• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

galabuon

iphone 4G ;;)

daugiang1987

Vậy à? Để mình thử xem!

Share luôn cái menu dial đi!

Đang làm cái này! Nếu chỉnh được 4 icon trên bar to đều nữa là IPhone chào thua rồi! Ví dụ: 5 màn hình phong cách riêng. 5 màn hình apps!

cái này đúng là hoàn hảo rồi đấy bạn cố gắng làm xong sớm share lên cho anh em tải về vọc với nhé

hagianghi

Mình đang dùng cái Menu Custom Bar HTC Sense như thế này, giờ mình ko muốn menu bên tay trái là vào giao diện 3D, thay vào đó mình muốn nó là Launcher thì được ko các bạn :)
giúp mình với. thankss :)

như hình:

galabuon

Mở Menubar.xml, thay dòng đỏ

<Plugin Class="Spb.LSP.MenuBar" Name="Panels" ID="3">
<Int Name="ActivateOnPress" Value="1"/>
<String Name="Action" Value="Panels"/>
<Int Name="LeftBtn" Value="1"/>
<Rect Name="SrcIcon" X="0" Y="108" Width="54" Height="54"/>
</Plugin>

với dòng sau

<String Name="Open" Value=":LAUNCHER"/> (Favorite apps)

135798642

ko có lỗi gì cả , xoay mh thì các icon nó dẫm đạp lên nhau hết ah, phải sắp xếp lại , cũng tùy thẩm mỹ từng người thôi,...

hagianghi

Mở Menubar.xml, thay dòng đỏ

<Plugin Class="Spb.LSP.MenuBar" Name="Panels" ID="3">
<Int Name="ActivateOnPress" Value="1"/>
<String Name="Action" Value="Panels"/>
<Int Name="LeftBtn" Value="1"/>
<Rect Name="SrcIcon" X="0" Y="108" Width="54" Height="54"/>
</Plugin>
hihi e chỉnh đc rồi bác ạ, ko phải sửa file gì cả, mà là chọn trong setting của thằng SPB cũng có rồi :D chỉnh trong file toàn Critical error ko

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

hihi e chỉnh đc rồi bác ạ, ko phải sửa file gì cả, mà là chọn trong setting của thằng SPB cũng có rồi :D chỉnh trong file toàn Critical error ko

Setting chỗ nào mà chỉnh được cái đó thế bạn???

hagianghi

em download đc cái mod của 1 ông bên liên xô htc_sense_favories rồi em chỉnh nó thế :) giờ bấm menu trái là nó ra thế này, ko phải ra 3D nữa

Ntv_79

Iphone mod

Chỉnh mãi mà chẳng thể nào cho 4 icon to đều nhau được! Nhưng thế này mình nghĩ cũng ngon lắm rồi! Up lên đây để anh em cùng vọc và tiếp tục điều chỉnh vậy!!! Bạn nào không muốn hiện chữ 2 icon trên thanh bar thì vào file string xoá đi!

Link down: http://www.mediafire.com/?tyjjmr4zyjq

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

:D cái slider làm cho nó to ra rồi cho tên mình vào mỗi lần trượt nhìn đẹp lắm NTV , thử đi như thế khỏi đụng hàng

xelibri

[/QUOTE]

Mình chỉ thích thanh bar giống HTC Sense thôi, có cách nào không cần cài spb mà làm được không vì mình cũng không thích giao diện này lắm và chạy khá nặng.

Status
Không mở trả lời sau này.