• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

daugiang1987

:-? sao lạ vậy ? bản mod của JackPham và mình giống nhau mà chỉ khác ở chỗ màu sắc thanh bar thôi . Mình tưởng bạn đang nói đến lỗi thanh bar khi xoay ngang màn hình + khi thêm widget . Lỗi đó là do người viết code chưa hoàn chỉnh mà mình thì chịu về khoản đó nên ko thể sửa đc.
Nhìn đi nhìn lại thôi thì về lại bar cũ vừa đỡ mang tiếng copy hoàn toàn HTC mà lại ko bị lỗi nói trên :))

down file về và chép vào ổ cài PM theo đường dẫn private\20028b16\ . Nó sẽ yêu cầu chép đè lên file cũ thì bạn đồng ý thôi ( nhớ sao lưu file cũ trước khi chép để có thể khôi phục lại ) . Nếu vẫn bị lỗi thì bạn chụp hình lên mình xem thử
mình đả thử mấy lần nhwung đều bị lổi ko hiện thanh taskbar đầy đủ cuối cùng mình format lại thẻ nhớ và resert lại máy lại rồi cài đè cái của JACKPHAM sau đó chép đè cái của bạn vào mới được còn ko nếu cài mod cái của bạn thì bị lổi trên

thanh19589

à hiểu rồi , file mình up lên vẫn còn thiếu file qa_layout.dat . file đó quyết định vị trí hình ảnh của thanh bar . Chỉ cần chép qa_layout trong file jack up lên rồi chép những cái còn lại của mình là đc ( :D lúc up vội quá nên ko để ý đến file đó )

kienvp

Trên trang chủ SPB vẫn là bản V3.05.295 . Bản V3.05.316 này chắc là do moder khác tự thêm vào vài chức năng. Mình chỉ tin tưởng thông tin của anh em PDAViet thôi, các diễn đàn ngoài fake nhiều quá, tin không nổi. Các moder PDAViet hãy trích các chức năng này thành file để mọi người chép đè được không?

bản này là DEMO mà . cứ test chán đi rùi khác có bản chính thức . bản trước cũng thế mà .

tadenday

các bác cho em hỏi cách mod chạy ngôn ngữ tiếng việt của bản trước có dùng được cho bản này hok vậy ?

jackpham

@gala: mình có thể đưa nút Exit SPB Shell ko? Mỗi lần muốn thoát mất mấy bước.

galabuon

@gala: mình có thể đưa nút Exit SPB Shell ko? Mỗi lần muốn thoát mất mấy bước.

dò trong tham số chưa thấy file mod các bảng set này. cái nàu nhà sx khóa cứng quá.

kienvp

Thực ra thì fake hay mod gì miễn có thêm cái mới, cái hay là đáng để thử rồi. Bản cập nhật trên trang chủ nhiều khi cũng chỉ fix một vài cái rât nhỏ mà có khi chúng ta còn chẳng nhận ra nữa là. Có điều anh em mod thì lại vất vả vì cũng phải fĩ theo. Mình thấy các mod vẫn sử dụng được. Nhưng nếu dùng các file VH cũ thì pm vẫn chạy ok trên đt tv nhưng những cái mới thì laị mất. Anh em nào mod lại file .r96 và file string với!

Chắc chờ cho phiên bản ổn định 1 tí rồi mod lại cái widget music . Thấy nhiều người bảo bị lỗi nên cũng chưa dám cài thử :D

mình việt hóa rùi đó . thêm mỗi string :danh sách trống . hết .
có thể những cái mới mất là do dùng mod cũ . còn nếu dùng file vh cũ thì sẽ ko add được widget Music player .

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

bản mới 316 chạy được trên tiêng việt bằng cách can thiệp file vào private\20028b16 và xóa file SpbShell_20028b16.reg trong C\system\apps sau đó mod lại các Thanh bar HTC Sense + Danh bạ + Thùng rác..... ở trên vào chạy ngọt quá

tadenday

các bác cho em hỏi cách chọn cấu hình 3D ở chỗ nào vậy sao em tìm mãi mà ko thấy nhỉ ?/////////

kelangthang2212

cac bác ơi mình rất thích thanh danh bạ kiểu htc sense nhưng sáng nay update bản spb 3.0.16 trên diển đàn thì không xài được mod đó nũa ,mình thích cái widget media player của bản này lắm nên update,có ai làm dùm lai mình thanh danh bạ htc sense với

galabuon

cac bác ơi mình rất thích thanh danh bạ kiểu htc sense nhưng sáng nay update bản spb 3.0.16 trên diển đàn thì không xài được mod đó nũa ,mình thích cái widget media player của bản này lắm nên update,có ai làm dùm lai mình thanh danh bạ htc sense với

TIN BUỒN

SAU KHI THẦY CÁC MODERS QUẬY ĐỨA CON CƯNG CỦA MÌNH BANH CHÀNH NHÀ LỒNG, BỐ MẸ RUỘT NHÌN CÒN KO RA X-(
TÊN THI ĐÒI LÀM HTC (ĐẦU NÃO BÊN NGA), TÊN THÌ ĐÒI LÀM IPHONE ( ĐẦU NẢO BÊN VN) :))

SPB ĐÃ ĐI ĐẾN QUYẾT ĐỊNH MÃ HÓA ĐỨA CON SHELL THÀNH FILE RLE CHỨ KO CÒN ĐỂ BMP NỮA ~X(

... NÓI NHIU ĐÓ LÀ HỈU RÙI... :(

khuyến mãi 1 tấm cho đỡ buồn

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
TIN BUỒN

SAU KHI THẦY CÁC MODERS QUẬY ĐỨA CON CƯNG CỦA MÌNH BANH CHÀNH NHÀ LỒNG, BỐ MẸ RUỘT NHÌN CÒN KO RA X-(
TÊN THI ĐÒI LÀM HTC (ĐẦU NÃO BÊN NGA), TÊN THÌ ĐÒI LÀM IPHONE ( ĐẦU NẢO BÊN VN) :))

SPB ĐÃ ĐI ĐẾN QUYẾT ĐỊNH MÃ HÓA ĐỨA CON SHELL THÀNH FILE RLE CHỨ KO CÒN ĐỂ BMP NỮA ~X(

... NÓI NHIU ĐÓ LÀ HỈU RÙI... :(

rle vẫn mod đc mà pác...

ngoanrazor

Well-Known Member
Thực chất rle là bmp nhưng đc mã hoá để cho size nhỏ đi mà thôi. Pac có thể dùng pm image converter plus để đổi đuôi sang bmp. Sau đó edit và save lại rle. Nếu tôi nhớ ko nhằm thì pts hỗ trợ định dạng này khi save

galabuon

nếu quả thật như vậy thì tốt quá, đang test thử xem

@ : sẳn có source code 11 kinetic bác nhận làm dùm file 17 kiểu tsunami đi bác ;;). mình gom file dùm cho :D

Status
Không mở trả lời sau này.