• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

foxcracking

Trên trang chủ SPB vẫn là bản V3.05.295 . Bản V3.05.316 này chắc là do moder khác tự thêm vào vài chức năng. Mình chỉ tin tưởng thông tin của anh em PDAViet thôi, các diễn đàn ngoài fake nhiều quá, tin không nổi. Các moder PDAViet hãy trích các chức năng này thành file để mọi người chép đè được không?

ngoanrazor

Well-Known Member
Trên trang chủ SPB vẫn là bản V3.05.295 . Bản V3.05.316 này chắc là do moder khác tự thêm vào vài chức năng. Mình chỉ tin tưởng thông tin của anh em PDAViet thôi, các diễn đàn ngoài fake nhiều quá, tin không nổi. Các moder PDAViet hãy trích các chức năng này thành file để mọi người chép đè được không?

hình như ko fải fake đâu bn, đâu là bản dành cho tester của spb jống như hồi xưa đó. Hồi đó trên trang chủ đâu có kái này nhưng chúg ta đã xài ầm ầm.

Ntv_79

Thực ra thì fake hay mod gì miễn có thêm cái mới, cái hay là đáng để thử rồi. Bản cập nhật trên trang chủ nhiều khi cũng chỉ fix một vài cái rât nhỏ mà có khi chúng ta còn chẳng nhận ra nữa là. Có điều anh em mod thì lại vất vả vì cũng phải fĩ theo. Mình thấy các mod vẫn sử dụng được. Nhưng nếu dùng các file VH cũ thì pm vẫn chạy ok trên đt tv nhưng những cái mới thì laị mất. Anh em nào mod lại file .r96 và file string với!

Chỉnh sửa cuối:

assassinzero

Thanh BAR add zô thế nao zậy mấy PRO ? khi add zo có xoa đi file nào ko ? MÌnh add zô mà nó cứ hiện ra 2 thanh bar luôn :(

galabuon

các widget nằm trong file exe , file ngoài *.dat để thay đổi skin thôi, trích gì dc mà trích :))

thanh19589

Chắc chờ cho phiên bản ổn định 1 tí rồi mod lại cái widget music . Thấy nhiều người bảo bị lỗi nên cũng chưa dám cài thử :D

galabuon

mình chạy thấy ổn mà, hầu như ko có gì thay đổi, ko biết mọi ng thì sao

cái giao diện music mod lại đi bro thanh ui, nó làm trong suốt ko đẹp , mù mù 1 tí :D

135798642

bản mới này , lúc cắm sạc thì cái thanh chỉ báo pin nó không tăng gì cả, ko biết có ai bị lỗi ko?, thỉnh thoảng bị đơ phải restart máy mới hết,
quay lại bản trước cho lành

tadenday

Thực ra thì fake hay mod gì miễn có thêm cái mới, cái hay là đáng để thử rồi. Bản cập nhật trên trang chủ nhiều khi cũng chỉ fix một vài cái rât nhỏ mà có khi chúng ta còn chẳng nhận ra nữa là. Có điều anh em mod thì lại vất vả vì cũng phải fĩ theo. Mình thấy các mod vẫn sử dụng được. Nhưng nếu dùng các file VH cũ thì pm vẫn chạy ok trên đt tv nhưng những cái mới thì laị mất. Anh em nào mod lại file .r96 và file string với!

bản này hay bị trweo lắm . xài cái cũ ngơn hơn

foxcracking

Từ hồi có cái này mình quên luôn cái giao diện HS của N97. Phải nói là bản hiện nay + mod của ae pdaviet = ngoài sức tưởng tượng rồi. Thôi ráng đợi bản chính thức cho nó ổn định vậy.

daugiang1987

Chắc chờ cho phiên bản ổn định 1 tí rồi mod lại cái widget music . Thấy nhiều người bảo bị lỗi nên cũng chưa dám cài thử :D

UH CÁI CỦA BẠN MOD LẠI THÌ THANH TASKBAR NÓ BỊ LỔI NÊN HIỆN CHỒNG LÊN NHAU BẠN CỐ GẮNG LÀM LẠI BẢN HOÀN CHỈNH LUÔN NHÉ THANK BẠN NHIỀU

tantu

11. Bản Mod chạy trên Tiếng Việt.

http://www.mediafire.com/?ymyimdmzjzt

Có cách nào làm cho màn hình phong cách HS trở về lại mặc định của chương trình ko bạn?

galabuon

cài bản gốc vào, tạo 1 file backup

cài bản việt vào , restore lại

còn vụ 12 panel rút còn 5,6 panel thì xem ở đây ..., muốn tăng lên lại thì tăng (cái này nhằm giúp chạy dc tiếng việt)

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

UH CÁI CỦA BẠN MOD LẠI THÌ THANH TASKBAR NÓ BỊ LỔI NÊN HIỆN CHỒNG LÊN NHAU BẠN CỐ GẮNG LÀM LẠI BẢN HOÀN CHỈNH LUÔN NHÉ THANK BẠN NHIỀU

:( Mình chỉ là người mod về hình ảnh thôi , còn bị lỗi chồng lên nhau là do người viết code . Bạn nào có thể chỉ giùm mình đoạn code nào trong file qa_layout.dat liên quan đến những thanh bar ( rõ rõ 1 tí ) thì mình mới có thể dựa theo đó chỉnh lại cho phù hợp

daugiang1987

:( Mình chỉ là người mod về hình ảnh thôi , còn bị lỗi chồng lên nhau là do người viết code . Bạn nào có thể chỉ giùm mình đoạn code nào trong file qa_layout.dat liên quan đến những thanh bar ( rõ rõ 1 tí ) thì mình mới có thể dựa theo đó chỉnh lại cho phù hợp

Đúng rồi đấy nếu cài lại từ đầu thì phải chép cái mod Thanh bar giống HTC Sense cua JACKPHAM vào trước sau đó mới chép đè cái của bạn vào mới hoàn thiện được và ko bị lổi nửa

tantu

Bác Jack có thể chỉ mình cách mod để chạy trên tiếng việt đc ko?
Thank

thanh19589

Đúng rồi đấy nếu cài lại từ đầu thì phải chép cái mod Thanh bar giống HTC Sense cua JACKPHAM vào trước sau đó mới chép đè cái của bạn vào mới hoàn thiện được và ko bị lổi nửa

:-? sao lạ vậy ? bản mod của JackPham và mình giống nhau mà chỉ khác ở chỗ màu sắc thanh bar thôi . Mình tưởng bạn đang nói đến lỗi thanh bar khi xoay ngang màn hình + khi thêm widget . Lỗi đó là do người viết code chưa hoàn chỉnh mà mình thì chịu về khoản đó nên ko thể sửa đc.
Nhìn đi nhìn lại thôi thì về lại bar cũ vừa đỡ mang tiếng copy hoàn toàn HTC mà lại ko bị lỗi nói trên :))

sao chẳng ai giup mình thế ~X(
down file về và chép vào ổ cài PM theo đường dẫn private\20028b16\ . Nó sẽ yêu cầu chép đè lên file cũ thì bạn đồng ý thôi ( nhớ sao lưu file cũ trước khi chép để có thể khôi phục lại ) . Nếu vẫn bị lỗi thì bạn chụp hình lên mình xem thử

sheva079

Bác Jack có thể chỉ mình cách mod để chạy trên tiếng việt đc ko?
Thank

11. Bản Mod chạy trên Tiếng Việt.

HD: Cài đặt xong máy load lên lần đầu sẽ báo lỗi. Các bạn cứ yên tâm không sao cả dùng X-Plore mở ra xoá file c:\system\apps\SpbShell_20028b16.reg đi rồi load lại

http://www.mediafire.com/?ymyimdmzjzt

Ở trên người ta có chỉ rồi đó bạn...không xem àh...cách mod thứ 11 đó....

Status
Không mở trả lời sau này.