dồ dào. E đã cài bản mới bác cho rồi. Nhưng bác cho e hỏi tại sao e ko nhập được key bác cho và e ko cài được gì trong Market. Cung không thấy gì mới hết vậy. Có cần phải cài Chavow ko bác?

Tom_codon

Super V.I.P
Rất cám ơn bác. Chúc bác và gia đình một năm thành công và sức khỏe dồ dào. E đã cài bản mới bác cho rồi. Nhưng bác cho e hỏi tại sao e ko nhập được key bác cho và e ko cài được gì trong Market. Cung không thấy gì mới hết vậy. Có cần phải cài Chavow ko bác?

bạn có đọc chú ý mình viết bài 1 ko ?

Chỉnh sửa cuối:

nguyendangtrung

Cám ơn bạn Tom nhiều, đã up xong chạy ngon lành , phần thông tin máy của mình thành HTC schubert và Zune cũng nhận như vậy,chúc bạn một năm mới tốt lành!

hai

Bác nào cài rồi thì cho em hỏi cái camera nó thế nào có ngon không,chụp ảnh có flash có bị xanh lè không, em down về rồi nhưng chưa cài vì phân vân không biết camera chụp ảnh đã ngon như android chưa.

dung912lien

sau 1 hồi vật lộn với cái thẻ nhớ 16gb kingston vẫn ko được nên đành sài thẻ 8gb toshiba 8gb c4 , và đã active thành công , kô biết có phải tại vì mình cái code đó mình lần đầu sử dụng ko ?

hunghm87

thank bác Tom nhiều, mình đã cài thành công, giờ test đã :ar! happy new years!

nguyenlong405

Dear all,

Em đã Cài dc WP7 của bác TOM vào HD2 của em, nhưng khi em cài chương trình vào máy bằng Tom XAP Installer v1.1 thì máy báo rằng:

- Please make sure your phone's unlocked!
- Please make sure you connected devide to PC and June lauched try again ?

Các bác có thể tư vấn em giải quyết vấn đề này được ko?

Hai_ninhthuan

bạn dùng thẻ gi? mình sài thẻ kingston 16gb class 4 , đã format rồi vẫn ko được , dùng thẻ 8gb thì chạy ngon
Mình thẻ theo máy Tmobile\-/

anhthai

Sao các bác cứ quan niệm thẻ 16G hay 8G nhỉ. Theo mình nghĩ thẻ loại nào cũng chạy được thôi nhưng thẻ phải ổn định là được. Mình dùng thẻ 16G (Samsung) 2classs chạy có sao đâu. Hồi sáng hôm qua mình dùng thẻ 4G 4class chạy vào thì mượt nhưng khi cài PM nóng hay bị đơ máy do thẻ không ổn định.

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

Thẻ thì theo mình cứ class cao 1 chút chạy đều ổn, nhưng mình gặp 1 lỗi này mà không biết giải thích ra sao, lắp pin zin của máy thì khởi động được, còn lắp pin Gallio thì không sao khởi động lên được, mặc dù pin chắc chắn còn đầy, ai bị lỗi như thế này chưa?

anhthai

Thẻ thì theo mình cứ class cao 1 chút chạy đều ổn, nhưng mình gặp 1 lỗi này mà không biết giải thích ra sao, lắp pin zin của máy thì khởi động được, còn lắp pin Gallio thì không sao khởi động lên được, mặc dù pin chắc chắn còn đầy, ai bị lỗi như thế này chưa?

Sao kỳ vậy nhỉ? Mình dùng pin Gallio vẫn tốt không có vấn đề gì :-?
P/s: Từ khi mua em HD2 về mình chủ yếu dùng pin Gallio còn pin zin thì để chống cháy thui. :p

chamcham737877

Sao các bác cứ quan niệm thẻ 16G hay 8G nhỉ. Theo mình nghĩ thẻ loại nào cũng chạy được thôi nhưng thẻ phải ổn định là được. Mình dùng thẻ 16G (Samsung) 2classs chạy có sao đâu. Hồi sáng hôm qua mình dùng thẻ 4G 4class chạy vào thì mượt nhưng khi cài PM nóng hay bị đơ máy do thẻ không ổn định.
chính xác, ngay cả MS cũng khuyến cáo WP7 chạy nhanh hay chậm ko phụ thuôc vào class của thẻ mà, chỉ cần thẻ tương thích với WP7 thôi

clarkht

Bác nào cài rồi thì cho em hỏi cái camera nó thế nào có ngon không,chụp ảnh có flash có bị xanh lè không, em down về rồi nhưng chưa cài vì phân vân không biết camera chụp ảnh đã ngon như android chưa.

e cài hum qua và camera vẫn vậy ! :D

DucLong

Super V.I.P
Camera thì có thể cài thêm xap ứng dụng để cải thiện chất lượng ảnh.

randoms

Camera thì có thể cài thêm xap ứng dụng để cải thiện chất lượng ảnh.

Cho em cai xap ấy được không bác ơi? Mà làm sao chép video quay từ HD2 ra PC nhỉ e mò ở zune mãi mà không được. Dùng WP7 như USB thì e ko co máy( máy e chỉ cài được win xp thôi).

DucLong

Super V.I.P
Cho em cai xap ấy được không bác ơi? Mà làm sao chép video quay từ HD2 ra PC nhỉ e mò ở zune mãi mà không được. Dùng WP7 như USB thì e ko co máy( máy e chỉ cài được win xp thôi).

Bạn qua topic ứng dụng xap mà tải về dùng riêng việc chuyển file qua phone hiện nay chỉ có thể chuyển qua email dạng attached file, chuyển qua zune hoặc thông qua phần mềm hổ trợ thứ 3. (đã có người giới thiệu trong box HD2-wp7 rồi đó).

randoms

Bạn qua topic ứng dụng xap mà tải về dùng riêng việc chuyển file qua phone hiện nay chỉ có thể chuyển qua email dạng attached file, chuyển qua zune hoặc thông qua phần mềm hổ trợ thứ 3. (đã có người giới thiệu trong box HD2-wp7 rồi đó).

cảm ơn bạn mình tìm được rồi - Zune nó tự sync với máy luôn. Trong thư mục my pictures ở Documents có đầy đủ các file luôn. Điều đặc biệt mình thấy chụp ảnh bằng WP7 cho HD2 rất đẹp khi xem trên máy tính. Ảnh rất mịn khi phóng to hết cỡ ảnh chứ không như khi chụp bằng android và WM 6.5.

thangld69

Bà độ. Mùng Một suy nghĩ mãi rồi quyết định up.
Hình như mấy chú MS cũng đang ăn Tết ta, thế là active Live Code ngon lành cành đào.
Thk bạn Tom nhiều nhiều. Giờ vọc tiếp.