• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

daugiang1987

:-?? Mình ko hiểu rõ code của nó nằm ở đâu trong qa_layout nữa , mình chỉ biết về thay đổi ảnh thôi . Có post bài bên DM nhưng vốn tiếng anh kém quá ko nói rõ để tụi no chỉ đc :D
Bạn nào khá tiếng anh thì qua bên DM hỏi tụi nó xem file .xml nào trong qa_layout liên quan đến các thanh bar , đặc biệt là thanh trượt biểu diễn trang đi

có ai chỉnh dc code file qa_layout cho cụ thể thì nó sẻ hoàn thiện mà ko xảy ra một số lổi về thanh menu taskbar....

Ntv_79

Bạn thanh19589 giỏi ps mod lại cái widget music player nhìn cho đẹp tí nhỉ! Thanks

cuongvt112

Đa số các mod này đều copy vào thẻ nhớ theo đường dẫn private\20028b16\ (Lưu ý bạn nên cài pm này lên thẻ nhớ)

Mình đã copy đúng theo hướng dẫn, nhưng khi khởi động lại vẫn là bản cũ. Giúp mình với.

galabuon

còn 1 cách

trước giờ mình chỉ có thói quen ghi đè lên 20028b16

Hiện nay mình thấy bên DM vẫn xài C:\Other\SPBShell

nghe là trong thư mục này nó vẫn hổ trợ BMP

cũng chưa thử, nên chắc cùng thử :D

Chỉnh sửa cuối:

bigboo

bác làm 1 bản 3.5.0.316 có tất cả các mod đc ko? Mình đã thử nhưng chỉ có mổi cái HTC là nó chạy 8-|

galabuon

IPHONE BY DJSCOPE

có cái này thì mình chỉ mod hs là đủ bộ :D

thanh19589

\-/ 1 ví dụ về mod trên bản 316 . AE yên tâm đây chỉ là nháp cho AE thấy bản này mod vô tư . Chỉ vì gặp 1 số vấn đề về code nên chưa thể hoàn thiện

Định làm widget như thế này liệu có hợp ko ?:-/

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Mình nghĩ làm giống như biểu tượng ngoài màn hình của pm nghe nhạc 360độ thì đẹp hơn! Mà bác nào mod lại cái lịch cho nhỏ đi chút được thì tốt. Bằng với widget ngày hiện tại ấy! Chứ cái lịch kia to quá chiếm hết mất hs rồi! thanks

IPHONE BY DJSCOPE

Các mod này nhìn cũng rất đẹp. Down về cài vào ổ nào thì vào ổ đó /Other/SPB Shell/ copy tất cả các file đó vào private\20028b16\ rồi vào C/System/app xoá file .reg đi, khởi động lại SPB shell.

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

IPHONE BY DJSCOPE

mình cài file sis này vào khởi động SPB lên....không có gì thay đổi cả? bác cho hỏi mình phải cài nó sao đây? thanks

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

mình cài file sis này vào khởi động SPB lên....không có gì thay đổi cả? bác cho hỏi mình phải cài nó sao đây? thanks

bạn cài vào ổ nào thì Nó tạo ra 1 folder X:\Other\SPBshell ở ổ đó > Mình copy tất cả các file đó vào private\20028b16\ như các mod khác, xong xoá file .reg trong C/system/app đi thì chạy được giao diện như trên nhưng không thể nào thêm được biểu tượng xuống sát dưới thanh chuyển trang như hình số 1 được!

mrthang79

máy chưa hack có sài đc không bạn...máy mình N97 fw 20.0.45...mình có cài x-plore 1.45 nhưng vào C/ không tấy c:\system\apps\SpbShell_20028b16.reg
thanks

tlcuatui1994

Máy chưa hack bị lỗi chứng chỉ đó bạn
Hack rồi vào Rompatcher, apply cái Install Server RP+ và Openall RP+, cài SPB vào, mở lại xplore là thấy

mrthang79

Máy chưa hack bị lỗi chứng chỉ đó bạn
Hack rồi vào Rompatcher, apply cái Install Server RP+ và Openall RP+, cài SPB vào, mở lại xplore là thấy

mình cài bản Cập nhật phiên bản mới nhất 3.5 buid 316 ok rồi ..giờ muốn làm 3d phải vào c/system/app có cách nào làm 3d đc ko.mình sài n97
thánk

galabuon

dùng winrar thì nhớ đánh dấu vào ô định dạng ZIP , vào tab Advance gõ pass vào , rồi nén lại

Status
Không mở trả lời sau này.