• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

thanh19589

:D Cách thứ 2 là xài handytaskman chẳng hạn sau đó chọn kill nó thì sẽ thoát shell thôi .

cuongvt112

:D Cách thứ 2 là xài handytaskman chẳng hạn sau đó chọn kill nó thì sẽ thoát shell thôi .

Cách này không thoát được đâu, các pro đã thử và trả lời rồi bạn àh. Phải vào cài đặt>> nút chọn fải>> thoát Shell

kienvp

vừa lượm được mấy mod của bản 3.50.136
For those who want the same (changed) icons, do the following:
1) Create the folder E:/Others/SPBShell/
2) Download the files , just rename then to .dat and put it in this folder
3) Restart SPB Shell

thanh19589

~X( cái bản mới này ko biết dùng PM gì để đọc file ảnh nữa . Dùng công cụ megaview chuyên đọc các file bitmap .rle vậy mà cũng ko xong kiểu này thì làm sao mod đc

KidDamn

3 cái này ý nghĩa là gì vậy kienvp
va_status_widget.zip‎ (38.5 KB, 0 lần tải)
va_battery_now.zip‎ (6.8 KB, 2 lần tải)
vp_menu_btn.7z‎ (612.1 KB, 0 lần tải)

ngoanrazor

Well-Known Member
~X( cái bản mới này ko biết dùng PM gì để đọc file ảnh nữa . Dùng công cụ megaview chuyên đọc các file bitmap .rle vậy mà cũng ko xong kiểu này thì làm sao mod đc

dùng thử pm image converter plus đi bn!

wimax16vnn

ko bít vì lý do gì mà lúc trc camera quay fim bt (xài 5230) , mà sau khi cài OrangeTsu, SPBShell vô thì cammera quay fim cứ bị đứng hình liên tục(file way bị đứng do mở trên PC cũng bị), đã thoát Shell, ko xài OrangeTsu nữa , C còn trống hơn 20M. E còn trống hơn 100M , vào way fim thử nhưng vẫn bị đứng hình lien tục( 2 3s là đứng 1 lần)
ae có bị thế ko? giải quyết sao bi giờ ?
N5230 mình là v20.00.5 nha

cuongvt112

3 cái này ý nghĩa là gì vậy kienvp

Bác kien đã giải thích phía trên rồi mà. Đây là mấy bạn mod. Bạn down các file về, đổi thành .dat, tạo và copy các file đó vào thư mục E:/Others/SPBShell/
Khởi động lại SPB

thanh19589

dùng thử pm image converter plus đi bn!

PM đó chỉ convert hình ảnh , nhưng lại ít tùy chọn . Chẳng hạn bitmap nó cũng chia nhiều loại mode . Và điều quan trọng là nó ko mở đc định dạng .rle như trong SPB :( . Chán mấy chú lập trình viên SPB rãnh quá ko việc gì làm lại đi mã hóa dữ liệu

Bổ sung cho những bạn xài sense bar màu xanh : ( vẫn bản cũ nghe )
Lịch cũng nền xanh

Thanh trượt biêu diễn trang :

http://www.mediafire.com/?qm4mjzgiqdj

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

thêm mod iphone . bác nào rảnh cho cái lịch sang tiếng việt đi

hope29079

bản mod chạy nền TV của anh Jack hình như bị xung đột với handy takman, ấn phím trắng thì nó sẽ ra menu của handy ko phải của SPB, anh Jack có cách nào chỉ em với

hope29079

Bản Mod chạy trên Tiếng Việt.
cái lịch nếu để HĐH là TV thì sẽ bị treo, còn ENG thì bt

hiepsicom

"13. Thanh bar HTC Sense + Danh bạ + Thùng rác by thanh19589 "cái này chépw vào đâu vậy ạ?

jackpham

"13. Thanh bar HTC Sense + Danh bạ + Thùng rác by thanh19589 "cái này chépw vào đâu vậy ạ?

Đa số các mod này đều copy vào thẻ nhớ theo đường dẫn private\20028b16\ (Lưu ý bạn nên cài pm này lên thẻ nhớ)

thanh19589

:-?? Mình ko hiểu rõ code của nó nằm ở đâu trong qa_layout nữa , mình chỉ biết về thay đổi ảnh thôi . Có post bài bên DM nhưng vốn tiếng anh kém quá ko nói rõ để tụi no chỉ đc :D
Bạn nào khá tiếng anh thì qua bên DM hỏi tụi nó xem file .xml nào trong qa_layout liên quan đến các thanh bar , đặc biệt là thanh trượt biểu diễn trang đi

Status
Không mở trả lời sau này.