• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

badia71

chủ thớt xem lại dùm em cái effect sấm sét nha
lúc ở ngoài màn hình chờ bấm các phím navi, phím chọn và phím 1 chạm thì bị đứng ko thấy nhúc nhích j cả
e thích cái effect này :D
thanks nhieu

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

chủ thớt xem lại dùm em cái effect sấm sét nha
lúc ở ngoài màn hình chờ bấm các phím navi, phím chọn và phím 1 chạm thì bị đứng ko thấy nhúc nhích j cả
e thích cái effect này :D
thanks nhieu

mình dùng thấy bt mà bạn,bạn thử copy lại hiệu ứng xem

andymentos

Đẹp lắm mấy bác, em cứ tưởng ver mới mình ko làm được. Ban đầu khởi động lâu lắc tắt nguồn cũng ko được, em nghĩ phải format lại là chắc cú rồi. Nhưng em gỡ thẻ nhớ ra bật máy bỏ vào lại rs lại là ok rồi.H có được rồi giống như điện thoại mình lột xác vây. Cám ơn các bác....
P/s Mà Bác pretty boy ơi, sao máy em khởi động lên nó hay bị đơ vậy có cách nào khắc phục ko, ko phải lỗi do máy em vì trước khi cài hiệu ứng nay thì dùng ko có lỗi gì hết, máy em là N81....Xin chỉ em khắc phục giúp.

Chỉnh sửa cuối:

windblue

Mình tải về và dùng thử rồi! không được đẹp như quảng cào! mà không dùng được cho tất cả các chủ đề! đôi khi còn không bật effect lên được! Mình dùng C5! có bác nào có cao kiến chỉ giáo cho em với!

phuong241089

Mình tải về và dùng thử rồi! không được đẹp như quảng cào! mà không dùng được cho tất cả các chủ đề! đôi khi còn không bật effect lên được! Mình dùng C5! có bác nào có cao kiến chỉ giáo cho em với!

ko phải vậy đâu bạn minh nghĩ là do bạn làm sai bước nào đó rùi,hum bữa mình cũng bị y trang bạn đó cũng may là chủ thớt rất nhiệt tình đã hướng dẫn chi tiết cho mình và mình đã cài ok lun rùi bạn nhờ chủ thớt hướng dẫn đi.nhân đây cho mình cảm ơn ban chủ thớt lần nữa nha

mediaR7

Sao cài theme effect vào thì không mởi x-plore được, có bạn nào bị như mình không, chỉ mình các fix với. ah, còn chọn effect xong thì phải khởi động lại mới có effect?

Chỉnh sửa cuối:

b0y0nl1n3

không biết mình làm sai bước nào ma khi cài xong minh vào theme hay menu chỉ vào được bước 2 vào trong nửa thì máy cứ trơ trơ ấn phím mà bất lực:(

prettyboy247

không biết mình làm sai bước nào ma khi cài xong minh vào theme hay menu chỉ vào được bước 2 vào trong nửa thì máy cứ trơ trơ ấn phím mà bất lực:(

bạn dùng máy gì vậy,có dùng c2z ko?bạn xóa đi làm lại xem,phaỉ đúng trình tự và các bc của mình là đc ngay ak,thử lại lần nữa ko đc mình sẽ hdẫn cụ thể

hoangtuan90

bạn preet cho mình hỏi tí nha.sao mà mình cài theme effect đúng như bạn nói thì khi vào tin nhắn hay explore thì máy đều bị dơ khoảng 3s rồi mới vào đc.cũng giống như thế khi exit.mình đang dùng e63 :-?:-?:-?:-?

giangvungtau

có bạn nào làm được cái bông tuyết rơi ko nhỉ.gần noel rồi mà có mấy cái kiểu như thế thì tuyệt vời quá,

prettyboy247

bạn preet cho mình hỏi tí nha.sao mà mình cài theme effect đúng như bạn nói thì khi vào tin nhắn hay explore thì máy đều bị dơ khoảng 3s rồi mới vào đc.cũng giống như thế khi exit.mình đang dùng e63 :-?:-?:-?:-?

thế bạn đã cài thành công hiệu ứng chưa.cái mà bạn nói 3s đó là lúc hiệu ứng đang chạy nên bạn thấy 3s đó.nếu chưa cài thành công thì hiệu ứng ko hiển thị mà đang ẩn nên nó làm chậm.mình dùng e71 thì ko thấy gì :D

onlyname

bạn ơi, có cái folder effect gốc của máy không? Hic, lỡ chép đè nên mất cái hiệu ứng chuyển trang rùi...

prettyboy247

bạn ơi, có cái folder effect gốc của máy không? Hic, lỡ chép đè nên mất cái hiệu ứng chuyển trang rùi...

effec gôc nào hả bạn,nêú bị mất chuyển trang bạn cài laị caí phần mềm themefp1.sis rồi resrt lại máy là có chuyên trang ngay

Trunghuy90

effec gôc nào hả bạn,nêú bị mất chuyển trang bạn cài laị caí phần mềm themefp1.sis rồi resrt lại máy là có chuyên trang ngay

thui e thấy quá sợ mấy cái chép đè tệp của bác rùi.tí nữa là phải format máy.
Cái efect sao sáng lấp lánh đẹp quá,e sài ngon.
Còn mấy cái tệp chép đè kia,e làm như bác nói.khởi động máy hiện luôn 1 cái dấu nhân đầy màn hình,khiến e hoang mang mất 1 tiếng đồng hồ,sau đó đã delete hết.
Và bây giờ e vẫn sử dụng đc cái efect full và tự khởi động cùng máy,mà k phải chép đè tệp gì cả.hjhj
nhưng e nghĩ lại vụ đè tệp ấy mà mật e chạy cả lên mắt,công nhận hú hồn.phát đấy mặt e tím đen,công nhận sợ quá.
Đã test trên 6720c,bây giờ thì ok,công nhận cái ngàn sao lấp lánh của bác đẹp thật.
Thank!

prettyboy247

thui e thấy quá sợ mấy cái chép đè tệp của bác rùi.tí nữa là phải format máy.
Cái efect sao sáng lấp lánh đẹp quá,e sài ngon.
Còn mấy cái tệp chép đè kia,e làm như bác nói.khởi động máy hiện luôn 1 cái dấu nhân đầy màn hình,khiến e hoang mang mất 1 tiếng đồng hồ,sau đó đã delete hết.
Và bây giờ e vẫn sử dụng đc cái efect full và tự khởi động cùng máy,mà k phải chép đè tệp gì cả.hjhj
nhưng e nghĩ lại vụ đè tệp ấy mà mật e chạy cả lên mắt,công nhận hú hồn.phát đấy mặt e tím đen,công nhận sợ quá.
Đã test trên 6720c,bây giờ thì ok,công nhận cái ngàn sao lấp lánh của bác đẹp thật.
Thank!

ạc làm gì mà phải sợ ghe thế bạn.lỗi gì bạn tháo thẻ nhớ là ok.nếu ko dùng c2z thì minh nghĩ chả bị lỗi gì cả ngoài việc có hiệu ứng hay ko có khi chép đè theme thôi,lưu ý khi chép đè theme foder efects khác vào thì nên xóa cái file manifest.mf trong foder vừa tải là sẽ ko bị mất hiệu ứng nữa,vì file đó trong một số foder ko tương thick nên mất hiệu ứng,bạn xóa file đó trước khi copy đè thì hiệu ứng nào bạn cũng dùng được chúc thành công

thai294

mình thích cái này lắm nhưng máy k hack được nên k làm gì đc chán quá.

hoangtuan90

thế bạn đã cài thành công hiệu ứng chưa.cái mà bạn nói 3s đó là lúc hiệu ứng đang chạy nên bạn thấy 3s đó.nếu chưa cài thành công thì hiệu ứng ko hiển thị mà đang ẩn nên nó làm chậm.mình dùng e71 thì ko thấy gì :D

Rồi mà.mình cài đầy đủ cả luôn ấy,đã có eff và chuyển trang nữa...nhưng mà khi có chuyển trang thì máy nặng hơn thì phải ấy bạn à :-S

Trunghuy90

ạc làm gì mà phải sợ ghe thế bạn.lỗi gì bạn tháo thẻ nhớ là ok.nếu ko dùng c2z thì minh nghĩ chả bị lỗi gì cả ngoài việc có hiệu ứng hay ko có khi chép đè theme thôi,lưu ý khi chép đè theme foder efects khác vào thì nên xóa cái file manifest.mf trong foder vừa tải là sẽ ko bị mất hiệu ứng nữa,vì file đó trong một số foder ko tương thick nên mất hiệu ứng,bạn xóa file đó trước khi copy đè thì hiệu ứng nào bạn cũng dùng được chúc thành công

sao bác không xóa luôn cái manifet.mf từ khi up cho ae luôn đi?để e dow về và xóa,nhiều người không biết cứ để nguyên thì chết họ.mà cái file manifet.mf đó có tác dụng gì hả bác?sao e xóa hay không xóa cũng không thấy khác biệt gì!dù sao thì hôm qua e cũng sợ quá!
Thank!

Status
Không mở trả lời sau này.